Tìm kiếm bài viết theo id

Thế thì còn gì tuổi mộng mơ.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 30/9/17.

ID Topic : 8964823
Ngày đăng:
30/9/17 lúc 18:47
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

các bạn cứ thử mở quán ăn hay quán cafe sẽ biết có ai tới làm khó dễ ko nhé, đây là clip cuối cùng mình muốn các bạn xem, và ông trung tướng này đã bị cho về hưu vì dám nói lên sự thật:

2. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Tôi không phản bác vấn đề bác đưa tin về ông tướng này, thế nhưng bác chắc không phải con nít để không biết rằng trong xã hội "không phải cứ đưa lên sự thật là hay, là đúng" thậm chí tôi không dám nói về vấn đề ông Nguyễn Bá Thanh bỡi tôi biết tôi chỉ là 1 công dân bình thường, biết hay không biết đều phải tuân thủ luật pháp, và không riêng người Việt, ngay cả người Mỹ họ cũng công nhận những gì tôi nói là không sai, vào google gõ từ khóa

Không thích nhưng cũng ráng bỏ tời gian mà xem cho hết để nhận định.
    Tóm lại : bác là công dân của 1 nước thì bác bác phải tôn trọng luật pháp của nước đó.Có vậy thôi

3. sợ bị ban Thành Viên Cấp 6

đâu phải chỉ vietnam mới có ông tướng này về hưu đâu:mỹ đâu có hiếm: John F Kenedy, Robert Kenedy, Martin Luther King mấy người này ăn đạn chứ về hưu cũng còn sướng

4. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Rất tiếc là tôi chưa bao giờ bị làm khó dễ đến phải chung tiền. Vì UB,nhà đất,CA,BS,CSGT....tôi cũng từng đụng chạm và làm đến nơi đến chốn hết rồi(nếu mình đúng).
    Năm 2009 mua chiếc Futur Fi về có chút vấn đề về kỹ thuật lên khiếu nại bọn nó cứ trả lời ỡm ờ là xe đúng tiêu chuẩn cho phép nên ko bảo hành cho tôi. Lúc đó nhiều người cũng nói tôi sẽ ko làm gì được thằng HDVN nhưng chấp nhận chơi tôi đã vật lộn với nó đúng 1 tháng.Lên đến Hội BVNTD TPHCM và báo VNNet kéo họ vào cuộc luôn.Thậm chí cũng đã lh với LS để sẳn sàng chơi với nó tới bến(nếu cần).Cuối cùng nó cũng phải xin lỗi và bảo hành cho tôi. Chuyện này tôi có viết 1 topic lên đây xin ý kiến nhưng giờ lâu quá bị xóa rồi.Nếu còn bạn sẽ thấy đã làm thì phải làm cho tới,ko làm thì thôi đừng có khóc vì mình đã chấp nhận cam chịu rồi.
    p/s:Chỉ làm đúng và thắng khi nào lý lẽ đứng về phía mình thôi nhé.

Chỉnh sửa cuối: 6/10/17
  5. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Thế con bạn ham chơi bạn có phải chịu trách nhiệm ko? Có con mà ko biết dạy ,khi xảy ra chuyện lại đổ lỗi hoàn toàn cho nhà trường và chính phủ để né trách nhiệm là cách hay nhất à.Tại sao ko tự xem lại chính mình trước khi đổ lỗi cho người khác trước đi.
    Thếcác bạn trẻ tò mò rủ rê hùa nhau lên mạng xem sex,đến mức đưa VN vào nhóm tìm từ khóa SEX cao nhất chắc cũng tại chính phủ nữa à?

Chuyện đưa đại 1 thằng ra làm tế thần thì bạn suy luận chứ ko có chứng cứ gì cả làm sao tin hay là lại đưa tin từ BBC nữa đó.
    cũng suy viễn kéo theo dạng như thế tôi kết luận :bạn nói xấu chính quyền,chế độ như vậy thì bạn là xxxx xxxx,là đồng bọn với nhóm VT bạn có chấp nhận ko.Chắc chắn là ko và cũng chẳng ai tin.

Chỉnh sửa cuối: 6/10/17
  6. lecongqui Iphone 6s Plus Mỹ giá sỉ!

