Tìm kiếm bài viết theo id

Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi FixerPrice.com, 24/2/10.

ID Topic : 1621439
Ngày đăng:
24/2/10 lúc 12:05
  1. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

Tuổi tham gia:
    14
    Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1
    Mình vừa tậu con K-Touch H888 vào dịp tết vừa rồi nên giờ tạo topic này với mong muốn khám phá nhưng tính năng của dòng đt giá rẻ K-Touch.

Đầu tiên là những tính năng của con này mà mình đã khám phá mổ xẻ:
    1. Khả năng đa phương tiện:
    1.1. Nghe nhạc: +1 cho khoảng dùng tai nghe, âm thanh vòm Yamaha (bass good) nghe rất đã lỗ tai. Về loa ngoài: Nếu để max vol thì nghe sướng nhưng dễ rách loa và rè rè sau 1 thời gian, tốt nhất chỉ nên để vol tầm 50% cột âm lượng là max ==> Chỉ nên nghe nhạc bằng tai nghe.
    1.2. Xem phim: Good với màn hình rộng (so với đt phổ thông) 320x240; Tuy thông tin đọc được trên TGDT ghi em này hỗ trợ AVI, MP4, 3GP nhưng khi mình save phim vào thì chỉ xem được 3GP, mà 3GP ko phải lúc nào cũng save vào là xem ngay, có những file recover chép vào chẳng xem được. Về khoảng này mình hơi kém vì trước đó ko dùng đt nào có hỗ trợ xem phim. Ai biết lý do thì cho mình xin 1 lời giải thích!???
    1.3. Chụp hình - quay phim: Trưng cho vui thôi, chât lượng hình xấu lắm... VGA mà ^_^
    1.4. Ghi âm: Khá tốt, có lọc âm. Mình đã test ghi âm khi nghe nhạc.

2. Đàm thoại: Kết nhất khoảng này của máy. Có thể setup chế độ tự động hết tiền (tự động cúp máy sau thời gian qui định), ngoài ra còn thêm chức năng chặn cuộc gọi và sms heheh với chức năng này thì mình ko phải dùng dịch vụ chặn cuộc gọi của các nhà mạng.

3. Java: Trong máy đã có sẵn 4 soft Bolt, Ola, OperaMini và 1 Game Java
    - Bolt: trình duyệt được quảng cáo là nhanh gấp đội Opera mini nhưng vào rất chậm, tầm cở của con H888 này thì cũng chỉ vào Facebook chơi thôi nên mình thường dùng Opera mini hơn.
    - Ola: Soft chat yahoo, soft này good nhưng hay bị lỗi. Chả hiểu sao vào yahoo onl được 1 tí màn hình trắng bóc rồi treo máy luôn phải reset lại, về vấn đề này bro nào đã dùng qua và biết nguyên nhân thì mách cho nhá.

4. Chức năng 2 sim 2 sóng hoạt động rất tốt nhưng khi call thì chỉ 1 sim hoạt động sim kia sẽ ở chế độ busy. Không như 1 số máy 2 sim 2 sóng khác có thể bắt cả 2 cuộc gọi cùng lúc.

5. Thẻ nhớ: Quảng cáo hỗ trợ thẻ 4Gb (TGDD còn nổ hơn, bảo hổ trợ thẻ 8Gb) nhưng mình khuyên các bro chỉ nên mua 2Gb mà lắp vào con này, 4Gb lắp vào máy chạy ko nổi tự động out thẻ hoài.

6. Bảo mật: Có nhưng ko có pass (AI BIẾT PASS LÀ GÌ CHO MÌNH XIN). Mình mua máy xong vài ngày sau là đi công tác luôn nên giờ cũng ko biết pass là gì để edit. Cuốn hướng dẫn sử dụng nói rất chung chung nên đừng trong mong tìm hiểu gì ở nó, tự mò là chính.

Đó là nhưng gì mình đã biết về con K-Touch H888 này, mình tạo topic với mong muốn chia sẽ cùng ace. Tìm hiểu những tính năng mà mình chưa biết cũng như những ứng dụng Java tích hợp được với H888. ACE chia sẽ nhiệt tình vào nhá.

