Tìm kiếm bài viết theo id

Sốt đất toàn thành phố

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hugo 4 mat, 8/4/17.

ID Topic : 8803491
Ngày đăng:
8/4/17 lúc 00:21
  1. vanduong Thành Viên Cấp 3

dạ cũng không xa lắm ạ, vì sau lưng BigC, đi thẳng 1 đường là tới Phạm Văn Đồng vào trung tâm tp rồi.

2. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

phát triển ko phải cứ có Big C,Côpmark,Metro...vv là ăn theo,ơ đâu h mà chả có BigC, Dưới quê hay Thậm chí trên vùng núi daklak cũng có đó, GònVap hay Thủ đức Thậm chí Xây Vincom nhưng chả có bóng Ma nào vắng hoe,đơn giản vùng ven toàn nhà máy công nhân tiền đâu ra vào Vincom,còn nguoi dân cùng lắm cuối tuần vào mua vài đồ càn dùng chứ tiền đâu ra vào Vincom mua Vàng,kim cương hoài.....Muốn biết Khu giao dịch Vincom sầm uất thê nào ra Đồng Khởi q1 nhìn đại gia ra vào như cái chợ kìa,chứ ko vắng hoe đìu hiu chùa bà đanh.Còn bác nói Bình Dương vào chút tới Phạm Văn đồng xem lại bản đồ nhé?? đi với vận tốc tên lửa thì quạ may 20 phut tới.còn kẹt xe nên sắm máy bay đi.chứ đi ko nổi đâu.

sitaka thích bài này.
  3. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

5 năm trước có sống tại thủ dầu một, giờ quay lại vẫn thấy không khá hơn bao nhiêu. Đi vào trung tâm sài gòn mà kiu gần, từ thủ đức chạy vào trung tâm còn hộc hơi nói chi đến bình dương.

4. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Toàn mua đi bán lại thì làm gì có chuyện hạ giá.

5. vanduong Thành Viên Cấp 3

Dạ thì đó là quan điểm của e thôi 2 bác ạ, e ít tiền chỉ mua được vùng ven thôi, chứ không có nhiều như các bác để mua ở Q1 như bác nói ở trên. Vì e thấy miếng đất e mua chưa tròn 1 năm mà nó lên gấp 1,5 - 2 lần thì e nói nó sốt thôi, chứ cũng không tranh luận gì ở đây cả ạ. Còn vấn đề xa gần thì cũng tuỳ quan điểm mỗi người, e thấy chạy 30p tới là cũng thấy nhanh. ngày e đi làm từ Q6 xuống Long An, riết rồi cũng thấy quen. E thấy trên Q6 đi vào Q1 cũng không nhanh hơn từ bên đó qua Q1 là bao. Mà đâu nhất thiết phải là vào Q1 mới được đâu, ở đâu hái ra tiền thì cứ tới đó mà hái thôi các bác à.

6. Chú 3 pO Thành Viên Cấp 5

Q6 đi Q1 5 phút nhé bạn. nhà mình ở phạm văn chí q6

vanduong thích bài này.
  7. vanduong Thành Viên Cấp 3

Dạ, e không chạy được tốc độ đó hehe. E chạy từ trong Rạch Cây tới Q1 nhanh lắm 15p tới hầm Thủ Thiêm chứ chưa nói là đi vào trong trung tâm. Còn bình thường là 20p. Mà nhanh chậm e cũng k quan trọng lắm, cái quan trọng là mình làm chủ được thời gian. Chứ sống e cũng ham ở ngoại ô đỡ sầm uất hơn. Ngày đi làm, tối về có chỗ yên tĩnh mà nghỉ ngơi. Năm ngoái e mua miếng đất gần chùa ở tp Tân An, sau này già về đó tịnh tâm.

sitaka thích bài này.
  8. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Việt Nam cơ sở hạ tầng,giao thông,bệnh viện,trường học,thương mại dịch vụ chưa phát triển,chưa đi tới đâu mà mấy khu vùng ven đụng cái hot hot,trong khi nước ngoài đi đến đâu vùng nào cũng được xem trung tâm,lấy ví dụ điển hình ông bạn bị gãy xương đòn vai ngay dưới cầu vượt quang trung đưa vào bênh viên q12 bác sĩ pó tay kêu chuyển lên 175 quân đội thì lúc đó 2h sáng bệnh viện được 1 ông bác sĩ khá trẻ đang trực nhìn nhìn vài cái rồi cũng pó tay cuối cùng kêu chuyên lên gia định thì mới xong việc,rồi thêm tại sao dưới tỉnh việc tim ngừa cho em bé cứ để sốc thuốc xảy ra thương vong biêt bao nhiêu em bé ra đi trong khi viện pasteur từ đó h chưa xảy ra 1 trường hợp nào,có phải do dưới đó cái việc bảo quản thuốc ko tốt ko???còn trường học tại sao chỉ có trung tâm mới có trưong chuyên toán,ngoại ngữ,pháp....vv Toàn mấy chim cò lái bay tro ko,bữa đọc báo con nghe đâu củ chi đất tính bằng mét,Nổ bà cố.

9. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

Mới mua miếng 120m2 35 triệu/m giữa tháng 3. Giờ có người trả 50 triệu/m rồi ( đất dĩ an ga cuối tuyến metro )

vanduong thích bài này.
  10. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

Chắc bác ở núi rồi. Bình dương nhiều chỗ đứng bên này đường bên kia là quận 9 hoặc thủ đức. Bác trên nói đúng bigc dĩ an tới đầu ( cuối ) phạm văn đồng khúc cầu vượt linh trung xe máy khoảng 7' nhé

Chỉnh sửa cuối: 24/4/17
    vanduong thích bài này.
  11. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Sẳn tiện do đây chủ đề "sốt đất toàn thành phố" nên những gì tôi nói đều ko lạc đề,đúng theo topic chủ thớt nên các bác nào nói ko đi ra quận 1 chuyện đó cua các bác,nhưng mỗi lần đăng bán nhà đâu đó cung đều nào ăn theo nào là ra quân 1 bao nhiêu phút,ra sân bay nhiêu phút......vvvv vớ vẫn ko biết là ai lạc đề???

12. vanduong Thành Viên Cấp 3

Dạ e mua sau lưng bigc chỗ đường bên hông Năm Lửa đó ạ. Thực chất điều kiện sống trong này thì ở đâu cũng thuận tiện thôi.

13. vanduong Thành Viên Cấp 3

Cái đó là bọn cò đất nó đánh đòn tâm lý để dụ người mua, nhưng quan điểm của e mà ở đâu có tương lai, điều kiện sống đầy đủ, đáp ứng được nhu cầu thì mình mua ở đó thôi.

Chỉnh sửa cuối: 24/4/17
  14. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

chắc mỗi ngày đi qua đó hoài nên biết đúng ko.! bộ bác ko thấy có bạn trên thusinh nói thủ đức ra trung tâm hụt hơi hả,h bác còn đòi giáp tới linh trung,hixx hix cho tôi xin lỗi vì tôi thì làm bên q10,nên ko biết mấy khu ven ven hot hot ngoài đó,mà cũng cha có hơi sức khoẻ đâu ra đó vì quá xa,còn mấy bác nào đang ở binhd dương đau đó muốn giá đất thê nào 100 triệu/m tuỳ minh ko quan tâm,còn vấn đề tôi bàn thì đó là sự thật đung theo tiêu đề chủ thớt.

15. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Đâu chỉ riêng cò đất,chính chủ đăng cũng có mà,như tôi nếu đăng bán đương nhiên q10 giáp ranh quận 1,cơ mà bác nói đang làm công tác tại bình dương mà chụp cái đât ko,ko có mái nhà sao ơ bác?? mà cái sổ ra ngày 21/5/2016 cho hỏi bác đang ở sổ nào vậy,nghe nói nhiều sổ quá,đưa cái sổ nào có nhà,được liệt kê chi tiết hoàn công luôn .hixx hixx

16. dragonface Audio Moderator

Mình thấy một vài bạn có xu hướng phủ nhận giá trị của đất vùng ven, hoặc là ở bình dương, nhưng thực sự ko biết các bạn đã tận mục sở thị cuộc sống ở các vùng đó hay chưa.

Cái gì nó cũng có nguyên nhân của nó, chứ không phải tự dưng xảy ra vậy rồi nhiều người không biết gì lao vào như con thiêu thân đâu.

Giá trị của mảnh đất nằm ở chỗ, lợi ích kinh tế mà nó mang lại, ví dụ ng ta co nhu cầu ở đó hay ko, đông dân cư không, làm ăn có dc hay không? Cũng không nhất thiết phải đi về quận 1 làm gì, có thể sẽ đi về các quận giáp khu vực đó, ví dụ làm ở thủ đức có nhà ở bình dương, làm ở gò vấp có nhà ở hóc môn, làm ở q7 có nhà ở nhà bè....

Dĩ nhiên là cũng có vụ đục nước béo cò ở trong đó, ví dụ như đất ở củ chi, cần giờ cũng sốt đất leo thang, cái này phải tỉnh táo vì những khu vực này ko làm ăn gì dc, vị trí xa, hẻo lánh, dự án treo...mua vào chỉ có ôm đất chục năm trở lên. Còn những khu vực khác, có lên tận nơi mới biết dc giá trị của nó đến đâu, Tuỳ thuộc vào mức độ sầm uất và vị trí của nó, không nên vơ đũa cả nắm, tất cả đều là giá trị ảo.

