Tìm kiếm bài viết theo id

[Thông báo] Quy định mới về nút UP

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi thuonggiavip, 1/10/15.

ID Topic : 8212073
Ngày đăng:
1/10/15 lúc 10:53
  1. thuonggiavip Support 5giay Moderator

Tuổi tham gia:
    8
    Nâng cấp tính năng up miễn phí sang nút UP để bảo đảm giảm sai sót do thành viên vô tình vi phạm.
    Các nâng cấp này sẽ được chính thức triển khai từ ngày 5/5/2015.

• Chính sách và các quy định liên quan đến nút UP mới theo bảng bên dưới:
    • [Thông báo] Quy định mới về nút UP

Chi tiết các điều kiện ràng buộc của nút UP như sau:
      • Up bài của mình là thời gian cách nhau được phép UP liên tục khi chủ topic tự up cho chính mình kể từ lần cuối người đó đã up bài này.
      • Up bài của người khác là thời gian cách nhau được phép up khi nhiều khách cùng up 1 chủ đề kể từ lần cuối người đó đã up bài này.
      • Up của cùng 1 bài viết là điều kiện ràng buộc đan chéo để tránh trường hợp rất nhiều người cùng (tài khoản giả) canh me 1 bài viết và up liên tục trong thời điểm HOT.
      Ví dụ: Bài viết “X” do A post thì A (cấp độ Thành viên) chỉ có thể up liên tục bài đó bằng nút up với khoảng cách 5 phút. Với trường hợp B ở cấp độ Thương gia thì Bài viết vừa được UP xong thì chỉ cần 3 phút để một người khác vào UP phụ.

Mọi thắc mắc, góp ý... các bạn vui lòng phản hồi trong chủ đề này để 5Giay.vn tiện hỗ trợ.

Trân trọng,
    5Giay team.

Chỉnh sửa cuối: 9/10/15
  2. Minhanngo14 Thành Viên Cấp 5

Nút up tốn 1k chứ đâu có miễn, phí, e ko hiểu lắm a giải thích giúp

3. MR.YUH Thành Viên Kim Cương

Làm thế này thì anh em 5giay càng xa cách nhau, vì chả ai còn đi up phụ nhau nữa. 5giay đừng sai lầm thêm nữa.

4. vinhhien2412 Chuyên thiết kế website

Đã lưu ý ! Chúc 5giay luôn phát triển mạnh

5. topphukien www.topphukien.net

- tính năng mới cũng hay khỏi comment upppppppppppppp tràn lan
    - sao mới up có 1 lần báo đã hết lượt up miễn phí rồi hả mod?
    - vậy nút "UP chủ đề" này có hạn chế số lần up cho 1 topic ko? Hay theo như cách cũ bằng comment 20 lần trên 1 ngày, mỗi topic được up 3 lần, hay là trong 20 lần up đó muốn up cho topic nào thì up (topic của mình) hơn 20 lần thì bắt đầu tính phí?

Chỉnh sửa cuối: 7/10/15
    kata175 thích bài này.
  6. phanhải Thành Viên Kim Cương

Đồng ý kiến với bạn ![Thông báo] Quy định mới về nút UP

7. Xem thêm bình luận
  8. mbdt2008 Uy Tín_Vui Vẻ_Nhiệt Tình

5giay ngày càng như vầy thì ngày càng vắng thôi, trước đây mình chỉ quan tâm duy nhất mỗi trang web 5giay, nhưng từ sau những lần qui định bằng nút up lần trước mình đã tham khảo và tham gia 1 số trang web mua bán khác, bậy giờ thêm vụ up này thì chắc mình cũng ko gắn bó với 5giay bao lâu nữa!hic

9. xfan Thành Viên Kim Cương

Nếu có 3 topic ở 3 box khác nhau thì số lần up cho mỗi topic là bao nhiêu 1 ngày ạ??

