Tìm kiếm bài viết theo id

thành viên ngocduc_pc bán hàng ko đúng giá

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi pharmacis, 12/5/13.

ID Topic : 6659447
Ngày đăng:
12/5/13 lúc 15:51
  1. pharmacis Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    ngày 16/4/2013 mình có đến cửa hàng tại 30 lê lợi, gò vấp để mua con chuột, lúc đầu định mua chuột ko dây, nhưng cửa hàng bảo hết hàng, mình đành mua 1 con dell có dây giá 120k, ai dè về xài thì chuột ko ăn, đem ra bảo hành thì đc hẹn 27/4 tới lấy, nhưng đến hẹn mình tới thì cửa hàng đóng cửa, qua hôm sau đến lần nữa thì cũng đóng, mình nghĩ chắc nghĩ lễ nên mình qua lễ mình đến lần nữa,cửa hàng đưa cho mình con chuột và nói là đổi mới nhưng khi về xài thì thấy chẳng khác nào con cũ, mình đem ra thì cửa hàng nói hết hàng nói mình lấy con khác. nhìn tới nhìn lui ko có con nào đc mắt mình mới hỏi chuột ko dây và có hẹn mình vài bữa nữa có hàng về. đến ngày 7/5 mình ra thì cũng ko có loại nào chỉ đc 1-2 con, mình qđ lấy con colovis x53 và cửa hàng nói mình bù thêm 100k, vị chi mình mua là 220k cho con colovis này mà bh cũng chỉ 6 tháng. bất ngờ hơn là khi về đến nhà mình xem lại thì trên web lại ghi 180k. mình điện thoại hỏi vì sao vậy thì cửa hàng nói là chưa cập nhật giá mới, trong khi đó giá ở những chỗ khác cũng chỉ có 160-170k thôi. mình thật thất vọng với cửa hàng này. mình đăng lên đây để ACE cảnh giác và cẩn thận hơn trong mua bán
    link của cửa hàng http://www.5giay.vn/computer/387037...yboard-usb-3g-nho-bluetooth-wifi-ram-hdd.html
    kính mong Mod va BQT xem xét và có hướng giải quyêt cho những chỗ làm ăn như vậy, mấy chục ngàn ko đáng là bao nhưng làm ăn vậy mất uy tín quá

2. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng!

3. lam_xman Thành Viên Bạch Kim

lam an nhu cu chuoi....

4. ngocduc_pc Uy tín tạo thương hiệu

Chào bạn. Tất cả cả sản phẩm bán ra mình đều có niêm yết trong topic: Cách thức bán hàng + Giá + bảo hành . Các thành viên 5 giây nào từng mua hàng mình đã biết. Riêng đối với trường hợp của bạn : thứ nhất : chuột bị lỗi đều được đổi chuột mới ( lần 1 hỏng màu đỏ chưa có hàng mới nên cho mượn chuột mitsumi cho bạn sữ dụng tạm, khi có hàng đã đổi con màu đen), lần 2 bị hỏng bạn yêu cầu đổi sang loại khác mình đồng ý , nhưng bạn thích con mẫu chuột cũ nên vẫn chờ , lần này mình vẫn đổi con mới màu đen, lần thứ 3 bị lỗi bạn muốn đổi sang chuột không dây mình vẫn đồng ý. Gía mình đã niêm yết cụ thể tại của hàng và trong topic , bạn chấp nhận bù lỗ 100k, trong khi chuột sử dụng đã hơn 2 tháng mình vẫn bão hành lại từ đầu cho bạn. Còn khi bạn nói đến trong ngày lễ mình đóng cửa nghĩ là điều hiển nhiên .

TẤT CẢ THỎA THUẬN BẠN ĐỀU ĐỒNG Ý BÂY GIỜ LẠI LÊN ĐÂY NHỜ MOD XEM XÉT.

