Tìm kiếm bài viết theo id

Thông tin hữu ích cần xem

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Black dog, 12/11/15.

ID Topic : 8253406
Ngày đăng:
12/11/15 lúc 13:26
  1. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Tuổi tham gia:
    15
    Theo báo Thanh Niên thì hiện nay đã xuất hiện phần mềm dò tìm password Facebook chứ không phải thủ phạm chèn mả độc vào link rồi gửi để hack như chúng ta biết trước nay

http://www.thanhnien.com.vn/chinh-t...-de-lua-mua-gan-1-ti-dong-the-cao-633154.html

Thông tin hữu ích cần xem
    Do đó các bác nên cẩn trọng. Thay vì chọn password và các tùy chọn mặc định đơn giản thì vào Security setting để tạo các chọn lựa phức tạp hơn . Thí dụ như trước nay các bác có thể vào FB bằng bất cứ máy tính nào hay bất cứ điện thoại nào thì sau khi chọn lại thì từ nay, nếu có máy tính hay phone nào khác vào FB thì họ sẽ gửi các bác 1 mã an ninh ( security code) qua số điện thoại mà các bác đã đăng ký. Khi mã này được xác nhận thì mới vào được. Ngoài ra còn có những tùy chọn khác, thí dụ như trường hợp khi đó các bác không có điện thoại sẵn trên tay thì sẽ dùng cách a, b, c.....

Thông tin hữu ích cần xem - 1

Hy vọng thông tin này ít nhiều có ích !
    .​

PHONGVAN85 thích bài này.
  2. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

cái này của fb em có xài rồi mà rắc rối lắm nên bỏ ra luôn với lại fb cũng chả có gì bí mật nên thôi thì để thoải mái hehe

PHONGVAN85 thích bài này.
  3. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Em chả có gì ngoài thằng cu tí, ai bị lừa dám chịu. Sđt để làm gì... mà ko alo check tt

ChotNhoRoiQuen thích bài này.
  4. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Không phải là có bí mật mới cẩn thận mà nhỡ như bị hack, nó dùng FB của mình để làm bao chuyện rắc rối khác. Đó mới là điều đáng nói ! Thí dụ như xem cái link qua báo Thanh Niên đó thôi !

Chỉnh sửa cuối: 12/11/15
  5. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

à vì bạn đó ở nc ngoài nên xa gđ và ng bị lừa là ng trong gđ. hjhj mà nói chung ai thấy có ích thì làm theo chứ em thấy hơi bị rắc rối, với lại nhà em ai cũng xài fb nên nếu bị hack là bạn bè fb biết ngay.

6. joh.le Thành Viên Cấp 5

Hên quá, em không xài Phây búc nên chả phải sợ bố con thằng nào. Đúng là "càng ít nhiêu khê, đời càng thanh thản".

ChotNhoRoiQuen and 7800II like this.
  7. tucammoi Thành Viên Kim Cương

nguy hiểm vãi, bữa có cha gì nhảy lầu xong trăn trối trên FB, nghi ngờ quá.

8. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Bạn vào google gõ bị hack facebook sẽ thấy bao nhiêu chuyện dở khó dở cười chứ nước ngoài với trong gì. Không ai biết trước cái gì sẽ xảy ra nên thà không biết chẳng nói, biết thì nên cẩn thận là hơn. Mà thật ra cũng chẳng có gì rắc rối, bạn chỉ mỗi việc bỏ vài phút soạn lại các tùy chọn là yên tâm...Cũng giống như cái nhà bạn đang ở tuy chẳng có cái gì giá trị nhưng có đứa nào đó nó vào trong xong khóa của lại không cho bạn vào rồi bên trong nó làm đũ thứ chuyện trên trờ dưới đất thì lúc đó bạn còn thờ ơ nữa hay không thì biết Thông tin hữu ích cần xem

nhansamqua thích bài này.
  9. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

trời đợt mình xài mỗi lần zô fb phải đợi 5p nó mới gởi tin nhắn cho á. Lâu nên chán

10. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Trật rồi ! Chỉ khi bạn truy cập bằng máy tính khác hoặc phone khác những cái mà bạn thường xài thì nó mới hỏi thôi !!!!!

11. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

trật rồi mấy cái mình thường xài nó k hỏi khi nào truy cặp thiết bị mới nó mới hỏi thôi ^^

12. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Đọc chậm chậm lại đi !!!!

13. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

bạn chỉ chi tiết dùm luôn đi, vì thật lòng cũng hem rành facebook nửa...

14. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Nếu bạn dùng bản tiếng việt thì

Bác vô gu gồ gõ : HDSD facebook là nó ra 1 đống trang chỉ dẩn bằng tiếng việt lun, bác tha hồ lựa mà đọc Thông tin hữu ích cần xem

nhansamqua thích bài này.