10. diemhang_88 Thành Viên Cấp 2

Ayda, từ sau zụ thay đổi xoành xoạch gần đây, tớ cũng nghĩ thế

thelights1, kata175 and sayabana like this.
  11. Ba_Gà_Sài_Gòn Thành Viên Cấp 3

Có mở 10 topic bán hàng ở 10 mục khác nhau thì bạn chỉ up đc 20 lần cho 10 topic đó thôi! Muốn up thêm thì nạp tiền mà up, chứ chẳng ai khùng đi nạp tiền để up phụ người khác bao giờ cả!
    ID này tốn 1 mớ tiền đi unban nick thời kỳ web chỉnh sửa thay đổi gì đó, bị lỗi làm số bài viết bị tăng giảm tùm lum, rùi bị ban. Lên xin unban thì đòi 500k thì trả lại đúng cấp Thành viên, còn ít nhất là 50k nhưng bị đưa về cấp 1. ID này buôn bán từ đầu năm 2013 mà đến giờ lọt tọt bài viết vậy là biết bị hút bao nhiu rồi đó!
    Đăng ký ID phụ để vô up bài thì cũng ban nốt, mỗi ID tạo tốn 15k, cả chục ID chứ ít hả? lý do ban là ID ko tạo Topic bán hàng thì chỉ đc up 3 lần/ngày, nghe hợp lý ko?

Rồi còn cái vụ Topic này nữa, các bạn vô đây đọc sẽ hiểu: https://www.5giay.vn/threads/mo-khoa-topic.8198999/ . Ý kiến Mod thì nói này nói nọ, Gửi tin nhắn cho Admin thì im ru bà rù ko thấy trả lời. Alo lên Cty Nhật Nguyệt thì bảo tạo topic báo Mod xử lý, nói ko ai xử lý cả thì bảo viết báo cáo bài viết chờ xử lý. Viết gần 1 tuần nay, ngày nào cũng viết, vậy mà cũng chẳng thấy gì. Đùn đẩy nhau ko giải quyết, vô trách nhiệm! Đến thời điểm hiện tại thì topic này: https://www.5giay.vn/threads/huong-...-cua-sat-co-ban-nhat-topic-thao-luan.6658324/ vẫn chưa đc unlock!
    Bởi vậy chán! Mỗi ngày tính lượt truy cập, click chuột xem bài, sửa bài, up bài là cả một khối tiền rồi mà còn tạo cái này, lập cái kia để hút máu, sao lúc thành lập thì free mà hiện tại thì thấy gớm vậy? Cái này làm nhớ lại, y chang VinaGame hút máu gamer VLTK.
    Trc tôi chỉ độc bán hàng mỗi web 5 giay này thôi vì nó sôi nổi và hấp dẫn người mua. Giờ hả, mấy tháng nay khách đến mua hàng ko có 1 mống từ 5giay, toàn là của Chợ Tốt với trên Face thôi. Bởi vậy ghét, nói cho nó hết, cứ ban ID đi, dù sao web này cũng chẳng xứng đáng là nơi đăng bán tốt cho người bán hàng!

12. Ba_Gà_Sài_Gòn Thành Viên Cấp 3

Đăng xong ngồi đọc lại thấy sướng thật, mát lòng mát dạ, nói ra hết, vì chẳng biết làm thế nào, cứ như bị áp bức lâu rồi!

13. dothething Thành Viên Bạch Kim

Thự tế mình đăng trên nhật tảo thấy bán được hơn mà không tốn K nào, mình hỏi khách hàng của mình, xem từ nguồn nào, đa số điều từ nhật tảo, 5 giây được 1 đến 2 người, tốn hết vài chục k tạo topic

14. dothething Thành Viên Bạch Kim

Mà công nhận đọc bài bác Ba xong thấy đúng thật, chỉ toàn người bán. Không biết sau khi trả lời bài này xong có bị ban hay không nữa

15. chanhet Thành Viên Kim Cương

vd : mình có 4 bài úp mất 120 phút
    úp dùm 12 lần cho đủ 20 lần trên ngày 12*20 =240p
    (240 +120 )=360 p/60=6 h
    là thành viên hay thương gia cũng vậy ko ai đủ thời gian truy cập 1 ngày 6 h trên 1 trang web nếu doanh thu của họ là hàng triệu / 1h
    kết lại ý nghĩ của 5 s phải nhân thêm BỘI SỐ * N
    VÀI GÓP Ý NHỎ !

kata175 and sportthunder like this.
  16. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Thế mới bảo là hút máu! Ko có thời gian thì để 5s làm nốt bằng Up tự động.