MUA HÀNG NÓI XEM 5 GIÂY ĐỂ ĐƯỢC BÁN ĐÚNG GIÁ TRONG TOPIC.
    thành viên ngocduc_pc bán hàng ko đúng giá
    Link hàng tổng hợp đầy đủ hàng hoá - Bán theo đúng giá trong topic này
    thành viên ngocduc_pc bán hàng ko đúng giá - 1
    NHẬN GIAO HÀNG TẬN NƠI + PHÍ SHIP
    GIÁ BÁN KHÔNG BAO GỒM PHÍ GIAO HÀNG + BẢO HÀNH TẬN NƠI

5. mientaysongnc Thành Viên Cấp 3

mua 1 con chuột mà bị 'hỏng' phải đổi đến 3 lần. bạn chủ thớt cũng dễ tính đó chứ, gặp tôi bị hư lần thứ 2 là đòi lại tiền ngay!!!!!!
    "MUA HÀNG NÓI XEM 5 GIÂY ĐỂ ĐƯỢC BÁN ĐÚNG GIÁ TRONG TOPIC." (mọi người nhớ lưu key này lại nếu muốn mua hàng ở đây)
    nếu không nói xem trên 5giay thì sao nhỉ? tớ kết cái kiểu làm ăn này của cửa hàng. thành viên ngocduc_pc bán hàng ko đúng giáthành viên ngocduc_pc bán hàng ko đúng giá - 1

6. ngocduc_pc Uy tín tạo thương hiệu

Mình không muốn nói nhiều ở đây. Mỗi cửa hàng có cách kinh doanh khác nhau. Cửa hàng mình bán cho khách tại cửa hàng giá bằng các cửa hàng xung quanh : để cạnh tranh và không bán phá giá ở ku vực này. Gía bán cho anh em 5giây lúc nào cũng bằng hoặc rẻ hơn chút ít so với các topic khác : để cạnh tranh và không bán phá giá trên mạng. Mà bạn thử ra ngoài mua 1 món vi tính có cửa hàng nào bán rẻ bằng các topic trên 5 giây hay không, nên giá mình bán là vửa cạnh trnah tại khu vưv5 mình bán, vừa cạnh tranh trên 5 giây. Đấy là cách làm việc của mình. Nếu thấy thích thì ung hộ, nếu không thích thì không mua. Miễn mình làm việc nghiêm chỉnh theo quy tắc thì ok. Còn việc mua chuột bị hỏng 3 lần thì mình đã ngõ ý đổi sang chuột khác nhưng bạn ấy vẫn thích loại đó nên mới đổi. Thank bạn.

7. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

mua 1 con chuột mà bị hỏng 3 lần, thì xin chừa ko bao giờ dám mua chỗ đó nữa, mắc công đi lại ...

8. pharmacis Thành Viên Cấp 4

chào bạn, những lời mình nói ở trên là để muốn đóng góp và nhắc nhở ACE mua hàng cẩn thận thôi. Bạn nói là mình mua đc 2 tháng là ko đc đổi chuột mới, nhưng hình như mình mua cũng chưa đc 2 tháng, mà mình cũng đâu cần đổi chuột mới, do chuột bạn nhập về bán, sử dụng ko đc mình mới đem ra bảo hành. bạn nói đổi mình chuột mới nhưng về sử dụng cũng như cũ, ko có cải tiến gì. vậy làm sao mà sd đc, trong khi bỏ tiền ra mà mua đồ ko sd đc a2h. đặt bạn vào trường hợp vậy bạn chịu ko? bạn nói đồng ý đổi chuột ko dây cho mình, thực sự lúc đó mình nghĩ nếu đổi thì lấy hàng nào cao hơn bù tiền , chứ lấy lại tiền thì mình ngại lắm. mình mới lấy chuột ko dây, chứ thực sự ngày bạn hẹn ra có hàng mới, ra mình cũng ko ưng con nào mà chẳng lẽ lấy lại tiền, nên đành chấp nhận lấy colovis x53, giá bạn niêm yết trên hàng là 230k, vậy có cao hơn giá bạn up trên 5 giây này ko? với lại tin tưởng bạn là thành viên 5giay chắc cũng ko bán mắc quá vậy. mà ko ngờ khi vô tình mình vào 5giay thì thấy giá bạn up trên 5giay giá chỉ 180k, vậy mình nói bạn bán ko đúng giá niêm yết là đúng ko? với lại chẳng lẽ cứ mua hàng là phải nói 5giay mới có giá tốt a2h. mình nghĩ nếu đã buôn bán thì dù khách nào mình cũng nên bán 1 giá, chứ đừng nên biện hộ bằng câu "MUA HÀNG NÓI XEM 5 GIÂY ĐỂ ĐƯỢC BÁN ĐÚNG GIÁ TRONG TOPIC. "
    mình xin góp ý bạn điều này nha đồ bạn bán mà cứ bị lỗi vậy mà giá thì cao hơn những người khác bán thì cũng nên xem lại mình bán hàng ntn nhé, có chất lượng ko?
    ở đây mình cũng chẳng muốn đôi co chỉ vì vài chục ngàn, bạn là người buôn bán muốn nói gì cũng đc thôi. cứ để BQT và ACE đóng góp ý kiến