K-TOUCH H888 Q&A
    Q: H888 ghi em này hỗ trợ AVI, MP4, 3GP nhưng tại sao nhiều phim chép vào đuôi như thế mà có cái đọc được có cái không?
    A:
    Theo như mình biết thì có thể do độ phân giải của clip bro chép vào wá cao so với cấu hình của máy,nói nôm na đại lọai là đầu dvd thường ko thể xem đĩa dvd HD vậy đó, bro fải convert clip đó ra đúng độ phân giải cho phép của máy thì mình nghĩ có thể xem được.
    cái này mình đã từng test rồi, máy mình lg km900 arena chép clip mp4 với phân giải 640x480 và setting high quality thì xem rất mượt và nét, nhưng khi chép vào samsung star thì cái ss cứng đơ ko đọc đc, mình fải convert lại xuống còn 320x240 thì cái ss mới đọc trơn tru. - Trích hamster_fans01
    Q: Máy có độ phân giải 320x240 nhưng sao khi set wallpaper 320x240 trên máy thì lại bị hở 2 đường trên dưới?
    A: Hình nền down trên mạng về size 320 x 240 đễ lên bị hỡ 2 đường trên dưới.Đổi lại độ phân giải 320 x 256 là đều ngay - Trích ginstyle
    Q: Password của máy là gì?
    A: Mặc định là 1122, còn sau này muốn đổi sang pass khác thì tuỳ bạn edit. - Trích cuti_5s

2. berbatov09 Thành Viên Cấp 4

Mình cũng đang xài H888, những gì bạn nói hầu như là đã chính xác rồi. Đúng là loa ngoài nghe hay nhưng hay bị rè. Kiểu dáng của máy hình thì rất là Ok, manly phải ko? Nhưng điều mà mình kết nhất là Pin của nó, ai nói máy TQ pin xài yếu chứ mình thì rất hài lòng về nó. Mình nói máy mình thôi nha, mình nghe gọi nhắn tin, nghe nhạc bình thường có thể hơi ít tý thì cũng để được 1 tuần. Còn nhiều thì khoảng 4-5 ngày. Chỉ có điều khi mình nhắn tin muốn bấm số 5 bằng Alt + 5 thì ko được. Vậy thôi, nhưng nói chung máy TQ và giá em nó như vậy theo mình là Ok lắm rồi.

3. hamster_fans01 Thành Viên Vàng

vấn đề đầu tiên theo như mình biết thì có thể do độ phân giải của clip bro chép vào wá cao so với cấu hình của máy,nói nôm na đại lọai là đầu dvd thường ko thể xem đĩa dvd HD vậy đó, bro fải convert clip đó ra đúng độ phân giải cho phép của máy thì mình nghĩ có thể xem được.
    cái này mình đã từng test rồi, máy mình lg km900 arena chép clip mp4 với phân giải 640x480 và setting high quality thì xem rất mượt và nét, nhưng khi chép vào samsung star thì cái ss cứng đơ ko đọc đc, mình fải convert lại xuống còn 320x240 thì cái ss mới đọc trơn tru.

còn vấn đề thứ 2 là OLA, cái này theo mô tả của bro thì có lẽ do trình OLA rồi, vì bản thân mình xài OLA rất hay bị disconnect yahoo,có khi nào máy bro bị dis yahoo rồi treo luôn ko? thử cài soft chat khác thử xem...

vài ý kiến,có gì sai sót bỏ wa cho...

4. Mèo Đen Thành Viên Chưa Kích Hoạt

alt + 5 lỗi bạn lên BH cài fan mềm mới là chạy oki

máy này xài 1 ngày call tầm 30 fut, nt nghe nhạc 2h thì xài tầm gần 3ngày, bạn chắc ít xài nên xài lâu wa ta Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

@ chủ topic: máy mình chạy thẻ 8bg của N86 đây, mua của 1 bro 5s, chạy bt

5. ginstyle Thành Viên Cấp 1

Minh cũng mới mua con này, cũng tốt lắm. đọc trên nhiều diễn đàn thấy con này hay bị lỗi Alt + 5 lắm (mình chưa bị, hên wa'). Thấy H888 xem phim cũng tốt chán, rõ đẹp. Mà có điều dùng 1 số phần mềm convert film chất lượng cao quá thì xem hơi bị giật hay như bác hamster_fans01 ở trên nói độ phân giải lớn cũng ko xem đc. Cái bất tiện là thẻ nhớ phải tắt nguồn tháo pin ra mới lấy đc. còn kết nối USB thì kim lun sạc pin dễ hư pin (hồi đó mình có 1 cái bị rồi, có lần đag kết nối bị nổ nguồn do điện tăng >.<).Loa ngoài ghe to, mà mấy cái dt TQ này bật to quá loa bị rè và mau hư loa lắm, nghe headphone hay chán.Hình nền down trên mạng về size 320 x 240 đễ lên bị hỡ 2 đường trên dưới.Đổi lại độ phân giải 320 x 256 là đều ngay.Còn lại mọi thứ ok hết.

