Tìm kiếm bài viết theo id

Tại sao tôi chọn kem Vanesa Hàn Quốc- CC Cream Mushroom

Thảo luận trong 'Thời Trang - Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi Thuha224, 30/7/20.

ID Topic : 9512740
  1. Thuha224 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    3
    Việc trang điểm là một nhu cầu của các chị em, với những cô gái văn phòng lại là điều cần thiết. Hôm nay mình sẽ chia sẻ công thức kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa mình yêu thích nhất!

Dạo này thấy trên nhiều diễn đàn như webtretho, lamchame,... những nơi được cho quy tụ cánh chị em phụ nữ cứ xôn xao về dòng sản phẩm kem trang điểm mới này, mạnh dạn mua về dùng thử kết quả thế nào và làm cái đánh giá nhận xét chung nhất về em ý để mọi người có thêm kinh nghiệm trong việc lựa chọn kem trang điểm tốt.

Tại sao tôi chọn kem Vanesa Hàn Quốc- CC Cream Mushroom

Thú thật thì trước giờ mình vẫn trung thành với dòng kem CC, vì nó khá tiện, rút gọn được bao nhiêu bước trang điểm cầu kì; nhiều người thì không thích, bảo làm thế hại da, bla bla... Tuy nhiên, bạn đang phủ nhận thành công của ngành công nghiệp mỹ phẩm đấy, người ta phải trải qua biết bao nhiêu là nghiên cứu để giúp các chị em thuận tiện hơn trong việc làm đẹp mà bảo là không tốt thì có phần không đúng lắm đâu. Phải nói là tùy gout làm đẹp, tùy hướng lựa chọn của các chị em, mỗi người có một cái nhìn và một số bí quyết riêng mà phải không nhỉ.

Đánh giá tổng quan về kem Vanesa Hàn Quốc- CC Cream Mushroom
    Thiết kế nhìn rất sang trọng và quý phái, nhiều khi bỏ trong túi xách nhỏ vừa tiện. Nói đến vấn đề này, nhiều người không biết chứ, mỹ phẩm đôi khi còn là một loại "trang sức" tuyệt vời đấy nhé! Thử tưởng tượng bạn lấy một thỏi son, một cây chì kẻ mắt ra với thiết kế tinh tế đi, bạn sẽ cảm nhận được sự khác biệt với những ánh mắt đang trầm trồ nhìn bạn.

Tại sao tôi chọn kem Vanesa Hàn Quốc- CC Cream Mushroom - 1

Mức giá: 700k. Tính ra khá đắt so với những dòng sản phẩm chuyên make-up khác chỉ tầm 200k - 300k. Nhưng thực ra với việc dùng kem trang điểm, nếu bạn am hiểu giá trị của bước làm đẹp này thì quả thật sự đầu tư này là đúng đắn, bởi lẽ với các chị em thường phải make-up nhiều như làm việc văn phòng cả ngày với lớp kem trên mặt, mà dùng loại không chất lượng hoặc không phù hợp thì hậu quả khôn lường lắm. Lúc đấy lại phải than trời sao mình không chịu đầu tư ngay lúc đầu để sau này tốn khối tiền vào khắc phục hư tổn do kem trang điểm gây nên. Ngoài ra, nếu xem xét kĩ lưỡng thì bạn thấy rằng mức giá của em CC Cream Mushroom này không hề đắt so, vì 1 lọ nếu dùng thường xuyên tùy vào mức dùng thì được khoảng 3 tháng, tính ra chưa đến 10.000 đồng để thay kem nền, kem dưỡng, kem trang điểm và kem chống nắng thì quá hời rồi.

Mỹ phẩm Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom ghi điểm trong mắt mình ở điểm:

1. Thành phần tự nhiên an toàn

Điểm đầu tiên mà bất cứ ai cũng ưa thích khi dùng mỹ phẩm đó chính là độ an toàn, tại sao cho rằng dòng kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa Hàn Quốc lại an toàn? Hãy thử nhìn những nguyên liệu được chiết xuất tự nhiên bằng công nghệ cao của Nhật Bản dưới đây:

• Tinh chất hồng sâm: Ginsenosides là hoạt chất quý giá trong thành phần của cao hồng sâm Hàn Quốc. Hoạt chất giúp mờ nếp nhăn, dưỡng da, cung cấp collagen,…

• Tinh chất hạt nho đen: làm trẻ hóa những tế bào đang chạm ngưỡng lão hóa, suy yếu, bảo vệ da,…

• Tảo biển tươi: có tác dụng làm trắng, chống lão hóa. An toàn tuyệt đối đối với làm da của bạn.

