Tìm kiếm bài viết theo id

Tiền là tiên là phật mà!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi 12oclock, 24/11/10.

ID Topic : 2531198
Ngày đăng:
24/11/10 lúc 14:54
  1. phupham Thành Viên Cấp 4

Vì tôi đã có tiền rồi, thằng cha nào có tiền rủng rỉnh mà chả nói thế.

Sáng nào đi là mà túi dưới 300k là bữa đấy chả có tự tin tự tếch gì sất :cry_002:

2. what.if Thành Viên Mới

3. BoyHoiNach555 Thành Viên Cấp 4

có tiện sẻ tri dc hôi nách

4. bocap2duoi Thành Viên Cấp 5

Người có tiền mở miệng ra lúc nào cũng coi tiền không quan trọng.

Lúc trước đi làm cho ông sếp cũ, gia đình thuộc hàng tỷ phú. Trả lương trung bình thì mình cũng chấp nhận vì mang ơn đào tạo nghề, nhưng ghét mỗi cái tội là hứa thật nhiều thất hứa thì cũng thật nhiều. Lúc hay tin mình muốn nhảy cty, kêu mình cafe rồi giảng cho bài pháp SỐNG EM ĐỪNG CÓ ĐẶT MỤC TIÊU CAO QUÁ, ĐỪNG CÓ KHỞI NIỆM VÌ NẾU MÌNH MUỐN MÀ KHÔNG ĐẠT ĐƯỢC LÀ MÌNH SẼ THẤT VỌNG...
    lúc đó muốn hỏi ổng 1 câu mà đếch giám hỏi ANH MỞ CTY ĐỂ CỐNG HIẾN LÀM TỪ THIỆN HAY ĐỂ KIẾM TIỀN?

Lúc có dự án lớn thì kêu mình quay lại làm, lương... yên tâm. Mình nói là mình cần 2weeks si nghĩ, được gần 1 tuần thì có người cho mình hay là ngta kg muốn cộng tác với ông này, đừng có quay về coi chừng mệt nữa. Chỉ ngày hôm sau thì ổng gọi mình, nói là THÔI, ANH THẤY EM SI NGHĨ KỸ QUÁ ANH CŨNG KHÔNG THIẾT THA KÊU EM VỀ LÀM NỮA, ĐƯỜNG AI NẤY ĐI. Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý để từ chối, nhưng nghe cách ổng nói chiện thì mình bị shock. Từ đó trở đi mình không liên lạc với ổng luôn. Sau này đi tiệc tùng đám cưới gặp mình, ca tiếp bài ca ANH SẮP MỞ THÊM CTY, CẦN 1 GIÁM ĐỐC PHỤ TRÁCH KỸ THUẬT, EM CÓ THAY ĐỔI SUY NGHĨ THÌ GỌI CHO ANH. ANH MỚI MUA CHIẾC CAPTIVA MẤY TRĂM TRIỆU...
    Mình cắt lời VẬY LÀ NĂM NGOÁI THƯỞNG TẾT CHO NHÂN VIÊN CAO HẢ ANH (có ổng và thằng bạn học chung + làm chung cty ổng với mình đang ngồi). Ổng đá qua chuyện khác mà kg trả lời. Thằng bạn mình nói đầu năm 2009, mới sau tết 1 tháng, gọi dt nói là cty mình đầu năm đã có nhiều dự án lớn, trước mắt em có ít nhất 2 tháng 13 + 14 cho năm sau.... Nhưng thưởng tết 2010 thì thưởng nó có 1 tháng thôi.

Còn ở nhà ổng thì bà mama cũng kể cho mình nghe ngày xưa giúp người này, người kia... mà kg bao giờ kể công. Mấy lần bà mama bán ve chai, bà ve chai trả 3000d, bà mama kêu 3500d, ve chai kg chịu mua, vậy là bà mama đóng cửa dứt khoát kg bán.

Thiệt là quái chiu.

5. loc9000 Thành Viên Cấp 6

tiền đối với tôi không thành vấn đề bởi vì tôi không có tiền, chừng nào tôi có tiền thì đó mới là vấn đề.

6. keisuke.ami Thành Viên Cấp 5

Tiền là "Tệ" tiếng Tàu
    Tiền hay đi với bạc -- "tiếng Việt"
    ==> Suy ra Tiền là Tệ Bạc. Đúng hem ta ....Tiền là tiên là phật mà!

7. quangcon2 Thành Viên Cấp 3

tiền ko thành vấn đề, vấn đề là có bao nhiu tiền Tiền là tiên là phật mà!)

8. dangthuong07 Thành Viên Bạch Kim

tiến có thể ko mua được hạnh phúc nhưng tạo được niềm vui cho nhiều nnguoi

9. lynamhuy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Ở Mĩ thì No money no talk,ở VN thì mún qua cửa quan phải có chất bôi trơn(tiền) Tiền là tiên là phật mà!

10. superhero2010 Thành Viên Cấp 1

teaser mới của Đức Trí về sản phẩm âm nhạc Tiền là tiên là phật mà!

Tiền là tiên là phật mà! - 1

11. NoDiKus Thành Viên Cấp 1

hehe, dc 2 vé đi mega event 19 này ở intercontinental rồi =))

12. MiMac Thành Viên Cấp 1

13. nhanhtayne Thành Viên Cấp 1

Ngô Thanh Vân tại đêm hội Không ngừng đam mê ngày 19/12/2010 ^^

Tiền là tiên là phật mà!

xem tại đây