Tìm kiếm bài viết theo id

Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi TukTuks, 9/4/11.

ID Topic : 3062649
Ngày đăng:
9/4/11 lúc 01:36
  1. PéLùn Thành Viên Cấp 5

em nhớ hoài..Có lần bạn em tặng em cái đầm mua của 1 shop trên này. Em mặc ko hợp, nói thẳng ra là vải của chiếc đầm ấy quá xấu nên em đến nhà bạn ấy xin đổi cái khác. Ai dè bạn ý nói đổi thì phải chịu lỗ 30% ( cái đầm đó 350k ), ko cho lấy tiền lại. Bạn ấy vừa bán quần áo vừa bán mỹ phẩm. Nhưng đổi lấy mỹ phẩm thì ko đc. Đổi đầm khác thì cũng phải bù thêm tiền.
    Em lạy cái shop ấy luôn.

2. baoduy_rs Thành Viên Cấp 4

tin tưởng vào kiến thức sản phẩm mà mình có, đa phần trước giờ bán loại mặt hàng lạ nên anh em cũng không phàn nàn gì mấy, nói chung tâm lý người bán hàng nhiệt tình và hiếu khách thì ắt người đó giữ chân được khách hàng của mình mà thôi.

còn về tâm lý người mua hàng, : "9 người thì 10 ý" cho dù làm tốt đến cỡ nào thì ắt cũng có người kiếm cho ra cái lỗi mắc phải để chèn ép người bán hàng thôi...

3. tiphong99 Thành Viên Cấp 4

Tìm hàng trên 5s chủ yếu là rẻ và cho ai ngại ra shop.

4. buon_ngu2802 Thành Viên Cấp 4

Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay - 1ps: Nếu vậy thì vẫn câu hỏi í:

Sao mà phải test cơ ạ?Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay - 2ps:

5. buianhdinh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Em bán pô với hàng độ xe thế này có thuốc hôk nhỉ, hiiiiiii

6. kusonprovn Thành Viên Nhiệt Tình

hồi hộp lo sợ và...khi gd xong có cảm giác bất an Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay nhưng không phải ai cũng vậy

7. robinxxx Thành Viên Bạch Kim

em mua mobile với laptop trên này cũng nhiều.tin thì tin nhưng vẫn phải text.
    khuyên các bác nên mua đồ còn bảo hành trên này cho chắc ăn.mua xong mang ra care text là oki hết.
    phần đa những anh em nào bán lâu năm, thông tin chi tiết rõ ràng thì đáng tin hơn phần còn lại.

8. nick.2k11 Thành Viên Cấp 1

thi tim hieu ro rang nguon goc tai. cho~ ban'..

9. hero6x6 Thành Viên Vàng

sợ nhất là bên box mobile, hên xui kinh, ko phải nói tất cả nhu7ngkhi bán dt, mình cũng lên 5s, dù hàng mình chất thiệt nhưng gặp nhiều bác lái quá. bán lens cũng vậy, hầu hết là mem nữ, dễ chịu, có đôi lần bị hành xác thôi nhưng tâm niệm khách hàng là thượng đế, vậy nên giờ phải cố học cao hơn, để trở thành khách hàng, để có cảm giác thượng đế vậy

10. thientru Thành Viên Cấp 3

biết coi hàng là được thôi, mua và bán hoài Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay

11. MrSheva Thành Viên Vàng

fai to ra nguy hiểm 1 chút =)) đánh lừa ng bán mặc dù...mình ko rành cho lắm @@

12. analogman Thành Viên Cấp 6

từng đi mua và cũng đã bán nhiều thứ, kinh nghiệm là mua phải tìm hiểu kỹ món mình cần mua, có 2 mặt :