• Các dưỡng chất từ cam thảo, lá anh đào, hương thảo,… hỗ trợ làm sáng da, chống lão hóa, cung cấp vitamin, tạo hương thơm và sự thư giãn cho làn da.

• Đồng thời bổ sung thêm các vitamin và các dưỡng chất giúp chăm sóc da khỏe mạnh từ sâu bên trong.
    2. Tích hợp sự đa năng, thuận tiện và tiết kiệm

Tại sao tôi chọn kem Vanesa Hàn Quốc- CC Cream Mushroom - 2

Tại sao tôi nói rằng kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa Hàn Quốc không hề quá đắt, bởi lẽ hãy thử làm một phân tích nhỏ nhé: CC Cream Mushroom có thể thay thế được 6 bước trang điểm gồm: kem dưỡng, kem chống nắng, kem lót, kem nền, kem che khuyết điểm và cả phấn phủ cho làn da của người dùng. Nếu tính ra trung bình bạn phải trả cho mỗi bước một sản phẩm tốt là 200k thì với mức giá 700k, bạn tiết kiệm hơn nhiều rồi nhỉ?

Một số công dụng điển hình của CC Cream Mushroom khiến tôi thật sự tăng thêm yêu thích đó không chỉ là hoàn thành được mọi hiệu quả của kem che khuyết điểm mà còn mang đến chỉ số SPF cao và PA +++ giúp bảo vệ da khá tốt. Bạn không cần phải dùng kem chống nắng trước khi trang điểm rồi phức tạp với nhiều bước khác mà vẫn đảm bảo được lớp make-up đẹp, tốt cho làn da.

Và nó phù hợp với nhiều loại da khác nhau, bản thân mình là nàng da dầu - loại da kị trang điểm nhất cũng phải yêu em CC Cream này bởi nó không kết hợp với dầu nhờn tạo sự bết dính hoặc cảm giác loang lổ như sử dụng một số dòng kem trang điểm khác mà lại khá khô thoáng và dễ chịu nhé!

3. Cảm nhận thực tế khi dùng CC Cream Mushroom Vanesa

Không hề tạo cảm giác bết dính, lớp kem thẩm thấu nhanh vào da đem lại một bước chuẩn bị hoàn hảo cho làn da ở các bước trang điểm tiếp theo. Đặc biệt là khả năng che khiếm khuyết cực nhanh với lượng kem sử dụng cực nhỏ, việc dặm kem mỏng không dày đủ để làm da không bị bí hay tắc lỗ chân lông. Cảm giác sau khi đánh nhẹ một lớp kem là làn da trắng sáng lên trông thấy.

Có một điều thật khác biệt đó là loại kem trang điểm này giúp làn da trở nên mịn màng hơn sau mỗi lần sử dụng, các đốm nâu hay sẹo thâm do mụn để lại dần dần bị xoá mờ. Bởi thế, mình hoàn toàn bị chinh phục khi dùng em ý.

4. Mình thấy nhiều diễn viên nổi tiếng cũng dùng kem này

https://vanesabeauty.com/san-pham/combo-cc-do-vanesa-kem-toner-xit-

khoang-chi-ke-may/

(Hotgirl Ngân 98 review kem nền CC Cream Mushroom Vanesa)

(Hotgirl Trâm Anh review kem nền CC Cream Mushroom Vanesa)

(Và rất nhiều diễn viên nổi tiếng khác)

Và nếu bạn cũng bị thuyết phục bởi dòng kem trang điểm tốt này giống như mình và mọi người thì có lẽ nên thử tìm hiểu thêm về em ấy rồi đấy, nhưng lưu ý là phải mua đúng nơi và đúng chỗ nha, đúng nhà phân phối thì mới an tâm về chất lượng khi đi mua mỹ phẩm được. Thường sản phẩm tốt hay bị kẻ xấu lợi dụng rồi làm giả nữa nên cũng khổ cho người tiêu dùng lắm. Mình có chia sẻ nơi bán bên dưới nhé, click tham khảo nha!