Tìm kiếm bài viết theo id

Tình yêu sinh viên

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi jimmy_vnu, 6/4/11.

ID Topic : 3045736
Ngày đăng:
6/4/11 lúc 07:16
  1. jimmy_vnu Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    15
    Lúc còn học thì xác định yêu đương thế nào cũng được. Nhưng khi con gái ra trường đi làm thì nó sẽ nhìn xa hơn. Muốn lập gia đình, có nhà cửa đàng hoàng, công việc ổn định... Đi làm tiếp xúc với môi trường mới cũng nhiều cám dỗ hơn là khi còn đi học, cho nên có thay đổi thì cũng là bình thường. Tôi cũng có 2 ông bạn bị bồ đá sau khi em nó ra trường. Hai lý do khác hẳn nhau:
    trường hợp 1 là vì em í muốn yêu người có nhà ở Hà Nội cho ổn định, trường hợp này ko nói nhiều, chỉ vì cô này quá thực dụng, cũng đành chịu
    trường hợp 2 là em í cho rằng thằng này lúc yêu ko quan tâm đến nó nhiều lắm, và khi ra trường nó đã dứt áo ra đi, chú này đã sống thử rồi và cứ tự tin là em nó không thể nào rời xa mình, ai ngờ chỉ trong vòng 1 tuần em nó đi làm đã bị bay cái vèo, chết mà ko biết sao mình chết nữa.

Con gái bây giờ thực tế hơn. Công nhận giờ có nhiều đứa thực dụng và lợi dụng, nhưng đó chỉ là một phần nhỏ và ko phải ai cũng thế.
    Quan điểm của riêng mình là xã hội dù có phát triển đến đâu và bình đẳng giới thế nào đi nữa thì bản năng của đàn ông là che chở và của phụ nữ là dc che chở. Tình yêu là quan trọng nhưng cảm giác an toàn cũng quan trọng ko kém. Đừng hỏi vì sao đàn ông có tài, kiếm nhiều tiền, chín chắn, từng trải có lợi thế rất nhiều trong việc chinh phục . Phụ nữ yêu rất sâu, mãnh liệt, nhưng khi xác định tìm cho mình một bến đỗ thì họ thường có khuynh hướng chọn người mang lại cho mình cảm giác an toàn, ko bất an và có thể che chở chăm lo cho gia đình. Đây cũng giống như câu hỏi con gái hay hỏi nhau: Khi bạn ko thể cưới ng mình iu và iu mình thì bạn sẽ chọn ai, người mình iu hay ng iu mình? Khi còn trẻ và thanh xuân, bạn sẽ chọn ng mình iu, dám chấp nhận và dám hy sinh. Nhưng khi trái tim đã mệt rồi, thanh xuân đã qua rồi, bạn còn đủ sức chạy theo một ng hay là đi tìm cảm giác an toàn???

2. Gia Khang Verified

chẳng mún ju thêm lần nữa

3. kzam Thành Viên Cấp 6

Cái này bác mới phát hiện hả?
    2 cụ thân sinh nhà em đã nói với em ngay từ đầu rồi.Cứ từ từ mà yêu,khi đi làm chín chắn là có suy nghĩ khác à.Vậy cho nên,thời đi học,yêu đương nó ko vị kỷ nhiều.Chứ ra đời rồi thì nó còn dính nhiều thứ.

4. uuvothanh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

trường hợp của mình rơi vào trường hợp một, quen nhau 6 nam sau khi ra trường đi làm người đó đã quyết định quen một người cùng công ty lớn hơn 5 tuổi và sắp đám cưới luôn rồi.Quả thật là rất sốc và buôn

5. Snow? Thành Viên Cấp 4

bữa giờ tòan thấy topic trách móc ,thời nay cái câu "đẹp che,xấu than" hợp hơn

6. Sir.Karamello Thành Viên Chưa Kích Hoạt

@ chủ tóp:
    Thằng đàn ông khi cưới vợ thì con vợ phải theo mình. Số mình lên hương trúng xổ số, lúc đó mình sướng con vợ sướng theo, mình không may đì đẹt, vợ cũng phải chấp nhận, cấm kêu ca.
    Nếu mình đã xác định được sự nghiệp cho bản thân mình thì dù bây giờ đã "làm nên" nó hay chưa cũng chả sao vì quan trọng là mình có tin là mình sẽ làm được hay không mà thôi. Chứ còn rồi hay chưa thì biết thế nào cho đủ. Chuyện hơn thua được mất ở đời là chuyện bình thường, nghĩ thế chứ nghĩ nữa thì cũng thế. Có ai dám đảm bảo là mình sẽ kiếm được nhiều tiền trong suốt cả cuộc đời không ?
    Đứa nào khi vui thì vỗ tay vào, khi thấy chồng chưa hơn được thiên hạ thì rỉa rói. Đấm bỏ miẹ nó đi.
    Các cụ có câu "Chó không chê chủ khó, con không được chê bố mẹ nghèo." không thích à ... đệt mịe cút.

