Tìm kiếm bài viết theo id

Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi giotmuaso8, 2/10/13.

ID Topic : 6985139
Ngày đăng:
2/10/13 lúc 17:34
  1. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    15
    Mình có nhu cầu học về hệ tại chức - vừa học vừa làm vì chương trình ban ngày mình không thể theo được nữa, giờ chỉ có thể học ban đêm, vì rất nhiều lý do ạ Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm.

Các bạn nào có kinh nghiệm học qua hay biết về vụ này thì cho mình hỏi, bây giờ hệ tại chức - vừa học vừa làm vẫn học ban đêm bình thường phải không ạ! Học phí có cao hok và thi đầu vào có khó không Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm - 1 .

Ngoài ra mình đang nhắm vào ĐH Công nghiệp vì gần nhà, nói j nói chứ 4 năm mà gần nhà cũng tiện lắm! Không biết có ổn ko nữa Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm - 2

Mong anh em có kinh nghiệm giúp đỡ!

2. twocat Thành Viên Cấp 4

thấy mấy đứa bạn học cũng dễ lắm, bữa đi bữa ko vậy mà cũng lấy được cái bằng

3. changngoc92 Thành Viên Cấp 5

ĐH Tài Chính - Marketing đang tuyển sinh đó bác. Học phí là 9tr/ 2hk Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm

4. dcom4mang Thành Viên Vàng

nên học trường ấy cho rẻ. chứ qua hutech 70chai mới lấy được cái bằng. mà xác định là lấy cái bằng về lót chuột thôi chứ kiến thức ko có nhiêu đâu bạn.

5. haviva Thành Viên Cấp 3

Vừa lấy bằng XD bên hutech xong, 39 chai tiền học cả thảy. Kiến thức hay không do mình, tại chức BK hay kiến trúc cũng thế thôi, tại làm chung công ty có cu học tại chức kiến trúc luôn, trình cũng chả hơn gì mềnh Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm

6. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Bên ĐH Kinh Tế thì sao nhỉ ? Mình có 2 option để chọn là 2 trường này Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm

7. dcom4mang Thành Viên Vàng

vậy là khóa 2011. chứ hien tại 520k *140 chỉ = 70 chai là ít.

8. conitech.jsc Thành Viên Vàng

Tại chức thì chỉ có 2 trường có thể nên chọn. khối kĩ thuật thì Bách Khoa, Kinh tế thì DHKT TPHCM thôi.
    học tại chức học mấy trường kia thì chỉ có ôm hận.
    bác định chọn CN4 thì mình khuyên 1 câu chân thành hãy dẹp ngay cái ý định đó ngay và luôn.

Khối tinh tế thì DHKT TPHCM là nhất: cơ sở của trường nhiều, học phí thuộc loại thấp nhất, chất lượng đào tạo 85 - 90% với chính qui, quên cái chuyện học lơ tơ mơ mà qua môn đi nhé, học và dạy rất nghiêm chỉnh, giáo viên nhiều gần như giáo viên trường này đi dạy trường khác chứ ko có giáo viên trường khác qua trường này dạy.
    Thầy cô hầu hết ko có tình trạng làm tiền sinh viên.
    nói chung là mọi mặt là tương đối ok hơn các nơi khác.

--> đây là kinh nghiệm phiến diện của bản thân mình rút ra từ rất nhiều bạn bè học tại chức rất nhiều trường. và mình cũng là ng đã tốt nghiệp hệ này của DHKT TPHCM và mình cảm thấy rất xứng đáng để nói đều này.

Nếu xác định và đây thì phải xác định học chứ không phải lấy cái bằng nhé vì thế bạn sẽ ko biết khi nào ra trường nổi. học tương đối rát và nặng.

chuyên ngành mình có 2 lớp khoảng 200em thi tốt nghiệp đợt 1 chỉ có hơn 20em dc thi (cho khoe tý trong đó có mìnhTìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm)
    đa số sẽ thi đợt 2 và 3. tới hiện tại thời điểm này vẩn còn vài em chưa tốt nghiệp dc Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm - 1

9. duy_ca_ca Thành Viên Kim Cương

nếu vào ĐH công nghiệp phải xác định chịu khó chi cho giảng viên mới mong tốt nghiệp

10. haviva Thành Viên Cấp 3

Dạng thứ 2 gọi là hệ văn bằng 2, bằng đóng chữ chính quy luôn, không phải vừa làm vừa học
    @dcom4mang: mềnh khóa 2008

11. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Cảm ơn bạn,
    Mình tính học Báo chí và truyền thông vì mình làm cty sự kiện, không biết có hợp lý ko nữa!

À, mà thi đầu vào khó không nhỉ, xa thời phổ thông 8 năm rồi Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm - 2

12. dcom4mang Thành Viên Vàng

Học gì lâu vậy. 2,5 năm thôi mà... Chính qui à. Mà thôi tự học là chính. Thằng bạn thạc sỹ rồi mà còn éo biết gì. Cocc mà . Cần bằng thôi

13. thuonggial2vn Thành Viên Cấp 1

tránh BK HCM ra nha bác, bên BK hoc đàng hoàng lắm , ko hề dễ dàng đâu, dù là TC nhé

14. haviva Thành Viên Cấp 3

VLVH, học 5 năm . Tui từ lúc TN cấp 3 tới lúc thi tại chức là 18 năm, vẫn đậu tốt , bác thớt cố lên Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm

15. thich dt Thành Viên Cấp 4

Mình cũng đang học ở đây

16. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Hết hạn đăng ký rồi, phải đơi qa tháng 5 năm sau Tìm hiểu về hệ tại chức - vừa học vừa làm

17. conitech.jsc Thành Viên Vàng

Lúc mình thi cũng học phổ thông 6 năm mới thi. nói chung chịu đi ôn với chịu học tý thì cũng không khó. đợt mình thi đầu vào 3 môn dc 26 điểm lúc mình thi là Toán Văn Lý.

tầm 14 15 điểm là chắc chắc đậu.

18. poorguy1984 Thành Viên Cấp 4

mình cũng vừa làm, vừa học đây ^^

19. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Mình muốn học ngành báo chí - truyền thông, mà xem bên Nhân Văn chỉ có ngành báo chí, vậy không biết ngành này có phục vụ tốt cho mình, đang làm ngề tổ chức skiện ko nhỉ ?