Năm 2013, mình có lên q12, ông anh chỉ cho vài lô đất mặt tiền, giá 7tr một mét vuông. Mình chê đất q12 vùng ven mà giá cao quá, chắc ko lên dc nữa đâu và ko thèm mua. Bây giờ mấy vị trí ấy toàn trên 20tr 1 mét vuông (2016) và năm nay thì ko biết bao nhiêu. Mình kể để cho mấy bạn thấy mình cũng từng ở tâm trạng như mấy bạn bây giờ, coi thường đất vùng ven, nhưng nó vẫn có cái giá của nó.

Hơn thế nữa, các bạn có thấy mức chi tiêu và thu nhập bằng tiền của người việt nam tăng dần theo thời gian ko, 10 năm trc mức lương 3tr là ok thì bây giờ phải là 10tr, giá cả các mặt hàng thực phẩm sinh hoạt hàng ngày tăng cao. Thực sự ko phải thu nhập dân ta tăng, mà là đồng tiền mất giá đó. Nên các bạn nghĩ lương tăng sẽ dễ mua nhà hơn thì lầm rồi.

Bên cạnh đó, thế nào là vùng ven, q7, tân bình, gò vấp, tân phú, q2, thủ đức thậm chí là bình thạnh có phải là vùng ven ko? Thời nay là không nhưng thời trc chính là chúng nó đấy. Giá đất rẻ bèo, người ta chê ỏng chê eo ko thèm mua, mà bây giờ đắt như vậy đấy. Nói như thế để các bạn hiểu, khoảng cách địa lý nhờ vào các phương tiện giao thông, đường xá, cầu cống, mật độ dân cư... Nhờ đó sẽ càng ngày càng ngắn dần. Ranh giới vùng ven sẽ dc xoá nhoà và người ta sẽ nhận dc giá trị thật của chúng. Cũng vì vậy mà khoảng cách về giá sẽ rút ngắn, đất trung tâm giá quá cao nên mức độ tăng giá chậm dần đều và đất vùng xa sẽ tăng giá nhanh đến 1 mức độ nào đó hợp lý hơn.

Như vậy các bạn nên thấy dc giá trị và xu thế phát triển của xã hội, đón đầu nó, hãy là nhà đầu tư thông minh. Đừng phủ nhận những gì đang xảy ra, mà cũng đừng mù quáng lao vào nó, cái nào đúng thì mình làm, đừng chua chát, đừng là trâu chậm uống nc đục, mà cũng đừng mong giá nhà đất sẽ hạ, chờ nổ bong bóng (trừ những vùng mình đã nói).

7800II thích bài này.
  17. dragonface Audio Moderator

Hẻm gì 20 m rộng như đường vậy bạn. Nếu bạn thích vị trí đẹp, đơn giá cao thì mình nghĩ bạn nên chọn mặt tiền đường có giá trị kinh tế hơn bạn.

18. vanduong Thành Viên Cấp 3

Dạ, e không cần phải phân bua làm j với bác ạ. Của bác e cũng k lấy được, của e bác cũng không lấy được nên k cần khoe ra làm gì. Trong năm vừa rồi e mua 3 miếng nên tất nhiên là 3 sổ trong năm đó. E là người thích mua đất để đó, chứ không phải cò cói bán kiếm lời gì cả ạ. Mỗi năm đi cày dành dụm được nhiêu thì e đổ vào đó hết ạ. Nông dân còn khổ sở, không được như các bác ở trung tâm ạ.

dragonface thích bài này.
  19. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

ko phân bua??chứ ngừoi nào Chụp khoe cái sổ lên đó?? mà khoe thì phải đưa cái nào hợp tình huống vì nghe bác đang làm có nhà binh dương tự nhiện chụp cái miếng đất trống ko có mái nhà lên làm gì??? bác định hù ai à?? ngừoi ngừoi trong 5giay này sở hửu cái sổ đó từ lâu rồi chứ ko phải đợi 5/2016 đâu.

Chỉnh sửa cuối: 25/4/17
  20. vanduong Thành Viên Cấp 3

dạ, bác k xem kỹ thôi chứ e kêu e ở Q6, đi làm Long An, chứ không nói là e đi làm, có nhà ở BD nhé bác, e chỉ nói là 2 miếng đất e mua ở BD năm ngoái tới năm nay giá trị nó tăng gần gấp 2, nên e nói là nó sốt đất thôi ạ. E đưa ra là để cho bác biết về bằng chứng là e nói sự thật chứ không phải chém gió. Chứ khoe với ae trên đây e được cái méo gì đâu mà khoe. Bác sở hữu năm nào kệ mịa bác, e sở hữu năm nào kệ mịa e, e có nói rõ rồi, bác cứ cãi chày cãi cối làm méo gì cho mệt nhỉ, ae nc chẳng qua là bàn bạc, có tính xây dựng, đằng này bác cứ nhảy dựng lên làm méo gì nhỉ.
    Thôi xin chào thân ái và quyết thắng.
    Chúc bác mua được vài toà nhà như Vincom ở Q1 nhé.