Tìm kiếm bài viết theo id

Tiệm cầm đồ Bảo Long số 9/a Phan Huy Ích, Gò Vấp lừa gạt, bán hàng ko co uy tín

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi truongthienvu, 20/5/13.

ID Topic : 6681082
Ngày đăng:
20/5/13 lúc 21:12
  1. truongthienvu Thành Viên Cấp 2

Uh thì giờ người ta ko hoàn tiền thì biện đủ thứ lý do chứ sao, nghe ăn nói lịch sự vậy thôi, lúc mua máy chả có dán tem gì mà tem trên máy cũng đã tróc hết, giờ nói mình bung máy sửa lung tung thì cãi sao dc, lúc mua mình hỏi pin xài bao lâu, anh ta bảo còn xài lâu lắm ( thực chất đem máy về xài thì dc cỡ hơn 30', anh ta chưa xài ko biết bao nhiu nên nói vậy vì pin chưa chai lắm ). Tui nói cho anh biết, máy này thực chất anh chưa xài nhiều nên lỗi vga chưa xảy ra lúc đó, coi lịch sử lướt web của máy thì anh chỉ coi về vụ khe sim của máy vostro 1400, đến nỗi cái time trên máy còn sai, máy khách cầm ko chuộc anh lấy ra chọc chẹt vài cái, vậy mà anh nói với tui máy này anh xài hoài chạy tốt ngon, trong tiệm anh có thiếu gì máy ngon hơn mà đi xài máy này, tui chả tin gì anh nói, coi máy là biết tất cả, tui chỉ tin anh ở cái vụ bao test đấy ( mà giờ ai ngờ uy tín chó tha đâu mất rồi ). Khi về thì đã tối rồi wa ngày mai tui đi học cả ngày, tối về mở máy lên xài thì bị treo, tui liền gọi cho anh vì biết lỗi này 100% vga rồi, anh nói với tui đó là lỗi phần mềm kêu tui ra tiệm nào ngon cài lại ( vì khá rành về CNTT nên mấy cái này chả là vấn đề gì với mình ), nghe anh nói vậy tui đã nghi anh ko chịu trách nhiệm rồi, hơn 30' sau tui gọi giả bộ nói đem tiệm người ta cài lại cũng treo, anh kêu tui bắt đền người ta bảo người ta thay đồ bạy bạ làm hư máy ( thực chất tui chả đụng gì đến cái máy, tất cả chỉ là để anh lộ cái bản mặt khốn nạn ra thôi ), còn lại sao thì ở trên mình cũng nói sơ wa rồi. Anh có ngon thì hẹn ra ngoài , tui , anh với mod nào cũng dc cùng đối chất, lũ kém văn hoá mà làm như văn hoá lắm, có lỗi mình đem cho nó kiểm tra lại nó bảo nó ko nhận máy vì nó chả biết gì mấy cái này và ko đem đi sửa cho mình dc, còn nói em thích gửi lại thì gửi chứ anh ko làm gì dc ( nóng máu thật ), thằng này chắc từ nhỏ đến lớn chưa ăn đòn nên láo, nc với cái thứ này thật sự ko giữ bình tĩnh dc

2. ghost0bk Thành Viên Cấp 3

:beat_brick: Mua bán kiểu này thường chỉ thiệt hại ng dùng thôi!

3. omachi261188 Thành Viên Cấp 5

bán hàng ko dán tem... Thế giờ sao giải quyết ??? Tiệm cầm đồ Bảo Long số 9/a Phan Huy Ích, Gò Vấp lừa gạt, bán hàng ko co uy tín...
    Cry cứ cầm cái mày ra tiệm càm đồ xem họ nói cái gì trước đã.....

4. truongthienvu Thành Viên Cấp 2

Ko dán tem là lỗi của họ giờ lại trở thành cái cớ để tránh trách nhiệm với lý do mình bung máy làm gì lung tung hư rồi bắt đền

5. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

Theo sự việc của bên cry nói thì máy này cry chưa hề đụng đến phần cứng, chỉ cài lại phần mềm là từ xp lên win7, nhưng đã bị lỗi không mở máy được.
    Bên bị cry ban đầu nói là do bên cry đem sửa chữa, không biết đã thay phụ tùng hoặc làm những gì rồi nên không chấp nhận hoàn tiền. Nói thêm 1 chút là bị cry có hứa hoàn tiền trong vòng 7 ngày, bao test, nhưng chỉ là wifi, CD, loa...
    Thật ra bên cry chưa hề đụng chạm j đến phần cứng, và cũng chưa từng bung máy hoặc sửa ở đâu cả. Và khi mua bán xong thì máy cũng không hề được dán tem của bên bán.
    Có thể thấy rằng, máy này không hề được dán tem khi giao dịch nên không có gì chứng minh được là bên cry đã bung máy sửa chữa hay chưa. Máy chạy không được ổn định như lúc test ở tiệm.
    Vậy, căn cứ những điều trên, mình nghĩ rằng bị cry nên có cách nào cho hợp lý chứ không thể viện các lý do để phủi ngang trách nhiệm được. Nếu cần, có thể đem lên văn phòng 5s để đối chất và 2 bên nên cụ thể hóa các lý lẽ của mình.
    Thân!

6. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

buon84 tạm treo topic 48h để 2 bên tự thương lượng giải quyết nhằm đảm bảo lợi ích tốt nhất cho cả 2 bên, nếu các bạn không thể thương lượng được thì buon84 sẽ kết luận và đóng topic, mọi vấn đề sau này buon84 không thể hỗ trợ thêm nha!

