Tìm kiếm bài viết theo id

Tại sao không bao giờ thấy giá điện giảm ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi c_u_to, 5/3/15.

ID Topic : 7889423
Ngày đăng:
5/3/15 lúc 23:19
  1. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

Thiên đường cấm các bác than thở, yên vui và nộp các loại thuế, phí mà sống đi Tại sao không bao giờ thấy giá điện giảm ???

2. HP_NGUYEN'S Thành Viên Cấp 4

bởi vì giá điện là giá của việt nam. xăng dầu và vàng theo giá thế giới nên nó giảm

3. Phạm_Gia_shop Thành Viên Cấp 3

4. xTrance Thành Viên Cấp 5

Bác này đang sống ở tư bản chăng ? Nơi có sự cạnh tranh công bằng , người dân đc hưởng mọi tiện ích xã hội .

5. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi, vậy cũng đc nữa a .... Hihi

6. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

mình cũng được hưởng lợi từ cái đó thì phải ăn mừng chứ . em thì bán hàng giá cao hơn , anh thì tăng giá nhà nghỉ . hihi Tại sao không bao giờ thấy giá điện giảm ???

7. c_u_to Banned

Chưa thấy mặt hàng nào tăng đều mà lỗ , năm nào cũng lỗ nhưng k thấy báo phá sản , lỗ nhưng vẫn đầu tư trái ngành đều ... Thấy dnnn nào cũng lỗ nhưng cuộc sống của mấy ông nội đó kinh khủng lắm

8. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi... Tăng giá làm gì.... Tiền nhiều để nặng túi chứ làm gì em ơi....

9. Harry_nhat Thành Viên Cấp 6

nói ra là lòi cái ngu ra,lên gg gõ xem,giá xăng giá điện ở Việt Nam! như thế nào so với các nuoc trên thế gioi,thuoc hàng top,trong khi lương thì sắp thua campuchia roi

10. c_u_to Banned

cách người dân thấy

Tại sao không bao giờ thấy giá điện giảm ???

11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Không tăng thì tết lấy tiền đâu ra thưởng thức chứ ...

12. kzam Thành Viên Cấp 6

Mời anh thông minh xem giá điện so với Campuchia ạ!
    Cái thứ gì cần thì cứ đòi rẻ nhất chứ IP,I pốt là mua Mỹ mới chịu.
    .
    Nghĩ thử xem thị trường viễn thông ở VN khi đến thời điểm bảo hòa mà các con giời Nga,Hongkong vẫn nhảy vào trong khi xăng dầu và điện năng thì ko ma nào dám.Vì ăn không nổi,ép giảm lãi,điều theo giá thị trường thì các ông còn khóc nhiều nữa.

13. datawind Cuộc đời như cơn gió

Bro này phân tích hợp lý mà anh em không chịu nghe mới khổ, nhiều bạn cứ auto chửi ghê quá.
    Giá điện không phụ thuộc vào GDP, giá điện phụ thuộc vào trình độ khoa học kĩ thuật + điều kiện tự nhiên...
    Trình độ khoa học kĩ thuật của VN ta thì ai cũng hiểu, điều kiện tự nhiên thì ai cũng biết, có cái nhà máy thủy điện Hòa Bình là lớn nhất, thì ở ngoài Bắc, kéo vào tới trong Nam + trình độ khoa học kĩ thuật của VN nó hao hụt rất là nhiều... Giá bán điện ở VN thấp không cạnh tranh nên không thu hút được tư nhân nhảy vào... Hàng năm báo chí vẫn chửi um sùm vụ độc quyền, nhưng tư nhân cũng chạy gần hết khỏi các dự án, điển hình như bác Đức.
    Xung quanh các nước giá điện đều cao hơn nhiều so với ta. Có thằng Lào điều kiện tự nhiên quá tốt để xây dựng các nhà máy thủy điện lớn + dư điện nên nó tha hồ bán điện...

14. c_u_to Banned

Vấn đề là hệ luỵ và giá cả tất cả mặt hàng sẽ tăng theo mà k giảm nhé . Giá điện rẻ ? Thì sao ? Giá xăng , thực phẩm , gạo , đồ tiêu dùng có rẻ k ?

