Tìm kiếm bài viết theo id

Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Sohot.vn, 9/11/12.

ID Topic : 7266789
Ngày đăng:
9/11/12 lúc 14:41
  1. VayVốn Ngân Hàng Thành Viên Cấp 4

không hút thuốc

2. hoilethe Thành Viên Mới

toi dang tap bo thuoc la

3. hoilethe Thành Viên Mới

chuccac ban co gang nhu toi

4. 0942.123.234 Thành Viên Vàng

thôi còn 1 cây caraven trong nhà. hút hết cây này nghỉ. xem video sợ quá. mỗi điếu thuốc lấy bình tĩnh

5. kingkail Thành Viên Mới

Đã bỏ thuốc được hơn năm!

6. quang86 Thành Viên Mới

mình ở nhà thì không hút điều nào, nhưng ra ngoài gặp anh em bạn bè thì không nhịn được Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc - 2

7. vntung Thành Viên Mới

Vậy thì hẹn gặp anh em trong khu vực nào không cho hút thuốc đấy.

8. hailong87 Thành Viên Mới

Giống mình, ở nhà + đi vào cty thì thôi, còn gặp bạn bè nhất là đi cf nói dốc thì 3 4 thằng xúm nhau đốt khỏi phải bàn

9. funnykid86 Thành Viên Cấp 3

Thật sự cũng đã vài lần bỏ được vài ngày nhưng rồi lại hút lại. KHi bỏ vài ngày hút lại cảm giác rất khó chịu. Nhưng khốn nỗi cứ ngồi nhậu hoặc cafe lại như 1 thói quen phải hút. Mỗi ngày mình hút khoảng 3 điếu (sáng cafe 2 điếu, chiều 1 điếu) biết là ít mà vẫn không dứt hẳn được Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc

10. hailong87 Thành Viên Mới

Muốn bỏ phải cách ly đám bạn bè - những ai hút thuốc ra, chứ mình thì ngồi gồng, còn nó cứ bật quẹt lạch tạch sao chịu nổi Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc - 1

11. Nhatcuong_mobile Thành Viên Cấp 1

vẫn biết là hút thuốc lá sẽ dẫn đến những hậu quả khôn lường nhưng đàn ông mấy người không hút. nhiều người cứ lúc căng thẳng hay có truyện buồn laf hút thuốc, vô tình hình thành thói quen khó bỏ.

12. mylove20 Thành Viên Cấp 5

đã chuyển qua thuốc lá điện tử hơn mấy tháng nay hút lại 1 hơi thuốc là thường đắng chịu không nổi ,cai thuốc thành công hehe

13. sualaptop-hcm Thành Viên Cấp 1

không cảm xúc Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc thôi không hút nữa.... bẻ ra pha với nước uống Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc - 1

14. Vanduong_789 Thành Viên Cấp 1

Ghê quá, làm điếu thuốc cho đở sợ thôi

15. giovang21 Thành Viên Cấp 1

Đọc thì ai cũng thấy khiếp. Nhưng 10 người thì may ra có 1 người bỏ. Cấm bán thuốc lá luôn đi cho nó lành. Người hút thuốc cũng làm ảnh hưởng tới những người xung quanh.

16. Nhatcuong_mobile Thành Viên Cấp 1

Hút thuốc lá mà cả một đống bệnh nào là ung thư phổi,ung thư miệng, dễ gãy xương ... Không biết là sau khi đọc xong bài này và xem qua tất cả những hình ảnh trên thì có bác nào về hứa với vợ là anh sẽ bỏ thuốc lá từ ngày mai không nhỉ Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc)

17. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Mình biết hút thuốc từ năm 13 tuổi và thâm niên hút thuốc chắc cũng không dưới 40 năm. Thường thì mỗi ngày 1 bao. Kinh nghiệm bỏ thuốc lá của mình có hơi đặc biệt: trước đây mình là tour guide. Có 1 lần mình dẩn 1 gia đình Pháp xuyên việt trong 3 tuần.Khi đó mình nói tiếng anh và bập bẹ 2,3 câu tiếng pháp thôi. Đến ngày cuối cùng trước khi chia tay họ ở Hanoi. Ông chồng nói với mình là :" tao sẽ trả cho mầy gấp 3 lần thù lao mầy yêu cầu, chỉ cần mầy chấp nhận 3 điều kiện: điều thứ 1: bỏ thuốc lá. Điều thứ 2 : Đi học tiếng pháp.Điều thứ 3: học xong viết thư cho tao. Dỉ nhiên là mình đồng ý với những yêu cầu tốt đẹp đó và ngay hôm sau, từ khi hút mỗi ngày 20 điếu, mình ngưng ngay không hút điếu nào cả. Cứ mỗi lần thèm hút là nhai 1 viên kẹo ( kẹo bạc hà) Bỏ được 1 ngày, qua ngày thứ 2 mình tự nhủ, qua được 1 ngày, hút lại là công cốc...và cứ như thế đến lúc không còn thèm hút nữa. Và đúng như anh bạn nào đó nói :" bỏ thuốc có thể tăng 10kg, đó là chuyện có thật !!" Còn 2 điều hứa còn lại thì sau này mình có thời gian dài làm việc cho các công ty của Pháp tại Saigon thì chuyện viết thư đâu có gì phải kể . Tóm lại với kinh nghiệm của mình là :"Muốn hay không là do mình" Hút thuốc thì có thể die soon nhưng bỏ thuốc chắc chắn sẽ ngược lại, có khó chịu thời gian đầu nhưng thay thế bằng việc ngặm kẹo. Thời gian đầu mình có ngặm kẹo Bimin ( dùng cai thuốc lá) nhưng sau này mua nhằm kẹo chảy bực mình, không mua nữa nên..quên kẹo luôn Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc
    Và câu chuyện bỏ thuốc rồi mới thấy nó lợi hại như thế nào, nhất là khi bạn có dịp qua Singapore hoặc Thái. Qua 2 nước này mà còn hút thuốc là sẽ khổ sỡ đấy, đi tới đâu cũng có bảng cấm hút thuốc, ngay cả khi ngồi ăn hàng quán ngoài đường, trên bàn vẫn có dán cái bảng Cấm hút thuốc. Chúc các bạn làm được như mình đã từng làm 10 năm trước Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc - 1