Anh nói thật, mình có một cái nghề dù hiện tại lương lậu không cao, nhưng có thể dùng nghề đó để kiếm cơm thiên hạ. Sự nghiệp hay nói cách khác là làm giầu phải từ từ tích luỹ tư bản, éo nhanh được đâu. Trước tiên cứ phang đi cái đã.

7. diendan5giay2 Thành Viên Cấp 1

phang cái gì thế bác :sure:

8. yeuem17102007 Thành Viên Cấp 2

trên tin thần vui chơi là chính thôi bác...4 năm yêu người....giờ mình trắng tay...vậy hỏi có đáng không...

9. hoa tuong vi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thời buổi h làm j còn có tình iu trong sáng và lãng mạn =.=

10. Sir.Karamello Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Sao tớ ghét mấy cái thằng ca thán này thế, chưa hiểu ra âm dương điều hoà rồi. Yêu là một chuyện, kiếm cơm là một chuyện khác hẳn. Đành rằng tiền bạc sung túc là động cơ ngàn mã giúp tình yêu thăng hoa nhưng chỉ dằn bụng thôi. Đệt, hễ động chạm khó khăn tý trong tình cảm lại bảo không yêu đương nữa, tập trung kiếm tiền. Mà chắc chó gì đã kiếm được nhiều tiền hơn. Tài có một mẩu, tuổi nào mà đòi xúc của thiên hạ.
    Chí khí chó má cả nải thế kia, "khi nào nhiều xiền, anh mới tính chuyện yêu" luôn là ní nuận của những thằng LOSER éo biết cách chốt hạ gái khi đầu nó chưa mọc sừng, gái liếc qua đã nản con mịe nó rồi.
    Anh thật, cho tới hôm nay, thằng nào không chứng tỏ được năng lực làm cách mạng bị con bồ dá banh đít là quá hợp tình hợp lý.

11. Aku_5s Thành Viên Cấp 2

mấy bạn cứ nói thời nay thế nọ thế kia, thời nào cũng tùy thôi. Mình thấy quan trọng là bản chất và cách sống + lựa chọn cuộc sống, nếu bản chất mà thế thì ở thời nào cũng thế. Các bạn bảo giờ ko có tình yêu trong sáng và lãng mạn, chính những phần tử gieo rắc suy nghĩ như thế, sống như thế nên mới có kết cục như thế. Life is what you make it mà. Tình yêu sinh viên

P.S: nghe bác Karamello nói đã quá! Tình yêu sinh viên - 1

12. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

Thời sinh viên có 7,8 cặp yêu nhau trong lớp, tới ra trường cũng thành được 5,6 cặp luôn. giờ vẫn rất vui, con cái đề huề.

13. hOa.thAn.nOng Thành Viên Cấp 3

mình iu từ năm 4 đại học và mới ra trường đi làm , cảm nhận được sự khác biệt của tình yêu thời còn đi học và đi làm có tiền (bf mình chưa đi làm) mình có thay đổi theo chiều hướng đi xuống trong tình iu đang đẹp của thơi sinh vien nhưng cũng nhờ bf tâm lý , từng ngày từng ngày nhẹ nhàng mình nhận ra và hiện giờ tụi mình vẫn đẹp ,,, mình mong không chỉ có duyên quen nhau mà sẽ có nợ với nhau, mình chỉ muốn được yêu và yêu chỉ 1 lần, mối tình đầu của mình hihihi ... vài dòng chia sẽ cùng bạn.

14. sinhviênnghèo22 Thành Viên Cấp 3

đúng là tình cảm quan trọng thật nhưng khi nhìn xa hơn thì thường con gái chọn cho mình 1 bến đỗ an toàn, có thể chở che cho mình...đừng trách con nái thực dụng

15. hogia Thành Viên Cấp 6

biết lựa đúng thì vẫn thành .ĐÚNG như SIR KAM nói :"Những thằng bị đá là do 0 có đầu ,ảo tưởng,tham nên đau khổ"
    Tình yêu sinh viênTình yêu sinh viên - 1 .Đa số Ng đẹp phải dành cho ng có tài .mình lựa dễ thương +tính tình thôi

16. baby_happy2103 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình hổng có tình iu sinh viên, lớp mình hơn nửa lớp là girl rồi. Có 10 boy à mà chuyển giới hết trơn rồi. =.=''

17. kothouwr Thành Viên Cấp 5

đúng là kẻ hủy diệt cóa khác, dù sao cũng cóa nhiều suy nghĩ giống e Tình yêu sinh viên

18. asddsa Thành Viên Cấp 3

than vãn làm gì ^^ hãy biết đạp lên số phận mà đi chứ,nó bỏ mình mình kiếm con khác ngon hơn =))