Đừng lấy giá điện ra so mà so hết các giá đi mấy thánh nhà giàu . Tính thử xem với mức lương bây giờ chi hết thì còn dư mà mười mấy năm sau đủ mua nhà k đã rồi hãy tính dùm cho nhà nước hahahaahaha .

Khiếp mấy thánh nhà giàu tính kinh thặc

15. c_u_to Banned

16. chu_tin Thành Viên Kim Cương

Các bác cứ soi vào ngành điện của em Tại sao không bao giờ thấy giá điện giảm ??? Sao ko soi những chỗ khác

Lúc xưa:
    - nước mía ép có 2k/bịch ... rồi đến nay là 500k/bịch
    - Tô phở 20k/tô .... đến nay là 35k-50k/tô
    - Trái dừa 2k/trái .... đến nay thì 7k-15k/trái
    ... Kể ra thì chẳng có món hàng nào ở VN giảm giá bao giờ

Vấn đề ở đây là VNĐ chỉ có 1 "con đường" thôi ... là mất giá
    Các bác than ko đúng chỗ rồi

17. TheAntiHero Thành Viên Cấp 4

Tai vì ko có nhieu đãng như nhữnh nuoc khác.... Bên my thăng nào lãnh đạo tồi là get out... Tự hieu đi nhá....

18. Harry_nhat Thành Viên Cấp 6

Ông ngu thì ngu luôn đi giai thích cho ông hieu chả dc cai quái gi,chừng nào ra nước ngoài coi giá xăng giá điện ntn,nguồn năng lượng thiết yeu mà lun tăng giá,thì dân ko bao giờ khá nổi.p/s giá xăng giạ điện ở mỹ rẻ hơn Việt Nam!,trong khi
    luong cua nguoi dân thì ko đủ ăn,ông cứ tận hưởng cuộc song xhcn thiên đường nay di..

19. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

phí này dùng làm gì , bà con ai biết ko ? :matrix:

20. kzam Thành Viên Cấp 6

Ở Bạc Liêu,Ninh Thuận các nhà đầu tư nước ngoài xây dựng nhà máy điện phong ngoài biển,giờ xây xong rồi nhưng ko chịu bán điện cho EVN vì thấp quá nên toàn cho chạy ko,hiện tại mình ko rõ đã bán cho EVN chưa.
    Bro ko chịu tìm hiểu,thay vì đi phán xét và chửi người khác thử ngẫm xem.
    Mỹ điện năng lớn vậy nó có dùng điện hạt nhân ko?Dùng nhiều là khác.VN ko dám dùng hạt nhân,xây 1 nhà máy công suất nhỏ ở Ninh Thuận mà còn la ỏm tỏi là gì?
    Về xăng dầu hầu như ko ai để ý rằng dầu mỏ chỉ định giá bằng $$ nhỉ?Những thằng như Iran,Iraq,Nga... hầu như muốn thoát khỏi $ nên Mỹ mới tìm cách phá để không thằng nào dùng đồng tiền khác định giá dầu mỏ.Cho nên $ lên hay xuống thì dân Mỹ vẫn dùng $ để mua dầu thôi.Thứ 2,Mỹ ko phụ thuộc vào lượng cung thị trường dầu thế giới,nó tự khai thác dầu ở Texas,vịnh Mexico,Alaska...,tức là nó ko lo về an ninh năng lượng.
    Theo em thì phí đó để đập lại kho khoản thu bị mất bên khai thác dầu thôi.30% GDP từ dầu mỏ mà giờ xụt 15% phải kiếm cái mà bù vào chứ.
    Theo tin hành lang thời Pháp có phát hiện ra 3 mỏ dầu cực lớn ở phía nam,đến thời Mỹ chỉ làm được mỏ Bạch Hổ.Năm 1975 nó rút đi thì đốt hết hồ sơ nên ko thể biết 2 mỏ còn lại ở đâu.
    Mỏ Bạch Hổ có trữ lượng dầu lớn,chất lượng thuộc hàng tốt nhất thế giới tương đương dầu ở Lybia chuyên dùng chế tạo xăng máy bay.Đúng ra,1 mỏ dầu chỉ khai thác được 20% của nó là hết thì Bạch Hổ đã gánh cho VN đến nay là 40%.Nghĩa là sắp tới nguồn thu từ dầu mỏ không nhiều nữa....