6. Continental_man Thành Viên Cấp 2

Đang xài con H899 và con H999 .
    Report con H899 khác con H888 cài vỏ sau bằng da và thiết kế khác 1 chút ,h899 kiểu dáng đẹp hơn và cái lỗi về phần mêm alt 5 đã fix ,hỗ trợ thẻ 4GB ,hiện Thegioididong da hết bán H899 ,H888 . Loa ngoài âm thanh vòm Yamaha nghe nhạc fai nói từ xưa tới giờ chưa thấy cái dt nào nghe lớn và hay đến vậy , ko bị rè.
    H999 bán bán 1t9 , xài cực ngon wifi ,GPRS ,bluetooth ,xài trình duyệt Opera Mini lên web ,Yahoo, Facebook ... rất đáng xài chỉ thua E71 ở hệ điều hành Symbians thôi.Bù lại 2 sim 2 sóng online.Có khả năng giả lập âm thanh nền và đổi giọng nói.Chup hinh 3MB đẹp hơn E71 nhưng thua E72.Tiếc cái là H999 loa ngoài nghe bé xíu.Âm thanh trong hơn H899 và chức năng rung mạnh đến nỗi tê tái.
    Tất cả các máy K-touch dòng H bắt đài FM ko cần tai nghe.Black list ,white list , từ chối tin nhắn ,ghi âm .

7. start307 Thành Viên Mới

dong china mobile thong thuong là vậy đó ma. tuổi thọ MH kém

8. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

@ berbatov09:
    Lỗi Alt+5 trong đợt hàng H888 mình mua hôm mùng 4 tết vừa rồi đã được fix bro ah, mình dùng bt ko gặp phải trường hợp lỗi này. Về pin thì phải công nhận bro xài lâu thiệt, mình xài pin con này lâu nhất cũng 4~5 ngày (nghe gọi nhắn tin), nếu onl GPRS Y!, nghe nhạc... thì tầm 2,5 ngày là cạn pin. PIN GOOD

@ hamster_fans01
    :
    Heheh hay quá, cảm ơn bro đã giải đáp cho thắc mắc ko xem được video 3GP, mình sẽ test khi converter clip sau. Thanks!. Nói về đề tài soft OLA thì tệ còn hơn chữ tệ mình đang CHAT tự động treo máy luôn đấy chứ có phải dis rồi treo đâu. Soft Chat có kèm quảng cáo ==> tốn GPRS ==> chậm. Mình đã tìm được giải pháp cho vấn đề này bằng 1 soft CHAT khác cực ngon, sẽ post cho ace download dùng thử sau 1 tuần test.

@ Mèo Đen:
    Ec, sao bro chạy thẻ 8Gb được hay thế? tối đa H888 chỉ tới mức 4Gb thôi mà????

@ daotaodauthau:

Sim G-Phone hình như gắn vào máy dtdd nào cũng chạy hết á, mấy ông sếp mình vẫn thường tháo ra gắn vào dd để sử dụng.

@ ginstyle:

Heheh cảm ơn bro, 320x256. Hướng dẫn này của bro giúp mình fix wallpaper cho con này thêm lung linh đấy, thanks!

@ Continental_man:

Lúc đầu mình định mua H899 rồi đấy nhưng hết hàng, đang cần gấp nên mới chọn luôn H888 âu cũng ko thất vọng heheh. Thấy bro quảng cáo con H999 dzoi nhiều tính năng hấp dẫn quá, hôm nào về phép chắc lượm thêm 1 chú chơi 2 tay 2 súng 4 sim 4 sóng cho oách heheheh...

9. pro_nhe85 Banned

Q-mobile 1tr890 có wifi, đa chức năng như đt chủ thớt, bạn nào xài rồi cho mình cảm nhận với. Đang phân vân.

10. zuti_stork Thành Viên Cấp 6

pin lâu.2 sim rất tiện .giá thành rẻ.độ bền chưa biết thế nào

11. Super_vip Thành Viên Bạch Kim

con này giá cả sao??

12. pro_nhe85 Banned

chà, cái cần nhất là độ bền, lỡ sau 12 tháng mà nó đổ bệnh nặng là toi....Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

13. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

@ zuti_stork;35185069:pin lâu.2 sim rất tiện .giá thành rẻ.độ bền chưa biết thế nào
    @ pro_nhe85;35186266: chà, cái cần nhất là độ bền, lỡ sau 12 tháng mà nó đổ bệnh nặng là toi....Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888
    "Của bền tại người" câu nói này càng đúng hơn khi bạn dùng hàng made in china heheh. Nên hạn chế rơi rớt, vô nước, ko để nơi có độ ẩm cao... nếu giữ kỹ mình nghĩa xài vài năm là bình thường. Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1

14. Mèo Đen Thành Viên Chưa Kích Hoạt

k tin wa đây m cho test nhé, đang xài số 0945556789 và 01685556789 trong đó đây, muốn test call m Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888, dt 2 sim giá từ 500k ghi hỗ trợ 2gb hay 4gb đều có thể chạy 8gb, mà hên xui nhé ( thử cái mobell m220, m230, h888) cái dc cái k, k hiểu Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1

15. cuti_5s V.I.P Member

pw của dòng máy thường 1122 or 0000 or 1234 chung cho các loại máy 2 sim đó bro 1122 là sử dụng nhiều nhất .

16. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

@ Mèo Đen: k tin wa đây m cho test nhé, đang xài số 0945556789 và 01685556789 trong đó đây, muốn test call m Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888, dt 2 sim giá từ 500k ghi hỗ trợ 2gb hay 4gb đều có thể chạy 8gb, mà hên xui nhé ( thử cái mobell m220, m230, h888) cái dc cái k, k hiểu Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1
    Nói thế thì mình biết máy mình thuộc hên hay xui rồi, chỉ có thể chạy 2Gb thôi. 4Gb bỏ vào cũng nhận đấy nhưng chỉ nhận thôi chứ ko cho sao chép, mấy lần sao chép toàn bị dis thẻ. Phải restart lại máy mới chịu nhậnTopic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 2

@ cuti_5s: pw của dòng máy thường 1122 or 0000 or 1234 chung cho các loại máy 2 sim đó bro 1122 là sử dụng nhiều nhất.

Heheh cảm ơn bro, thông tin rất bổ ích. Pass H888 là 1122 Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 3Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 4

17. anluulac Thành Viên Cấp 1

máy tuy màn hình lớn nhung độ phân giải thấp,khoảng 1.. *2.. thôi, chứ không có 320*240 đâu bác
    ola và opera thì máy em đọc tốt,còn bolt thì vào chỉ có ngồi ngó thui,đọc cả ngày cũng không xong
    nếu bác sử dụng thẻ SDHC xịn thì 8G máy vẫn chạy tốt đó(em mua chỉ khoảng 350k hà),nhưng mà xài không biết bao giờ hết.
    máy e sạc pin gần 3h mới xong, mấy bác có bị vậy k?

18. pro_nhe85 Banned

thank bạn nào đã cho pass nhé, cũng mới đập hộp con F-mobile B950 có wifi, công nhận lướt nhanh gần như iphone, tìm đc wifi ở mọi nơi. Nhưng mà nản dân mình keo thật, đã đăng ký wifi xài trọn gói rùi, xài tăng thêm bao nhiêu vẫn thế. Ấy mà ai cũng vẫn đặt pass cho wifi, lại còn có ng đặt tên wifi là "not4u".....bó tay.

19. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

@ anluulac: máy tuy màn hình lớn nhung độ phân giải thấp,khoảng 1.. *2.. thôi, chứ không có 320*240 đâu bác
    ola và opera thì máy em đọc tốt,còn bolt thì vào chỉ có ngồi ngó thui,đọc cả ngày cũng không xong
    nếu bác sử dụng thẻ SDHC xịn thì 8G máy vẫn chạy tốt đó(em mua chỉ khoảng 350k hà),nhưng mà xài không biết bao giờ hết.
    máy e sạc pin gần 3h mới xong, mấy bác có bị vậy k?

Hic, làm sao biêt thẻ xịn hay không (xài được hay không) vì khi gắn thẻ vào đều nhận, chỉ đến khi copy - past dữ liệu qua lại mới sinh bệnh nếu đúng như bro nói tui chắc mua thẻ 8G xài luôn, 2G dùng ko đủ. Sạc 3h full cũng được rồi, máy mình sạc cũng tầm đó nhưng xài thì tầm 2,5 ~ 3 ngày ah, chắc do hay vào GPRS và các ứng dụng java linh tinh.

@ pro_nhe85: thank bạn nào đã cho pass nhé, cũng mới đập hộp con F-mobile B950 có wifi, công nhận lướt nhanh gần như iphone, tìm đc wifi ở mọi nơi. Nhưng mà nản dân mình keo thật, đã đăng ký wifi xài trọn gói rùi, xài tăng thêm bao nhiêu vẫn thế. Ấy mà ai cũng vẫn đặt pass cho wifi, lại còn có ng đặt tên wifi là "not4u".....bó tay.

Nếu là mình, mình cũng đặt pass wifi bro ah. Càng nhiều người dùng thì tốc độ truy cập càng chậm.

20. davuong Thành Viên Cấp 6

không có gì là chùa cả...Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 2