18. nguyengiap Thành Viên Cấp 4

môi trường cty của mình thì không hút thuốc, từ sáng đến chiều về mới làm được vài điếu, đã từng bỏ 1 tháng. Bữa đi nhậu đang nói chuyện vui thằng bạn nó đưa nửa điếu thuốc hút dở thế là rít luôn.... giờ chiều nào đi làm về cũng ngồi làm vài điếu..... thấy hút thuốc nó có cảm giác người mình nặng nề ì ạch gì đâu, không suy nghĩ được gì mất hết sự năng động...

19. bqtuan_prosty UyTín là SốngCòn trong KD

hic, đọc bài viết mà run quá, thấy ớn thiệt
    làm 1 điếu lấy lại bình tĩnh cái
    Tác hại của thuốc lá và lợi ích khi bỏ thuốc

20. ngocphuc86 Banned

DỊCH VỤ CẦM XE KHÔNG GIỮ XE

CHÚNG TÔI CHỈ GIỮ LẠI CAVET XE CỦA BẠN

CÒN BẠN MANG XE VÀ TIỀN RA VỀCẦM XE LÊN ĐẾN 80%-90% GIÁ TRỊ XE THÂN YÊU CỦA BẠN

Các khó khăn về tài chính của bạn sẽ được giải quyết NGAY LẬP TỨC bởi các ưu điểm của dịch vụ của chúng tôi.

Lý do bạn chọn chúng tôi:

–Luôn nghĩ đến lợi ích của đôi bên.

- Cung cấp vốn nhanh nhất, giải quyết hồ sơ nhanh chóng.

- Hỗ trợ tư vấn hoàn toàn miễn phí, giúp bạn có được lưa chọn tốt nhất

- Luôn lắng nghe chia sẽ với khách hàng.

- Luôn đặt uy tín lên hàng đầu.

- Lãi suất thấp nhất thị trương, an toàn, nhanh chóng, bảo mật và CÓ TIỀN NGAY

- Tuyệt đối bảo mật với thông tin khách vay

Nếu bạn vay những nơi khác bạn cần rất nhiều thủ tục rất rờm rà.

Còn đến với chúng tôi bạn được gì…!

ĐƠN GIẢN BẠN CHỈ CẦN MANG THEO NHỮNG GIẤY TỜ SAU LÀ ĐƯỢC RỒI:
    1. CMND BẢN CHÍNH
    2. HỘ KHẨU BẢN CHÍNH (ĐỐI CHIẾU SẼ TRẢ LẠI BẠN)
    3. GIẤY TỜ XE (CÀVẸT) BẢN CHÍNH
    4. MỘT HÓA ĐƠN ĐIÊN HOẶC NƯỚC THÁNG GẦN NHẤT NƠI BẠN ĐANG Ở
    TẤT CẢ CHỈ CÓ THẾ THÔI LÀ BẠN ĐÃ CÓ TIỀN LÊN ĐẾN HƠN 80% ĐẾN 90% GIÁ TRỊ CHIẾC XE BẠN ĐANG SỞ HỮU HÀNG NGÀY.
    VÀ ĐIỀU ĐẶC BIỆT LÀ CHÚNG TÔI KHÔNG GIỮ XE THÂN YÊU CỦA BẠN TẠI CTY MÀ BẠN ĐƯỢC QUYỀN MANG CẢ XE VÀ SỐ TIỀN BẠN VỪA CẦM XE VỀ GIẢI QUYẾT NGAY CÔNG VIỆC CỦA MÌNH.
    ĐIỀU NÀY THẬT LÀ TUYỆT VỜI ĐÚNG KHÔNG NÀO!!!
    GỌI NGAY: 0933.00.65.34 (Mr.Tùng)

-Hỗ trợ tư vấn 24/24 hoàn toàn miễn phí, giúp bạn có được lưa chọn tốt nhất.

- Luôn lắng nghe chia sẽ với khách hàng.

- Luôn đặt uy tín lên hàng đầu.

CHÚNG TÔI CHỈ GIỮ LẠI CAVET XE CỦA BẠN

CÒN BẠN MANG XE VÀ TIỀN RA VỀCẦM XE LÊN ĐẾN 80%-90% GIÁ TRỊ XE THÂN YÊU CỦA BẠN

Các khó khăn về tài chính của bạn sẽ được giải quyết NGAY LẬP TỨC bởi các ưu điểm của dịch vụ của chúng tôi.