Tìm kiếm bài viết theo id

Sốt đất toàn thành phố

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hugo 4 mat, 8/4/17.

ID Topic : 8803491
Ngày đăng:
8/4/17 lúc 00:21
  1. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

Không tranh luận gì với bác về giá cả hay độ hot cuả miếng đất bác có, nhưng thấy bác sai khi ghi từ bình dương vào trung tâm có xíu, rồi từ q6 qua q1 bằng từ bình dương qua q1 thì càng tởm hơn. Có cần phải nâng tầm miếng đất bình dương thế không?

2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Thì cũng từ cái vụ mở đường cao tốc SG-Dg mà đất bên Q2, Q9 tăng giá, vì có những nút giao thôn thuận tiện để đi đồng nai, vũng tàu và về trung tâm tp luôn, từ năm rồi thì có mấy công trình trọng điểm của tp ở Q9 đc khởi công nên đất đc đẩy lên cao vãi ra, nào là bến xe miền đông, bệnh viện ung bứu, trường cao đẳng tài chính,rồi thằng samsung xây nhà máy tại khu cong nghệ cao, thằng này em đang lo nhất đây, nó xây cách nhà em khoảng 3km đường chim đi bộ nhưng chỉ 2km đường chim bay, ko biết về lâu dài nó có gây ô nhiễm gì ko nữa. Rồi cuối năm 2016 bác Thăng cho phép xe máy đi vào cao tốc cho đến đường vành đai, ngay khu vực nhà em, cho nên bà con đổ xô ra mua đất quá trời, vì dù giá có cao thì nó vẫn rẻ hơn các khu trung tâm, em làm ở quận 2 giờ phóng xe lên cao tốc chỉ khoảng hơn 10p là tới chỗ làm, ai làm ở quận 1 thì sau khi xuống cao tốc chạy tiếp đại lộ đông tây qua hầm là tới rồi, khu nhà em giờ cũng có khoảng 3-4 nhà làm ở trung tâm ra mua ở, còn em thì đang hơi buồn vì mình đang mượn mấy lô đất chưa xây xung quanh nhà để trồng rau sạch mà giờ rục rịch muốn xây rồi, có lẽ phải chuyển cả vườn lên sân thượng quá

dragonface thích bài này.
  3. vanduong Thành Viên Cấp 3

như bác trên đã nói, và e cũng đi hàng ngày thôi ạ. e cũng chẳng nâng làm gì cả, vì e có phải cò cói gì đâu mà nâng ạ. Mời bác nhìn qua khỏi cãi ạ.Sốt đất toàn thành phốSốt đất toàn thành phố - 1

4. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

Bác đưa cái ví dụ thế để nói từ bình dương đến q1 bằng từ q6 đến q1 thì ạ bác, ok bác win

5. vanduong Thành Viên Cấp 3

dạ cũng tuỳ vào vị trí của từng người. nhưng với e thì thấy nó tương đương. mà ở đâu thuận lợi cho mình làm việc, làm ăn kiếm ra tiền thì ở đó được thôi ạ, không nhất thiết cứ phải là trung tâm Q1, hay bên Củ Chi, Bình Chánh.

6. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

Hỏi thật trong đây có mấy ai từng trải qua giai đoạn bong bóng 2008? Trải qua nghĩa là từng mua bán hay tính mua bán nhà đất thời gian đó? Không phải dạng search google hoặc nghe nói này nọ. Sẽ thấy có nhiều nét tương đồng như chứng khoán tăng không ngừng, nhà nước bơm tiền liên tục nhưng tất cả không chảy ra nền kinh tế mà tiền chảy vào bất động sản. Cho vay cầm cố bất động sản trên 80% giá trị tài sản, ai cũng có thể trở thành cò đất. Dân văn phòng hay bà hàng rau mở miệng ra là nói đến nhà đất và chứng khoán ...

vanduong thích bài này.
  7. vanduong Thành Viên Cấp 3

lúc đó e vừa vào hcm được 2 năm, đang đi học bác ạ Sốt đất toàn thành phố

8. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Vô đây trò chuyện hạn chế cãi nhau đi mấy bro ơi,cãi thì inbox riêng cho nó thoải mái tránh loãng topic ae đang chém gió vui vẻ Sốt đất toàn thành phố

vanduong thích bài này.
  9. luanduc88 Thành Viên Cấp 6

Giá đang cực kỳ ảo... Không chừng bom BĐS nổ nay mai
    P/s: Em nghèo chả có miếng nào cắm dùi. Nhưng giá như vậy là quá bất hợp lý.

10. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

Giá bị đẩy lên chóng mặt , giờ ko mua thì thôi . Mình là người có nhu cầu mua sử dụng thì phải làm sao mấy bác ?

11. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

Mình lúc đó cầm 300tr tính mua đất nhưng lại dính vào chơi chứng khoán ngay đỉnh bong bóng lỗ sặc máu.
    Mãi sau này hơn năm trước mới mua được đất để về già ở, có 2 miếng các bác nào rành định giá giùm thử coi giờ được nhiêu? Miếng ở đông thạnh gần chợ đông thạnh hóc môn 120m2 và miếng bình tân gần chợ bình thành 76m2 cả 2 đều có sổ hồng

vanduong thích bài này.
  12. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

Nếu có tiền tầm 2 tỷ thì ra mua ở gò vấp, tân bình mua. Những khu ổn định thì bong bóng có vỡ cũng chẳng ảnh hưởng gì, nhưng phải chịu khó đi kiếm vì k tấp nập như mấy khu hot

13. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Năm 2003 cầm 320 triệu là có nhà ngon ở GV . 4 × 13 đúc 1 tấm . Sang năm 2013 giá đã là 1 tỷ 6.

14. vanduong Thành Viên Cấp 3

bác định giá đi rồi hú e hehe, e cũng đang tìm mua 1 miếng trong vòng 1 2 tháng nữa. gom được đồng nào thì đổ vào đó sớm. để trong ngân hàng chẳng được tích sự gì cả bác à.

15. choixongjong Thành Viên Vàng

công nhận "bất động sảng" cũng giống đa cấp.
    Cứ có topic là sẽ có tung hứng rất nhịp nhàng Sốt đất toàn thành phố

16. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

2 miếng của bác chắc giá cũng sem sem nhau , từ đường cái vô sâu với hẻm rộng ko bác ?

Chỉnh sửa cuối: 25/4/17
  17. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

giờ bác cầm 3 tỷ mua được nhà ngon mà vừa ý ở 2 khu này em thua chứ đừng nói chi 2 tỷ. đang giai đoạn bị bơm giá tới nóc nên căng lắm.

vanduong thích bài này.
  18. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

ông nào chê vùng ven chứ vd quận 10 và big c bình dương ra sân bay giờ cao điểm chưa biết ai tới trước àh Sốt đất toàn thành phố

vanduong thích bài này.
  19. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

Bình Dương cũng chết ngay khúc PVĐ ah bác , căn nhất là cv GĐ Sốt đất toàn thành phố - 1

vanduong thích bài này.
  20. Thusinh_22 Thành Viên Bạch Kim

Trời tiền ít mà đòi nhà ngon ở khu ngon nữa ai bán cho???
    Còn mình khẳng định gò vấp vẫn còn nhiều căn nhà dưới 2 tỷ ở tốt cho gia đình nhỏ.

vanduong thích bài này.