Tìm kiếm bài viết theo id

Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn.

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi 5giay, 6/4/15.

ID Topic : 7983110
Ngày đăng:
6/4/15 lúc 10:16
  1. Heohoiham Thành Viên Bạch Kim

Mình thấy BQT 5giay đang làm khó và gây ức chế cho anh em gắn bó, buôn bán lâu năm trong 5giay đó. Mình đã bao lâu buôn bán trong 5giay, đa phần bạn bè hỏi hay nhờ mua đồ giùm mình cũng đều chỉ lên 5giay tham khảo, search sẽ có những chỗ bán hàng tốt nhất. Đến cái nick của mình đã bị ban mấy lần vì up lố bài nhưng mình vẫn đóng phạt để được thả vì muốn duy trì nick uy tín của mình.

Đến hôm nay vào lại topic bán hàng thì thấy rất nhiều bạn bị BAN vì lý do up những câu giống nhau ==> nên BQT cảm tính xem là robot và khóa thẳng tay???

Mình và rất nhiều bạn khác đều rất quý mến 5giay và cảm ơn 5giay đã tạo ra nơi giao lưu, buôn bán cho anh em. Mọi người tham gia 5giay đều dành thời gian chăm sóc topic của mình và đi phụ up, giao lưu lẫn nhau. Rồi giờ đây điều tốt đó được các bạn quy ra là robot. Thật sự mong BQT 5giay hãy xem lại cách làm lần này.

Chỉnh sửa cuối: 15/4/15
  2. ferbmario Thành Viên Cấp 5

Ban nick vì up cùng 1 comment là quá vô lý. 1 nick được up 20 lần bắt buộc phải đánh 20 text khác nhau sao??? Việc up qua up lại cho nhau là sự tương tác hiệu quả và là một điểm đặc biệt vượt trội của 5s so với các trang thương mại khác. Mong là sự ấn tượng này sẽ không bị phai mờ vì các chính sách thay đổi sai lầm.

3. SSK Thành Viên Cấp 3

Theo mình thì nếu đã như vậy thì cho nút up trở lại cho rồi, còn luật này, lỡ thằng cha nào chém gió cứ 1p là up, thì cần 20p là hết 20 lượt up Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. Vậy thì trong ngày chả có cách nào lên đầu.... vãi thặc

4. | Liberty Thành Viên Bạch Kim

quay về với nup up đi BQT ơi.

bắt mọi người làm quen đã đời rồi lại thay đổi thật sự mệt quá rồi.

để còn xác địch hướng quảng cáo đúng đắn cho mình nuẵ

5. Karaoke Center Thành Viên Cấp 3

Công bằng nhất có lẽ là mỗi người (mỗi số chứng minh nhân dân) lên văn phòng 5giay đăng kí 1 tài khoản duy nhất, tài khoản đó được tạo 3 chủ đề trong 1 mục, mỗi chủ đề mất 5K, mọi comment trong chủ đề đều không đẩy chủ đề lên top.

6. tcthoidai Thành Viên Bạch Kim

vậy làm sao để chủ đề hiện lên Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. , tạo topic mới à

7. dont.cry Thành Viên Bạch Kim

Vậy là 1 ngày chủ topic được tự Up 20 lần vào topic của mình đúng không mọi người?

8. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

1 box chỉ tối đa UP 3 lần
    Bạn có 1 topic thì được UP 3 lần
    2 thì *3 = 6 lần
    3 thì *3= 9
    4*3=12
    ..... tối đa 20 lần
    Và 20 lần này chia đều tối thiểu 7 box

9. nokia721 Thành Viên Mới

Mod am hiểu luật quá, nhưng có vẻ cái luật mà mod đặt ra chỉ áp dụng cho dân đen.
    Còn dạng đối với nich mua topic đỏ thì lại có 1 luật mới, đó gọi là "luật của luật"
    Lấy vd 1 nich điển hình nhé: hãy tra lịch sử up của nich xem mod có làm đúng luật mà mod gọi là "nội quy của 5giay" không nhé.
    https://www.5giay.vn/members/101013845-usb.3g.viettel.html
    Nói thật 1 câu: không chỉ có 1 nich này, mà còn nhiều nich khác như vậy. Nhưng mod chỉ nhắm tới những nich bình thường (mặc dù người ta up tay,không phải robot) mà chém. còn những nich như thế này đã đóng phí bảo kê rồi thì có up bằng các nào đi nữa cũng "khó quá" cho qua...Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn.
    Nếu có ai kiện cáo này nọ: thì cứ tạm banner ních vài hôm gọi nôm na là "luật đi nghỉ mát" rồi lại đâu vào đó. Dân đen vi phạm thì đó là luật banner vinh viễn đúng chất 5giayThông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. - 1

10. Scoobydoo Thành Viên Kim Cương

Tôi cũng cùng ý kiến với bạn này!!!
    Nếu muốn nói nhảm thì qua mục spam mà tám nha bạn, quá bất lịch sự!