7. dur007 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nói chung là 2 bên đều sai ! 1 bên không dán tem và bao test cà trớn, bên kia kêu đem ra tiệm mà thật sự ko đem nhưng mà đâu ai biết đc ! cho nên 2 bên chia đôi đi vậy lẹ nhất

8. pnathi Thành Viên Cấp 1

bác có đến 6 Chi nhánh thì vốn đầu tư phải vài tỷ trở lên,vậy mà vì vài triệu để người khác phải Cry thì dở quá !Vấn đề máy tính lỗi software setup lại windows là hết sức bình thường,tình trạng máy lag và treo thì việc đầu tiên phải cài lại win là chuyện đương nhiên,giờ bác bảo phải trả về nguyên trạng ban đầu thì chẳng khác nào làm khó người khác !Người có trách nhiệm thì vẫn sẽ có trách nhiệm trong bất kỳ hoàn cảnhvà trường hợp nào,chẳng ai bỏ tiền ra mua máy rồi về.....phá và đem trả lại(trừ vài trường hợp tư thù cá nhân mình ko bàn đến) . Trong trường hợp này bác chủ đi mua máy mà lại ko yêu cầu dán 1 con tem để đc bảo vệ quyền lợi thì cũng là một sơ sót,rút kinh nghiệm thôi !dù sao thì phí đóng lại Chip VGA cũng chẳng bao nhiêu,bác cứ ra đóng lại dùng tạm hoặc lại đem bán nhỉ Tiệm cầm đồ Bảo Long số 9/a Phan Huy Ích, Gò Vấp lừa gạt, bán hàng ko co uy tín ,nhưng nhớ nói rõ tình trạng cho gười mua nhe !

9. thuykhuyen Thành Viên Bạch Kim

Dọc hết phần mềm tới phần cứng thì không money back được với lại mua đồ thanh lý từ tiệm cầm đồ thì bác phải hiểu xác suất rủi ro chứ, cái này thì 100% là không lấy lại được tiền

10. mrdam79 Thành Viên Cấp 2

úp phụ chia buồn Ai cũng phải chết .Ai cũng phải xa rời người mình yêu thương .Mỗi người làm chủ nghiệp của chính mình .Mỗi người là ông chủ của việc mình làm ra .Mỗi người điều có tiền nhân hậu quả của việc mình làm .Vì vậy bất luận người ấy đã làm gì : làm việc lành hay việc xấu người ấy sẻ nhận quả của mình trồng [trích phật thích ca]

11. truongthienvu Thành Viên Cấp 2

Chuyện chẳng giải quyết dc gì nên hôm nay mình bung máy dán keo và mod đồng lại, cũng gần 1 tuần rồi, mấy thằng lừa gạt như vậy có thằng nào chịu lỗi đâu, như topic bên kia có 35k mà người bán còn lý sự cùn như vậy nói chi 3 triệu, máy mình mua về xài, nghĩ người ta uy tín với lại hôm đó đi với bạn gái, để người yêu đợi trên xe ngoài đường lâu cũng ngại, đi đường cũng gần 15km, máy có lỗi thì phủ bỏ toàn bộ trách nhiệm, mình nói đem máy gửi lại cho kiểm tra cũng ko chịu, nc dt xíu thì viện cớ cúp máy, mod xem hành vi như vậy xử đẹp nó lun cho rồi, mình nghĩ chắc con tem tiệm nó còn ko có ( nếu có thì chắc bữa đó sẽ dán ) thôi lần sau rút kinh nghiệm ko dán tem mà có hứa đảm bảo sao cũng ko mua. Ah bữa đó mình có nói tem trên máy rách vài chỗ ko biết máy có sao ko, hắn ta cứ bảo máy ngon có bao test cứ yên tâm ( nếu tiệm có tem thì sẽ dán liền tem tiệm nó ) Thôi mình xin hết tại đây, có gì cũng nói hết rồi, mod xử nhẹ quá tụi nó chả sợ gì đâu ( ý của nó còn thách mình lên đây đăng bài nữa mà )

12. sawamura Thành Viên Cấp 2

1 tháng sau vụ viện ,bạn bỏ thêm 500 k, me no ra đường kiu người đạp xe 1 cái la được, gãy chân tay bó bột cũng ko sao, xong .mình chúa gét lừa đảo

13. zzkiuzz Thành Viên Cấp 6

Máy này hở chip VGA là cái chắc. Thằng em mình có 1 cái HP,xài vài ngày lại cho nghỉ ngơi vài ngày,vì mở cũng không lên,đợi vài ngày sau mở lại lên. Mà đã ra thế này thì có đóng lại,xài 1 time ngắn cũng bứt thôi. Chẹp...
    Mod xử sao cho hợp lý đi,chứ để thiệt thòi đến người mua quá.

14. savadepzai Thành Viên Cấp 2

Nói chung cái từ " bao test " nó trừu tượng lắm , khi mua nên hỏi cho kỹ là " bao test " ở đây là gồm cái gì cái gì

15. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Topic bán hàng Bao xài 1 tuần money back tuy nhiên sản phẩm cry không đủ đặc điểm nhận dạng (tem . . .) để kết luận nguyên trạng như lúc giao dịch hay không nên rất tiếc BQT không thể hỗ trợ được.

Topic close!