Thứ 1, tui có nói câu chữ nào nói người viết bài mà tôi trích dẫn là dư luận viên khg? Mà anh lại ráng cái từ "dlv của đám thích chửi chế độ" cho tôi. Đó là tấn công cá nhân dù anh khg biết tôi là ai và như thế nào. Và cũng nói cho anh biết, dlv của đảng có nhậb lương từ thuế của tôi và anh, còn dlv kia thì chỉ phản biện vì là người VN.
    Thứ 2. Tôi chỉ phân tích cái từ trong ngoặc kép tui trích dẫn. Anh thấy tui nói sai chỗ nào thì anh chỉ ra xem.
    Thứ 3. Tui khuyến khích phản biện cái sai. Chỗ nào tụi đầy tớ sai thì phải chỉ. Cũng như tôi tôn trọng quyền biểu tình của công dân, và nó không bị hiến pháp nước vn cấm. Chứ tui khg hề dùng từ ngữ nào để chửi chế độ.

Nếu anh chỉ thấy những lời tôi viết ở trên là "chửi" chứ không phải lời nói cũa 1 người công dân bình thường thì anh nên xem lại cách đọc hiểu của anh.

Chuyện quả báo, phật pháp.... cái đó nó thuộc về tôn giáo, tôi không dám tranh luận với anh. Nhưng nếu tôi thấy bất bình thì ít ra tui cũng làm gì đó trong phạm vi cho phep chứ khg ngồi đó rồi nghĩ bọn làm ác sẽ gặp quả báo.

Và tôi khẳng định 1 lần nữa là anh không cần phải giỏi hơn tôi để chỉ ra cái sai của tôi. Cách nói đó là ngụy biện và mấy bọn đầy tớ và DLV rất thích dùng.

7. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Bạn lại nóng vội rồi, mình không nói bạn nói với mình mà bạn nói với anh đừng ban nữa nha... và mình thấy cần tranh luận thì mình vào tranh luận thôi bạn nhé.
    Chuyện hôm qua mình nói gì với bạn, mình không nhớ vì mổi ngày có quá nhiều chuyện...Bạn không nên châm chích từ chử làm gì, ý mình nói chung từ " chửi" có nghĩa là lầu bầu ....như những gì bạn cmt với bạn kia đấy Thế thì còn gì tuổi mộng mơ.
    Bạn xem bạn cmt gì với bác đừng ban....thì coi như mình trả lời thay anh ta đó thôi !

Chỉnh sửa cuối: 7/10/17
  8. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

"Điều mình ko thích thì mình đừng làm cho người khác.".Ko thích bị chụp mũ sao bạn lại chụp mũ tôi là DLV.Có qua có lại mới toại lòng nhau chứ.Haha

tôi thì thuộc loại ko trắng ko đen,ko phải DLV như bạn nghĩ.TB hay CS đều như nhau,em nào cũng có cái tốt cái xấu. Quan niệm là làm quan nhất thời,dân vạn đại nên tôi thích làm dân đen cho nó khỏe. Nhiều người thấy bọn tham quan,đại gia hôm nay giàu có ăn trên ngồi trước thì thèm muốn ganh tị ,nhưng hãy nhìn những thằng đang ngồi trong kia thì các bạn có muốn như nó ko? Tôi thì ko hơi sức đâu mà lo vì tôi tin rằng cây kim trong bọc cũng có ngày lòi ra,chỉ có điều sớm hay muộn thì chịu khó ngồi chờ một chút đi rồi cũng sẽ có phim hay cho coi.Vả lại nếu có quan tâm thì mình cũng chẳng làm được gì,chuyện đó to lắm sức mình kham ko nổi đâu.
    Nói thì bạn ko tin chứ có những lúc tôi nhìn thấy mặc đồng phục NN là tôi đã dị ứng rồi.Nhưng ko thích ko có nghĩa là tôi gom tất cả vào để chữi,để thù ghét. Vì những người đó là ai? Họ cũng là những người như mình,chẳng qua nghề nghiệp họ chọn là đi làm GV,BS,NV trong bộ máy NN,rồi dần dần leo lên thành cán bộ,quan chức....Nếu một ngày nào đó tôi hay bạn làm trong bộ máy NN thì có tham nhũng ko.Ko biết bạn thế nào chứ nếu quản lý còn lỏng lẻo như bây giờ tôi thì trả lời là "có". Là người ai cũng có lòng tham.Để có lợi cho mình thì GV,BS nhận phong bì,tham quan thì ăn đút lót.Tiểu thương như tôi nếu trốn thuế,lách thuế được cũng sẽ làm ngay thôi.Mía sâu có đốt đừng quơ đủa cả nắm.
    Ngày TXT bỏ trốn,tôi bực tức chữi rằng quản lý thế nào để nó bỏ trốn,có dịp cho bọn xấu có cớ nói là có người bao che để nó trốn. AE tôi trong nhà tranh luận tôi vẫn tin rằng chắc chắn nó sẽ bị bắt lại có điều sớm hay muộn thôi. Đến khi bắt về bọn xấu lại chuyển hướng là có người sợ TXT đi nước ngoài sẽ khai ra thế này thế nọ và có vẻ rất phấn khích khi thấy quan hệ giữa VN và Đức nảy sinh vấn đề. Đúng là luận điệu xuyên tạc,chuyện gì cũng ăn ốc nói mò để khích động .
    Đất nước VN đã thống nhất hơn 40 năm rồi. Có thể cuộc sống còn nhiều khó khăn nhưng phải công nhận cuộc sống ngày càng tốt hơn. Mọi người đều có cuộc sống ổn định.Nhànào cũng có tiện nghi đầy đủ hơn.An ninh chính trị ngày càng vững chắc hơn. Dù XH còn ko ích khó khăn nhưng có điên tôi mới tin cái bọn nói là cái này lật,cái kia đổ. Tào lao.
    Tại sao ko hưởng ứng,góp ý sửa đổi làm cho mọi chuyện ngày càng tốt hơn,dễ hơn mà lầu bầu chữi rủa,phản đối chỉ trích cho XH rối lên thì mình sẽ được gì? nên hiểu nếu NN càng khó thì cuộc sống của chúng ta càng khó chứ chẳng tốt hơn được gì đâu. Chiến tranh chỉ có lợi cho ai chứ người dân thì chỉ có đổ máu bù vào mà thôi,tôi ko ham đâu.
    Vài lời cho bạn hiểu tôi,tôi hy vọng là mình ko phải tranh luận với nhau nhiều nữa.

