Tìm kiếm bài viết theo id

Thánh vẽ mang tên Xe Máy Quang Phương !!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Thiên Sứ, 27/7/16.

ID Topic : 8527857
Ngày đăng:
27/7/16 lúc 17:33
  1. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bởi vì còn nhiều người cứ nghĩ là ra QP mua sẽ rẻ hơn mua trong các cửa hàng chính hãng của Honda, Yamaha.., tuy nhiên chỉ cần thay 1 linh kiện nhỏ trong xe là giá xe nó khác rồi nhưng không phải ai cũng biết.

Thiên Sứ and tomy_teo123456 like this.
  2. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

bán mắc mà vẽ vời, chia tay

Thiên Sứ thích bài này.
  3. tomy_teo123456 Thành Viên Cấp 4

ông anh mua con EX150 ở Quang Phương đc gần 1 tháng. Trc khi đi e quên dặn là nó dụ gắn bất cứ gì thì đừng gắn. Ổng mua ở QP vì thấy rẻ hơn 1tr. Cuối cùng cũng bị nó dụ gắn cái mâm Kuni gì đó, đổi mâm zin qua bù 3tr8. E hỏi bác bác google thì cái mâm đó ở ngoài bán có 4tr2, hóa ra cái mâm zin nó thu có 400k (chưa chạy km nào). Nó còn dụ thay bô, thay khóa chống trộm nhưng ổng hết tiền.

Nó giam phiếu BH 2 tuần, 2 lần thay nhớt miễn phí. E có nhắc đi nhắc lại là nếu có thay nhớt free thì tuyệt đối ko thay bất kỳ thứ gì của nó. E chưa hỏi lại là có bị dụ gì nữa ko?

Thiên Sứ thích bài này.
  4. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

chỗ này thấy dân tình kêu ác lắm rồi mà

Thiên Sứ thích bài này.
  5. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

trước đây mình cũng mua chiếc @stream ngoài này, hết 30 chai, giờ liệng rồi, mà cửa hàng của nó hoành tráng và quá trời ta...

Thiên Sứ thích bài này.
  6. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Thôi chính thức chia thay e nó vậy.

Mới đem chiếc LEAD của bx ra HEAD, a thợ kêu hết nước. Bán cho 1 cái bình, hướng dẫn sau này tự châm luôn.
    Cả nhớt + bình nước 126k.

Còn Quang Phương bùa em, thay bình 96k + công súc 80k. Thấy e chửi quá nó kêu trả lại 80k công súc. Mịa kiếp, xe mới có 1000k mà súc cái quái gì ko biết.

Tạch đến già. Về e vứt hết phiếu BH luôn. Ghé HEAD gần nhà cho chắc.

7. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Cái bình chạy 2 vạn xúc là dc. Vô hãng cũng hên xui nó kêu thay theo chuẩn, ví dụ dây cuaroa nó thấy chạy 30k nó kêu thay, bugi 10k thay, lọc gió 5k thay...trong khi mấy đồ quỷ đó chạy tới bao giờ mới hư...

Thiên Sứ thích bài này.
  8. asus_321 Thành Viên Mới

nước làm mát 30k bình, lâu lâu hụt thì châm! chạy 40-50k km rồi hãy súc!

Thiên Sứ thích bài này.
  9. BatistaBombb Thành Viên Cấp 3

thằng QP này vốn mạnh kinh hồn mà tư duy làm ăn ngay từ đầu đã đi sai đường,cứ thích làm theo kiểu chụp giựt đúng nghĩa luôn,tiếng thì wá trời mà toàn tiếng xấu ko,thiết nghĩ nếu nó định hướng phát triển đàng hoàng theo cách thế giới di động đang làm thì có lẽ giờ cũng làm trùm rồi

Thiên Sứ thích bài này.
  10. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