17. sportthunder... Thành Viên Vàng

Trang Wed mua bán là nhằm tạo thuận lợi cho người bán và người mua, đồng ý ban quản trị cũng phải có thu nhập để duy trì..........nhưng cần thiết nhất là tính hợp lý, thuận lợi cho các bên, và phải phù hợp với nhu cầu khách hàng (Thành viên 5S).
    Vì Người bán không tồn tại nỗi trên Wed (lượng mặt hàng không phong phú) => người mua đi mua cái gì !(không kiếm được nhiều mặt hàng như nhu cầu mình cần) => không còn người bán và người mua nữa thì liệu còn sân chơi này không....???

anhtuan932 and kata175 like this.
  18. montecrito Thành Viên Cấp 5

Cái này giống như việc nút UP ngày xưa nhưng bất lợi hơn rất nhiều... ngày xưa Up dùm đâu có tính tiền, giờ mà tính tiền thì chắc có bản thân ngồi bấm nút cho mình. Thương gia giàu có thì thể Up dùm chứ mà tiểu thương nhỏ chắc chả ai dám bỏ vài chục ra Up dùm [Thông báo] Quy định mới về nút UP... Đừng nên làm vậy vì hiện giờ đang có rất nhiều lựa chọn tốt hơn rất nhiều.

Đối với mình đã gắn bó với 5s từ lâu rồi nên niềm tin và ưu tiên cao tập trung đều ở đây. Việc up giùm up phụ cũng giúp mình làm quen được rất nhiều bạn bè. Giờ mà thế này chắc từ đây chả làm quen được anh nào hết [Thông báo] Quy định mới về nút UP - 1.

Góp ý chân thành

anhtuan932, thelights1 and kata175 like this.
  19. txyz9 Thành Viên Cấp 5

việc đặt ra quy định để quán lý là tốt . Nhưng tốt hơn là khi ngừi ta up quá lượt thì hệ thống nên tự động ngưng hơn là cứ Band nick . vì thực sự người đăng ko biết luật , quy định 5s ko phải lúc nào củng đọc , mà đọc chử nhìu quá nhìu khi củng ko hiểu .

mình mỗi tháng nạp tiền cho 5s 200k và gắn bó với web 6 năm nay rồi . vậy mà có lần ko đọc quy định ,lỡ coment up 5,6 lần rồi bị band nick luôn .
    chính vì dễ bị band như vậy nên mình ko đầu tư nhìu vào nick 5s nữa .
    nếu được thì 5s thiết lập nút up như bên nhattao.com rất ok

20. txyz9 Thành Viên Cấp 5

chứ chỉ có việc up bài viết của mình thôi mà cứ nơm nớp lo sợ canh xem có bị lố ko , có bị band ko .trong khi mua bán chân chính , rồi coment up phải đếm lại mình úp quá lượt chưa .Rất phiền phức vs cảm giác cái nick mình đầu tư bị band rất bực
    dính một phát là cái nick 5s mấy năm của mình bị treo cả 1 năm [Thông báo] Quy định mới về nút UP .
    bên nhattao cứ 1h up đc 1 lần , cứ bấm thoải mái ,có lố thì hệ thống tự ngăn ko cho bấm up nữa , chả cần phải canh hay lo sợ gì cả

DAM VINH HUNG and thelights1 like this.
  21. fujikawa Thành Viên Cấp 6

Dạo này qua nhattao ******,... có vẻ ổn định hơn. Hiện tại mình cũng hạn chế bên 5s bớt vì sự ổn định không cao.
    Cái gì lên rồi cũng sẽ có lúc xuống, đây là update sai lầm của 5giay. Thân!

22. goldfish88 Thành Viên Kim Cương

Chính sách mới 5s là 1 chính sách sai lầm s3x làm giảm lượng thành viên 5s và làm khó khăn cho ngững thành viên trụ lại.

23. thanhbinh504 Thành Viên Kim Cương

đúng rồi, sẽ chẳng còn ai qua lại với nhau nữa đâu