9. ducmai.thumua Thành Viên Cấp 2

Nói là góp ý nhưng đây là uy tín buôn bán của mình. Bạn sử dụng chuột bị lỗi mình đã bảo hành, đổi mới, thật tình ko có cửa hàng nào muốn bán hàng hay nhập hàng lỗi cho khách đâu. Mỗi lần bảo hành mình đều ngỏ ý bạn đổi loại khác nhưng bạn không chịu vì thích mẫu cũ. Mình không muốn nói nhiều, dù biết khách hàng là thượng đế nhưng cái nào đúng thì thôi. Mình bán hàng + bảo hành dưới sự chấp nhận của khách hàng (trong trường hợp này là bạn) thuận mua vừa bán, cả 3 lần đổi hàng mình đều ngỏ ý đổi mẫu khác nhưng bạn không chịu, ngay cả đổi chuột rẻ tiền hơn 1 chút mình trả lại tiền bạn vẫn không chịu, đổi chuột mắc tiền hơn mình vẫn ok bảo hành lại thời gian tại ngay lúc đổi, ngay cả khi hỏi chuột sao mắc (đắc) vậy mình cũng đã bảo vì chưa kịp cập nhật giá. Tất cả giao dịch bạn đều chấp nhận, thuận mua vừa bán, bây giờ lại lên 5 giây nói là góp ý vừa mong MOD, BQT, Thành viên 5giay xem xét, cảnh giác ?

Mình chỉ cần bạn xác nhận 1 điều là nhưng lời mình nói như trên đúng hay sai.

Anh em nào kinh doanh của hàng vi tính điện thoại , BQT & MOD, nếu thấy em sai em xin chấp nhận bị phạt theo quy định 5 giây, còn nếu như vậy đã thoả đáng em xin chấp dứt bình luận ở đây. Vì là thành viên lâu năm trên 5 giây (ngocduc.tnd, muabandc_5giay, ngocducit_pc ... ) chưa bao giờ bị trường hợp này, vì uy tín của cửa hàng em nên em mới trả lời. Em không muốn mất thời gian với vấn đề này. Xin cám ơn MOD, BQT, anh chị em 5giay đã quan tâm vấn đề của em.

10. pharmacis Thành Viên Cấp 4

bạn nói mình thuận mua vừa bán, đúng là vậy nhưng lúc mình trao đổi mình đâu biết giá bạn up trên topic ntn?nhưng cũng do tin tưởng bạn là thành viên 5giay nên đồng ý. cho đến khi mình vào 5giay thì mới biết bạn bán cho mình cao hơn trên topic, mình hỏi bạn thì bạn nói bạn chưa cập nhật. nhưng tới ngày hôm nay bạn vẫn chưa có sự điều chỉnh trên topic. vậy mình cry bạn vậy có đúng ko?ở đây mình cần có sự trả lời thích đáng thôi,chứ bạn đừng nói là thành viên lâu năm, cũng có nhìu thành viên lâu năm mà bán buôn vẫn mất uy tín đó thôi

11. manhtrung2712 Thành Viên Cấp 3

đang quan tâm vụ bị cry nói giá chưa cập nhật kịp, sao bây giờ vẫn chưa chịu cập nhật nhỉ?

12. kimdungchung Thành Viên Vàng

Con chuot hu len hu xuong, bac coi lai chat luong hang nhap ve, mat uy tin qua, gap e lan thu hai e tra chuot lay tien , di doi muacon chuot chay di chay lai ba lan...

13. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Theo mình biết thì đồ điện tử giá chỉ cập nhật giảm chứ không có vụ giá lên (trừ thẻ nhớ). Với lại chỉ có mấy chục ngàn mà đôi co với khách thì người chịu thiệt vẫn là người kinh doanh đấy bạn ah...

14. Onlineproib. Thành Viên Cấp 2

Làm ăn vậy là sống nhăn rồi.

15. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Vấn đề giá cả thì các bạn hoàn toàn có thể kiểm tra trước khi mua hàng và thỏa thuận tại thời điểm giao dịch.

Nội dung giao dịch không đủ dẫn chứng để kết luận chủ topic bán hàng dỏm, bán hàng lừa đảo nên topic close.

Chúc các bạn luôn vui khi tham gia 5giay!