Black dog thích bài này.
  9. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Cám ơn bạn @đừng ban nửa nha đã góp ý.Mình xin thêm vài điều, mà nói mấy cái này ra, chắc có vài bạn lại cho mình lần này là DLV cho Tàu Cộng cũng không chừng Thế thì còn gì tuổi mộng mơ.
    Là hồi tháng 4 vừa rồi vì mê phong cảnh ở Phượng Hoàng Cỗ Trấn, mình đã qua đó cho thỏa lòng.Trước khi đi, cô bạn người TQ có dặn: mày qua đó là coi như tạm biệt smartphone và Google vì TQ không cho xài.Thế nhưng chỉ ngày đầu và qua sự chỉ dẩn của bạn bè, tôi đã có thể xài thoải mái , luôn tiện khoe con bạn.Nó chỉ biết khen và nói "nó không biết vụ này" TQ nó đông dân số, mình nghĩ nếu ai cũng như VN mình chắc nó sụp ngay, thế nhưng không hẵn nó cấm FB, GG mà nó nghèo, phải nói trái lại là đằng khác. 2 ý nghĩ, 2 quan niệm giữa VN và nó không giống .Đó cũng là 1 điều đáng suy nghĩ !

10. lecongqui Iphone 6s Plus Mỹ giá sỉ!

Câu chữ nào tôi nói bác là dư luận viên?

Còn ông kia chụp mũ tui là dlv đó.

Bác cố giải thích về bác làm gì, vì điều đó tôi cũng đâu cần biết. Cái vấn đề chính không tranh luận thẳng mà cứ đi lòng vòng.

Bác Black dog tự xưng là người co tuổi, like bài anh ta viết. Vậy cái câu tôi hỏi đầu tiên đó có đúng không?

11. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Thôi thì để mình trả lời chậm và tuần tự để bạn rõ nhé: Black Dog và mình cũng là 1 đấy, nhưng mình không muốn dùng nick đó tranh luận để anh em thoải mái hơn !
    Mình Like anh đừng ban nữa nha là Like cái suy nghĩ của ảnh ! Mình bảo bạn là DLV là căn cứ theo cái cmt của bạn với anh kia, thấy bạn bảo anh đó là DLV mình mới nói "bạn là DLV thì có" nhưng mà thôi, đừng bàn tới cái chử DLV nữa vì tôi biết trong 3 người: bạn, tôi và anh đó...chẳng ai là DLV cả...1 cách gọi như nếu tôi khen chế độ, bạn nói à thằng đó chắc DLV, còn nếu bạn chửi chế độ, tôi sẽ nói bạn chắc phản động gài vô...là như vậy đấy.
    Nói tóm lại trong đây có 2 thành phần: 1 thành phần nhìn nhận vấn đề trong xã hội hiện nay 1 cách tích cực và thành phần thứ 2 là tiêu cực, nói tiêu cực vì họ chỉ nhìn được mặt xấu, chưa thấy hoặc không muốn thấy cái mặt tốt nó ra làm sao cả.Có nhiều điều họ chưa bao giờ thấy trong đời nhưng họ vẫn có thể hùng hồn biện luận (???) cái gì họ tin thì họ cho là hay, là tốt, còn cái gì người đã thấy, đã sờ, đã nghe thì họ cũng mặc, bỏ ngoài tai.Tóm tắc là như thế!
    Nếu bạn thích tranh luận thì mình tranh luận tiếp trên tinh thần xây dựng, .Bạn sống trong chế độ nào, quốc gia nào thì bạn nên tôn trọng quốc gia đó.Nếu cảm thấy quá khó, cho rằng tại sao Mỹ nó chửi Trump không sao mà tui chửi ....ông ..không cho thì xin nhớ cho rằng :ở đây không phải là thuộc địa của Mỹ và cũng chưa sống trên đất Mỹ mà đòi như Mỹ !
    Đôi lời cùng bạn và chúc bạn buổi chiều chủ nhật vui vẻ !

12. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Tôi đang tranh luận với tucammoi. Bạn quote bài của tôi,đóng ngoặt kép câu nói của tôi và kết luận như thế mà bạn nói ko nói tôi DLV là gì?

Tôi giải thích cho bạn hiểu chụp mũ tôi như thế là sai và chuyện có qua có lại cũng là chuyện bình thường.#35 Tôi đã nói về những vấn đề của bạn đưa ra chỉ tại tay bạn nhanh quá nên mắt nhìn theo ko kịp chứ ko phải tôi đi lòng vòng.
    Mà thôi.Đề tài này thuộc loại nói hoài ko hết chuyện. Tranh luận cho rõ vấn đề để tìm hiểu ,học hỏi thêm thì tôi cũng thích,còn không khí căng quá theo chiều hướng gay gắt thì tôi ko mê.
    Chúc bạn ngày chủ nhật vui vẽ.

Chỉnh sửa cuối: 8/10/17
  13. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Theo như cmt cuối của mình hôm qua thì chuyện chúng ta qua lại từ DLV cũng giống như chuyện trẻ con gây lộn nhau vậy thôi, bạn và anh LecongQuy có lẻ nên không nên tranh cãi về từ này nữa để khỏi làm mất hòa khí.Cám ơn 2 bạn và chúc 2 bạn 1 ngày chủ nhật vui vẻ !

đừng ban nửa nha thích bài này.
  14. tucammoi Thành Viên Kim Cương

@đừng ban nửa nha là thể loại áp đặt suy nghĩ của mình vào suy nghĩ của người khác nên có giải thích kiểu gì thì họ cũng chỉ đi 1 vòng luẩn quẩn trong suy nghĩ của họ.
    BBC thì sao??? bạn biết gì về BBC thì giải ngố giùm tui??? tôi chỉ thấy trên đó tin tức chẳng khác nào báo ở VIệt Nam, nó là hãng quốc tế đưa tin tầm bậy bị kiện chứ chẳng chơi.
    @FFSeriesvn nó chửi bạn kìa bạn.

Chỉnh sửa cuối: 8/10/17
  15. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Mấy cái cmt trên đây chẳng dính líu vì đến tôi nhưng xem qua, tôi khẳng định rằng bạn có vấn đề về đọc & hiểu tiếng Việt :
    đừng ban nửa nha nói:
    Chuyện đưa đại 1 thằng ra làm tế thần thì bạn suy luận chứ ko có chứng cứ gì cả làm sao tin hay là lại đưa tin từ BBC nữa đó.

Có thấy cmt của bạn nó giống như từ trên trời rơi xuống hay không Thế thì còn gì tuổi mộng mơ. Thế thì còn gì tuổi mộng mơ. - 1 Thế thì còn gì tuổi mộng mơ. - 2
    Có hiểu đưng ban nữa nha nói gì không mà phán Thế thì còn gì tuổi mộng mơ. - 3

16. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

@tucammoi : làm ơn không quote tên tôi và tôi sẽ đề nghị xóa mặc bác comment cái gì. Lý do: tôi đánh giá bạn rất là thấp...Tôi có thể bỏ ra mấy ngày tranh luận với người khác nhưng với bạn, 1 phút mất đi tôi cũng tiếc, cho nên đọc xong đi rồi tôi đề ngị Mod xóa nhé : lý do: theo yêu cầu, người tôi tôn trọng khác với người tôi khinh, rất tiếc phải nói như thế
    !

Last edited by a moderator: 9/10/17