Xem lại cách nói của mình đi bạn. Tôi thấy đa số các thành viên góp ý ở đây đều là thành viên lâu năm, buôn bán có uy tín ở 5giay đó. 1 luật đưa ra có khả năng làm mất sự sôi động vốn có của 5giay, mọi người vào có ý kiến là đúng rồi.

11. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

Lần sau nhớ nhấn report nhe bạn
    Mod không xử rồi hãy post

Hy vọng qua 2-3 bữa nay các bạn bán được nhiều hàng nhờ hơn 3000 con robot bị quét sạch

12. I cry Banned

Nick mình up bằng tay cũng bị quy về auto bot là sao Mod, acc "SamsungGalaxy S5"
    Mà thực sự nếu robot bị ban thì cũng chẳng bán hàng được nhiều hơn đâu Mod, chỉ có cách SEO top 5giay, maketing này nọ mới giúp anh em bán hàng được nhiều hơn thôi.

13. 5giay Thành Viên Cấp 4 Thành viên BQT Super Moderator

Chia buồn cùng bạn
    UP 10 lần trong chưa đầy 1 phút đường truyền kinh khủng
    Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn.Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. - 1Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. - 2Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. - 3

14. Zack_Fair Thành Viên Kim Cương

vậy nếu em có 3 topic trong 1 box - em dc up 9 lần chia đều cho 3 topic đó?

15. Asus_2607 Thành Viên Cấp 3

Mod xử lý như vậy là ổn rồi.

Chỉnh sửa cuối: 17/4/15
  16. dangtuan461985 Thành Viên Bạch Kim

Kính gửi BQT 5s:
    Là 1 thành viên mua bán trên 5giay cũng hơn 5 năm nay, mình cảm thấy quá thất vọng về cách làm việc "theo cảm hứng" của các thành viên BQT 5giay. Luật thì thay đổi không biết bao nhiêu lần, viện đủ lý do nào là: Up dùm, Up vô tội vạ v.v... làm diễn đàn bị loạn, rồi thay đổi, vài tháng lại sửa luật, ôi thôi rối lung tung beng cả lên. Mọi người ai ở đây cũng biết nhưng không dám nói, đó là: BQT tìm mọi cách để các TV nạp thêm tiền, mua điểm K, nhằm mục đích tăng cường khả năng kinh tế cho trang WEB, điều đó hoàn toàn đúng (ai kinh doanh không muốn kiếm lời), nhưng thay đổi ra sao và theo hướng như thế nào mới là điều đáng nói. Banned 1 nick với lý do: ROBOT Up, xin lỗi ai chửi mình ngu mình chịu chứ mình chẳng biết con ROBOT - ROBO nào ở đây, 1 ngày bỏ ra 3-4h đồng hồ, không ngồi LAP thì ôm ĐT suốt, để mà làm gì?Chỉ để Up bài thủ công (UP bằng chính đôi tay này), mong kiếm tiền sống qua ngày, vậy mà chỉ 1 quyết định sửa Luật, qua 1 đêm thức dậy thấy nick bị banned, thiệt sự rất là tức và thấy quá chán cách làm việc như "trẻ con" của BQT 5s. Mình đã từng nói trước đây, mình chấp nhận trả phí cao hơn để lập 1 topic mới (Bây giờ 5k/topic, mình chấp nhận bỏ 15/20k cho 1 topic), nhưng chỉ mong BQT 5s hãy tôn trọng những khách hàng như mình (và các TV khác đang hoạt động trên 5s), đừng có 2 tháng sửa luật này, 3 tháng đổi luật kia, làm các TV đang hoạt động cảm thấy rất mệt mỏi. Luật đưa ra là chấp hành, nhưng cũng nên xem xét đến lợi ích của Khách hàng trước khi ban ra 1 Quyết định nào đó. Trước đây, cũng vì bỏ hay k bỏ nút UP mà diễn đàn đã bát nháo 1 lần rồi, vậy mà giờ BQT "rảnh" k có gì làm hay sao lại đi nghĩ ra nào là ROBOT, Clone nick này nọ đủ thứ, vậy tại sao không ra 1 quy luật thống nhất và chặt chẽ nhất, rồi cứ như thế mà làm?Tại sao nút UP được "thần dân" ưa chuộng, mong mỏi tiếp tục như thế lại không được tiếp tục hoạt động mà cứ lại phải thay đổi Luật tùm lum?Muốn tăng điểm K, muốn tăng tiền tạo topic mới hoặc muốn đóng phí cho 1 lần Up thì cứ nói (1 lần UP tính 200đ hay 500đ) mình chấp nhận nạp tiền, nạp K để UP. Nói ra những điều như trên mình biết rằng sẽ ăn nhiều gạch đá hoặc đơn giản nhận được 1 câu trả lới nhát gừng từ BQT:" vđề này sẽ được xem xét"...nhưng mình vẫn nói vì quá bức xúc rồi. BQT 5s nên xem lại cách làm việc đi nhé, 10 người hết 9 người có buôn bán trên 5s như mình cũng cảm thấy rất khó chịu vì những LUẬT mà BQT thay đổi miết...THÂN!