1.đặc điểm của món mình cần mua : phải biết dc nó ra sao, dùng làm gì, cái hay cái dở... xin phép cho dùng từ GÀ để nói mấy bác chẳng biết con mẹ gì tới mua hàng rồi chém gió cái này cái kia mà thực tế cái đó là cái trên trời, còn hàng nó định mua éo phải như nó nói ! (mới đây bán con HP V130 éo có ổ đĩa quang, có 1 bác hẹn tới coi máy cho đã, chém gió gần nửa tiếng, xong bảo sao máy k có ổ đọc cd ! rồi sao cài win ? bảo fix nhiều đi, vì về nó còn mua ổ đĩa gắn vô nữa ??? dkm máy nó thiết kế éo có chỗ gắn ổ quang, về nó gắn vô lỗ đít chắc ><, khoắn gấp)

2. hiện trạng món mình cần mua : tình trạng như người rao bán, tốt nhất là xem tận tay dai tận mắt nếu có thể tới (mua ở xa, ship thì càng nhiều thông tin, hình ảnh càng tốt)

với tâm lý người mua hàng 2nd lúc nào cũng muốn rẻ, mà khi đã rẻ rồi thì đâm ra suy nghĩ hàng bị này, bị kia, ... đủ thứ

13. haclongzzz Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuy nguoi ban + mon hang ban mua

14. haday72 Thành Viên Cấp 4

tiền trao cháo múc, tham khảo giá và tìm hiểu kỹ món hàng muốn mua để khỏi vào mục man cry

15. karateshotokan Thành Viên Bạch Kim

ớn nhất là các thành viên cấp nhỏ mà rao hàng đt, xe máy, laptop....hồi đó bị dính chưởng 1 lần nick thành viên cấp 1 tởn tới già luôn. Đành rằng thi thoảng cũng có thành viên cấp cao làm ăn gian dối nhưng số ít, còn đại đa số nick mới thì là free nên nhiều kẻ lừa đảo vào lắm.
    Dầu gì thì cẩn thận vẫn hơn, chưa chắc rằng các shop đã bán hàng tốt. Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giayh:

16. congsang Thành Viên Cấp 4

uh hên xuôi là chính nhưng mua trên mạng tiện hơn mua ở ngoài nhiều ^^

17. sirboducoscar Thành Viên Cấp 5

bữa trước bán vé buffet gặp 1 ông nội. Tối bữa trước gọi điện đặt 2 vé, mình còn tư vấn cho mượn thẻ VIPCard để cho 2 người ăn chay đi theo được giảm giá nếu có gọi món.Cuối cùng sau gần 1h hẹn đi hẹn lại cũng gặp được (ý là mình đang có việc gấp mà cũng phải ráng chờ nha) thì lại nói là mình phải dẫn bạn đó lên nhà hàng luôn mặc dù mình đã nói là không có dẫn lên nhà hàng nha. Mình nói không được, thế là bạn đó không nói tiếng nào rồ ga chạy 1 nước đi luôn. Nói thiệt, lúc đó mình nóng lắm luôn. Nếu bạn đó không đi với mẹ là mình đè xuống đập cho 1 trận luôn. Bực cái mình. Gặp mấy khách ông trời con như vậy thì thà không bán còn hơn

18. inoxkool StainlessSteel Jewelry

dò giá kĩ, sau đó mua tận nơi thì xem chất lượng, ok là múc liền k lăn tăn. e thích mua bán nhanh lẹ. có bán hàng thì mới hiểu đc niềm vui và nỗi khổ.

19. inoxkool StainlessSteel Jewelry

vậy là còn đỡ, mình còn nhiều chuyện kinh dị hơn bạn.

20. Ruồi Vô ngã, vô ưu.

Có mua vài lần, nói chung là không vừa ý lắm, mình mua thì sợ nhất là hàng fake Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay, nên giờ vào 5s chỉ chơi với tám thôi, cùng lắm là mua đồ ăn đãi công ty (có điểm vô lý là nhiều món thấy bà con khen ngon nức nở mà mình mua về ăn dở ẹc hà Tâm lí của bạn khi mua đồ trên 5giay - 1).