Tìm kiếm bài viết theo id

Thử tài dự đoán virus Corona

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi sunkenship, 9/2/20.

ID Topic : 9449922
Ngày đăng:
9/2/20 lúc 14:25
  1. choixongjong Thành Viên Vàng

zona phải trị tới nơi tới chốn, virus nó tiềm ẩn tái phát vùng hiểm từ nhân trung trở lên tức là từ phần mũi lên trên trán lạng quạng là đi luôn đôi mắt à. Nhiều người chủ quan bị mù lãng xẹt

2. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Mù vì gái là cái chết êm ái .

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bệnh này làm chó gì trị dứt điểm được. Hầu như ai cũng mắc phải kể cả đã tiêm vắc xin nếu đề kháng yếu do họ ko biết đấy là Zona thôi. Gần 20 năm qua chỉ có 2 lần tái phát thôi nên chả sao.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  4. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Cho em đính chính chút nhé. Cái chùa Hải Ấn không chữa được bệnh zona nhé. Mà gần đó có ông thầy tên Tư chuyên chữa bệnh này. Bác đến khúc đó, hỏi nhà thầy Tư.
    Có bệnh thì vái tứ phương thôi.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  5. 7800II Thành Viên Kim Cương

Hic, xa quá, mình lên mạng tìm cách trị bằng đông y thì thấy các trang báo chính thống như vnex, dân trí, thanh niên đều có nói đến cùng 1 bài thuốc, chắc mai in ra rồi ra nhà thuốc đông y mua về sắc uống quá

Cá Mập chiên xù and ruaden4 like this.
  6. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi....ăn rau sạch cho cố vào,mỗi lần mà khó ngủ đè vợ tra làm vài phát mệt là ngủ ngay thôi mà( bệnh này là bệnh xuất tinh học nhé...cứ làm như vậy là khỏi ngay thư chủ tịch...)

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

đệch, làm 1 phát là ngán tới hôm sau rồi, phải hôm sau nữa mới ăn lại nổi, trừ trường hợp ăn hột vịt lộn với rau thì là thì mới ăn nhiều đc bác ạ, cái bệnh này nhiều người chưa bị thì nghe em bảo đau cứ tưởng em giả bộ, moá, lâu lâu nó cắn cắn 1 phát khó chịu bỏ mợ

8. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Ai biểu nói bệnh mà kg có hình ảnh minh họa ai mà tin...hihi

9. 7800II Thành Viên Kim Cương

muốn có hình thì ở đây chỉ có lão cá mới nhiều hình ảnh của đủ các thể loại chủ đề

10. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Các bác theo dõi online số lượng Covid-19 trên trang nào?
    Mình thấy VN cứ giữ số lượng không nhiễm thêm - thiệt tài quá.
    Muốn theo dõi vụ này ở nguồn độc lập.

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  11. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em theo dõi tin chính thống cũng có mà tin hành lang cũng có, chính thống thì bác cũng biết rồi đấy, hiện ko còn case nào nhiễm rồi nhé, còn tin hành lang thì vô vàn, một số thì nghi ngờ rằng chính quyền dấu diếm, một số cho rằng có 1 số người chết đã bị đổi sang nguyên nhân khác hoặc bệnh lý khác, tuy nhiên em tự hỏi rằng nếu có 1 người trong gia đình đó chết vì covid thì đương nhiên cả nhà đó ít nhất cũng bị cách ly theo dõi, rồi những người tiếp xúc với gia đình đó nữa, thành ra rất nhiều người bị nằm trong diện nghi nhiễm, và nếu như thế thì với cái mạng xã hội như hiện nay thì gần như ko thể dấu đc, tuy nhiên xem các thông tin hành lang thì họ vẫn nghi ngờ thông tin bị dấu hết, và em cũng như các bác, tự bảo vệ mình, nâng cao sức đề kháng, rồi đọc những thông tin để biết thôi

12. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác suy luận rất đúng.
    Cá nhân mình nhìn ngó xung quanh, bà con cô bác, cháu chút chít... ruột thịt.
    Rồi bạn bè, gia đình bạn bè, chòm xóm, giòng họ chòm xóm....
    Thấy ai cũng ổn cả.
    Do đó chắc là không thể giấu, mà muốn giấu cũng không thể giấu vì chỉ càng làm bệnh lan nhanh hơn.

Nếu đúng là VN kiểm soát tốt được như vậy.... hic hic.. nói như ngôn ngữ bác Quảng là "thật không thể tin được"
    Tôi đang sống ở cái đất nước nào mà tuyệt vời thế này???
    Trong khi Hàn, Nhật, Ý, Iran.... đang lao đao vì lây nhiễm.

13. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Nói chung đừng tin tuyên truyền quá. Cậu sống bao năm ở cái xứ này ko biết đây là nước có nhiều tên xạo lol nhất thế giới à. Tốt khoe xấu che, tốt 1 nói thành 10.

14. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Năm trước sang Nhật gặp một ông "bạn" cũ, bác ấy làm quyền TPhòng sở xúc tiến đầu tư cho vùng phía Bắc Nhật, năm nay 61t .
    Bác ấy nói:
    1. Tư bản hay Cộng sản chỉ là cái tên gọi mà nhà cầm quyền sử dụng để dễ mị dân. Bản chất thằng nào cầm quyền cũng dối trá, che đậy, chiêu trò hết.
    2. Nhật Bản giờ dân cũng chả tin chính quyền lắm. Cũng che đậy, cũng cho lều báo viết có lợi cho chính phủ.... cũng tuyên truyền ra rả như là thương dân lắm vậy.
    3. Mỹ nó cũng chiêu trò đóng kịch giỏi. bác ấy nói Mỹ nó biết chắc chẳng ký kết được gì với Triều tiên tại Hội nghị tổ chức ở VN đâu nhưng nó cứ tổ chức sang VN, đánh trống khua chiêng mị dân Mỹ, mị cả nước Hàn quốc, mị cả dân Nhật nữa. kết quả thoải thuận với Triều tiên chỉ là con số 0.

15. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em đồng ý với bác quan điểm trên. Tuy nhiên, người dân dù ở đâu, điều họ quan tâm nhất vẫn chính là cuộc sống của chính mình, chỉ cần đủ ăn, đủ mặc và an bình là được. VN mình dù vẫn còn nhiều bất công, vẫn còn những vấn đề xã hội cần thảo luận, nhưng về cơ bản vẫn là ổn, thế là được.
    Em thỉnh thoảng vẫn xem trên mạng xã hội (facebook) các tin chống chính quyền của mấy tổ chức gì đó bên Mẽo, thoáng đọc thì thấy đúng, ngẫm lại thì... chỉ là loại vạch lá tìm sâu, đôi khi rất hài hước - như việc chê bai nhà nước không "kinh tế thị trường" khi điều tiết giá khẩu trang trong mùa dịch cô Vích, chê nhà nước đu đeo theo TQ khi gửi tặng khẩu trang trong khi người dân đang thiếu,... Vấn đề nào cũng có 2 mặt cả, quan trọng là bạn đang xem xét vấn đề đó ở mặt nào.
    Như ở box này, bác làm nông dân chăm rau cũng được, chạy Grab air cũng tốt, bán mỹ phẩm cũng không sao, quan trọng là thường xuyên cập nhật tình hình công việc, chia sẻ cho anh em cùng biết.

16. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cái thứ 1 đủ để thấy ông đó ngu rồi, tư duy bao cấp 1.0, nghĩ 1 đằng nói 1 nẻo. Đất nước nào mị dân thì nó không dc xếp vào hàng các nước phát triển. OK.

-Hỏi đơn giản nếu cậu có con nhỏ và có tiền, sẽ mua sữa Made in US, Japan, Australia cho nó uống hay mua sữa Made in China, Nga ngố, Venezuela ?

Chỉnh sửa cuối: 27/2/20
  17. 7800II Thành Viên Kim Cương

thôi thôi mấy lão đừng bàn chuyện chánh chị nữa, ra đảo cả lũ bây giờ, mỗi người cứ giữ quan điểm của nhau, cần quái gì phải nhét tư tưởng của mình vào đầu người khác làm gì, chỉ cần quan tâm đến cái điểm chung của anh em ta thôi cho vui vẻ, mời lão @Cá Mập chiên xù post vài pô ảnh mát mẻ để ae hạ nhiệt nào

Cá Mập chiên xù and ruaden4 like this.
  18. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cách nói chuyện và tư duy 99% người VN ko logic và thống nhất. Bệnh nghĩ 1 đằng nói 1 nẻo là căn bệnh trầm kha không thể chữa. Thề.

19. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em mà có tiền, em chả thèm uống sữa Nga, sữa Mỹ hay sữa gì gì, em sẽ cho con uống sữa tươi thôi (còn dư, em xin ké chút).

20. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Sữa tươi VN không đủ nguồn cung nên toàn sữa bột pha thêm, sữa tươi TH của lũ 37 Nghệ An còn pha bột ác. Bởi thế mới là xứ lừa. Sữa bọn Úc, Mỹ mới là 100% sữa tươi con bò thật.

Chỉnh sửa cuối: 27/2/20
    7800II thích bài này.