Club Sim VIP thích bài này.
  17. Phụ kiện 68 Thành Viên Bạch Kim

Oh, không biết tại sao mà acc "I cry" mình phản ảnh cũng bị ban 1 năm, nguyên nhân là "Up quá số lần quy định (20 lần)". Xin hỏi Mod là chế độ không cho up quá 20 lần còn hoạt động không, nếu còn thì tại sao nick mình bị ban vì nguyên nhân như vậy?
    Còn để giải thích cho việc mình có thể up nhiều lần trong một phút thì trình bày hơi dài xíu, Mod vui lòng chịu khó đọc nha.Đầu tiên mình sẽ up bài bằng trình duyệt Google Chrome, mình mở SettingThông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn.Sau đó mình vào mục Content settings nằm trong phần Privacy, ở đây mình sẽ thay đổi 2 lựa chọn mặc định của google là:Images và JavaScript chuyển từ "Show all images" và "Allow all sites to run JavaScript" thành "Do not show any images""Do not allow any site to run JavaScript".Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn. - 1 Như vậy khi mở các trang mới mà mình cần up sẽ rất nhanh vì trang mở ra không cần load ảnh và javascript. Trung bình mỗi lần up mình sẽ mở khoảng 10 topic cần up, sau đó chỉnh cửa sổ đến khung trả lời cho cả 10 trang, tiếp theo mình cứ copy và paste một câu đã chuẩn bị sẵn để up cho những topic đó, trang này qua trang kia. Sau đó chỉ cần chờ tầm 15-20s để web load xong những post của mình, mình đóng 10 của sổ đó lại và mở tiếp tục 10 trang khác để up.
    Chỉ cần 3-4 phút để mở 10 topic mình cần up và cần 1-2 phút để up từ topic đầu tiên đến topic cuối cùng.
    Có thể giải thích của mình hơi khó hiểu với một số người, nếu cần mình sẽ quay và up video để dễ hiểu hơn.
    Mong Mod xem hết diễn giải của mình và suy xét, cảm ơn Mod.
    Thân.

Club Sim VIP thích bài này.
  18. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

kakakka chuyện đang căng như dây đàn , bổng dưng đọc đến đây , lại khá buồn nhưng vẫn phải cười .
    đọc xong comment của bạn rồi nhìn vào năm khai sinh của bạn mà chỉ biết cười . Thông báo : hạn chế các dịch vụ up mướn.

19. 3T Mobile Thành Viên Bạch Kim

nếu không có cái bài spam tràn lan, hoặc các vụ band nick làm cho các đa số thành viên khó chịu như vậy thì mình nghĩ nút up là đơn giản và tối ưu nhất.
    1 quyết định đúng cho bộ luật, cũng như giới hạn thành viên = số lượt up của bài, chứ up nhau cũng vậy quá liều 20 lần cũng không lên, cũng spam trong topic vô nghĩa thì nút up làm y nhiệm vụ như #1 ỡ trên BQT đưa ra

20. buonquadioh Thành Viên Vàng

Trong cuộc sống, chúng ta phải thay đổi nhiều thứ để thích nghi với hoàn cảnh, tuy nhiên, cái gì cũng cần có thời gian, nếu như BQT muốn thay đổi, cải tiến điều gì thì cũng nên ra thông báo trước 1 tháng, để thành viên chú ý và tạp làm quen. Chứ như lần này làm như vậy nhiều anh em bị chết oan, như admin nào có nói là diệt 3000 con robot gì đó, chắc cũng khoảng 1000 thành viên bị oan.
    Thêm nữa, 5giay là một diễn đàn, vì vậy mong Ban quản trị thăm dò ý kiến thành viên trước khi ra quyết định, nên trưng cầu dân ý và làm theo ý kiến số đông, đến Quốc hội mà còn gặp gỡ cử tri cơ mà.