thường nó bán toàn xe nhập thì phải

Thiên Sứ thích bài này.
  11. tiên sinh Đèn Pin Siêu Sáng

nếu quang phuong la thánh vẽ thì head cũng là thần vẽ cũng chả thua kém gì đâu

nhansamqua and Thiên Sứ like this.
  12. rita89 Thành Viên Cấp 5

Hôm trước đi LTĐ trên Phan Văn Trị, ý định là làm bố nồi bị mòn cho chiếc Ex sau 70k Km lên rừng xuống biển (đã hơi bị mòn). Được báo giá 3.5 triệu, chưa công cán + phát sinh cho 1 đống bệnh (có phát sinh thêm vụ nước bị rò nước làm mát). Buồn quá nói: "Thôi anh thay dùm bình nhớt, ráp lại để em về vì chưa có tiền...". KTV phán rằng " Xe anh hư nặng lắm, giờ ráp vào chạy về nhà là banh máy luôn!" - "Nhà em gần đây, em đem xe về cất, có tiền sửa sau anh" - "Anh để lại đi, hoặc kêu xe ba gác chở về, chứ chạy là banh máy, em không đảm bảo đâu!" (WTF???). Buồn ghê, hôm sau đem qua Town bên CMT8, thay bố+ linh tinh hết 1.1 triệu (linh tinh là do mình yêu cầu làm thêm). Giờ xe vẫn ngon, chỉ đổ xăng + thay nhớt là đi cày được. Thật sự họa sĩ giờ nhiều lắm ạ...

joh.le and Thiên Sứ like this.
  13. smithangel Thành Viên Cấp 4

Sao em nghe ông bác nói là dây cuaroa chạy lâu mòn làm tốn xăng hả bác?

Thiên Sứ thích bài này.
  14. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Tại trong hãng nó kêu 20-30k km là thay chứ vòng đời nó lâu lắm mới cần thay

Thiên Sứ thích bài này.
  15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Dây curoa cũng mòn cho nên chạy một thời gian phải thay là đúng rồi, giống như bộ nhông sên dĩa bị mòn phải thay, không thay thì kéo máy không ngọt , xe bị ì.

Thiên Sứ thích bài này.
  16. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Đệch, mấy bác nói vậy. Giờ ra đường trang bị thêm kiến thức.
    Chứ gặp toàn thánh thế này sao sống nổi.

BatistaBombb thích bài này.
  17. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

À, bác nói em mới nhớ. Bữa chiếc Fux của em bị tuôn răng ốc nhớt. Thay 2 3 con ốc vẫn chảy nhớt. HEAD nói em nứt lốc máy.Thánh vẽ mang tên Xe Máy Quang Phương !!!Thánh vẽ mang tên Xe Máy Quang Phương !!! - 1

Về anh thợ sửa xe gần nhà, mua cái ron bô 1k + cuốn vào con ốc nhớt => hết chảy rồi.

Vãi, thiên hạ giờ thạch sanh thì ít. Lý thông thì nhiều.

Chỉnh sửa cuối: 28/7/16
  18. datnn Thành Viên Cấp 4

Xử lý kiểu đó cũng tạm bợ thôi.
    Bỏ chút thời gian ra tiệm tiện mấy anh ta rô lại răng rồi tiện 1 con ốc khác, chút xíu là xong.
    Nói chung là đi xe phải biết về xe chút chút, có thời gian thì tự mình làm còn ko thì đưa thợ làm cũng ko bị vẽ.

Thiên Sứ thích bài này.
  19. BatistaBombb Thành Viên Cấp 3

chuẩn rổi ở đâu cũng thế nó thấy lùa dc là lùa thôi,cách đây 2 năm mình cũng đem 1 con sh vn ra head trên đường cộng hòa để sửa vì xe hư cái đèn soi biển số,chỗ này trc cũng mua đến 3 con xe rồi thấy giá cả cũng dc nên đưa vào cho nó thay sẵn kiểm tra lại dây điện luôn,lúc đem xe ra mình để bx ở đó rồi đi bộ wa chỗ khác ăn cơm,đang ăn nghe bx điện thoại kêu thợ ở đó tháo xe mình ra kiểm tra kêu xe bị yếu kim phun xăng điện tử phải thay hết 1tr mấy 2tr nếu ko thay mà để chạy sẽ hư máy ,bỏ tô cơm xuống mình chạy ra hỏi xong chửi cho thằng ôn đó 1 trận(lúc chửi thấy nó im ru mặt xanh như đít nhái là hiểu rồi) rồi kêu ông kt trưởng ra,ổng ra kt lại xe mình xong kêu xe ko bị gì hết rồi xin lỗi,bởi vậy bọn này nó thấy lừa ai dc là lừa,vẽ dc bao nhiiêu thì vẽ thôi,nhắm thấy ca nào khó nhai wá thì nhả ra thôi hehe

Chỉnh sửa cuối: 28/7/16
    Thiên Sứ thích bài này.
  20. SON166168 Thành Viên Cấp 3

QP nó khoán tiền cho thợ mỗi tháng cho mỗi cửa hàng,của hàng nào ít khách thì đừng vào,QP này mạnh bên khu vực chợ lớn hơn 30 cửa hàng.

Thiên Sứ thích bài này.