Tìm kiếm bài viết theo id

thất nghiệp rồi, chán nản quá

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi but.ong88, 4/6/12.

ID Topic : 5137999
Ngày đăng:
4/6/12 lúc 06:56
  1. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

giỡn hay thiệt vậy bạn ? lương thằng cài đặt,lắp ráp đã 2 tr/rồi.

2. quan321 Thành Viên Cấp 3

Mình cũng khuyên chân thành với bạn mình chỉ là sv thôi nhưng trong gia đình mình có ông chú ruột làm về IT ! Lúc trước 5 năm rồi thì phải ko nhớ kĩ nữa ổng làm dc 12 củ làm ở Sacombank nhưng thấy mấy thằng trẻ hơn ông 2-3 tuổi vô mà lương cao hơn ổng vì ông ko học DH bọn nó có bằng DH nên lương cao ! Ông nghỉ việc rồi học thêm AV ổng kiếm hợp đồng bên lao động bên Singabor cũng ổn lắm , thuê nhà bên đó rồi vợ con qua đó ở hết ! Ông kêu h làm trong bộ GTVT của Sing cũng ổn !!! Bác học thêm av nâng cao chuyên môn rồi qua bên đó đi ! vì ổng nói bên Singabor cần IT nhiều lắm

3. spam_web Thành Viên Cấp 5

bạn nói đúng bên Sin + Ấn cần rất nhìu nhân lực IT
    nhưng 1 vấn đề là sinh viên IT bên mình ra trường ngoài Tự Nhiên , BK , ... ra thì trường nào đáp ứng đc yêu cầu của họ?
    dạy thì toàn lý thuyết...holy shit

4. Mr Cốp Đỉnh cao Ngành Thời Trang

Vài dòng liên quan tới NỮ trước: (vì đọc xong thấy hao hao mình)
    - Hùi đó (trước Tết), mình vẫn đang làm C.ty (tới giờ vẫn còn). Trước lúc đó (độ khoảng tháng 3 năm ngoái) GF Cốp lúc đó mới nghỉ chỗ cũ (lương thấp hơn mình). Xong GF cũng thất nghiệp khoảng 4 tháng, trong thời gian này xin việc rất nhìu nơi nhưng chưa ưng ý.

- Cái gì tới cũng tới. Her vào đc Vinagame nhờ 1 người bạn đưa vào. Vào đây Her như cá gặp nước, phát huy hết sở trường công việc của mình và mức lương đương nhiên leo lên từ bằng cho đến hơn mình.

- Và công việc cũng cho Her típ xúc với rất nhìu người thành đạt (tất nhiên là hơn Cốp trong xã hội - nói về xã hội thôi chứ thực tế cái "hậu" chưa chắc ai hơn ai). Thế là cái gì tới cũng tới....... ko cần nói trắng ra chắc Pác cũng hỉu.

- Nói đây ko phải mình trù quẻo chiện tình cảm của Pác nhưng vì đọc cái suy nghĩ của Pác giống y chang mình hùi đó nên tâm sự bộc bạch. Mỗi người mỗi tánh hy vọng GF Pác ko như GF cũ Cốp.

Còn về công việc:
    - Tự tin lên. Thấy Pác cũng giỏi mà. Lo gì ko có chỗ tốt. Bỏ cái cũ đi tìm cái mới tốt hơn.

- Theo kinh nghiệm, sau khi nghĩ làm chỗ cũ cứ xà stress 1 tháng cho đầu óc sáng suốt. Sau 1 tháng bắt tay vào tìm việc mới khi đó Pác sẽ có những quyết định đúng đắn.

- Pác ko cần tìm việc mà việc nó tự tìm đến người có trình độ. Pác cứ yên tâm ko việc gì phải xoắn

5. nguoimattim Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình cũng thất nghiệp hơn 1 năm rồi này, bỏ Ngân hàng sau 5 năm đi làm, giờ lông bông thất nghiệp rồi, chán nản quá

6. diemmypmh Thành Viên Cấp 5

nguyên mùa Euro trước mắt lo gì !! ^^

7. CrazyDog.SG CON TRAI MIỀN TÂY

Thiệt chứ giỡn gì..thất nghiệp rồi, chán nản quá

8. Hung_Chu_Tich Thành Viên Cấp 5

thua công nhân nữa ta...CN giờ 3tr5 nha, tăng ca chưa tính

9. Mr Cốp Đỉnh cao Ngành Thời Trang

Thời buổi này xin việc đúng khó khăn thật

Chắc phải gác lại cái ý nghĩ rời bỏ công ty quá. Đi làm thì mất thời gian, nghỉ thì thấy tiếc vì công việc quá nhàn rỗi thất nghiệp rồi, chán nản quá

10. but.ong88 Thành Viên Cấp 4

cảm ơn các bác đã chia sẻ.
    . nhiều người cứ nói là kiếm được việc rồi hãy nghĩ, nhưng mình ko thích cảm giác đang ngồi làm mà lại lên web tìm việc làm rồi xin nghỉ để đi nộp hồ sơ thất nghiệp rồi, chán nản quá với lại như vậy ko tôn trọng cty cho lắm.
    . công việc của mình đúng là có liên quan đến datacenter
    . về bạn gái mình thì mình biết trước thế nào cũng sẽ có ngày này mà, nếu còn yêu thì cứ yêu hết lòng, sau này nếu ko còn bên nhau nữa thì chịu thôi, có trách thì tự trách mình ko giữ được thất nghiệp rồi, chán nản quá - 1
    nói thì dễ thiệt nhưng đến lúc đó làm mới khó.

11. nhacuameo Thành Viên Cấp 2

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

chuyển qua làm hacker đi, bảo đảm mau giàu

13. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

thời buổi này, 1 thân 1 mình kiếm việc làm hơi bị khó

14. Venus's Jolly Thành Viên Cấp 2

hình như dạo này xin việc khó khăn lắm ấy...con nhỏ bạn nó thất nghiệp đc 1 năm rưỡi rùi thất nghiệp rồi, chán nản quá

15. lovemanu MUFC MỘC TỒN (18)

thôi qua bên chú Lúa phụ bán bánh mì đi bạn, nghe nói lương thử việc tầm 5 chai thất nghiệp rồi, chán nản quá

16. Hung_Chu_Tich Thành Viên Cấp 5

thằng bạn thất nghiệp 2 tháng.

lăn tăn mở quán cafe sang 45 củ,

tà tà tháng bỏ túi hơn 10 chai tiền lời,

ngon.

17. encore Thành Viên Cấp 6

Sài gòn hay tiger bác:beauty:

18. 1st.TopNo Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tiếc thay cho nền công nghiệp IT Việt Nam,bao nhiêu nhân tài,chất xám k biết giữ .Biết bao giờ mới khá lên được đây thất nghiệp rồi, chán nản quá

19. quan321 Thành Viên Cấp 3

Thì bạn cần nâng cao trình độ lên ! Tại vì ông chú mình thuộc mảng về dữ liệu hồi đó ổng học về ORACLE !!! Mình ko theo IT mình về Xây dựng bạn ah

20. choruby Thành Viên Bạch Kim

mình cũng 1 lần xin nghỉ việc rồi ra mở cửa hàng đúng 1 ngày dẹp lun , ko dễ đâu , đi làm lại đi thất nghiệp rồi, chán nản quá