Tìm kiếm bài viết theo id

Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi FixerPrice.com, 24/2/10.

ID Topic : 1621439
Ngày đăng:
24/2/10 lúc 12:05
  1. khuudtien Thành Viên Cấp 5

mún mua 1 cái K-touch, mấy bro xem mua con nào hợp lý nhất, có phải H999 ngon nhất ko vậy vì nó mắc nhất nhưng tính năng có giống h899 với h888 ko

2. rooney10 Thành Viên Cấp 3

Mình thấy H888 là OK nhất, còn lỗi gì thì mình chưa thấy vì mình chỉ xài nghe gọi, nhắn tin và nghe nhạc thôi. Chứ còn vào web hay chụp hình mình chẳng cần, nên theo mình H888 là OK. Pin thì nếu xài nghe gọi và nghe vài bài nhạc thì được cả tuần, còn nhiều hơn tý thì khoảng 4-5 ngày. Mua H888 đi bạn.

3. shop.alamhuynh Thành Viên Mới

Theo mình thì H888 giờ cũng fix hết lõi rồi bro ah, mình mới mua hôm tết đây. H899 phải dùng kỹ mới đẹp vì nếu lớp simili phía sau mà tróc ra thì thấy xấu liền. H999 chưa dùng nhưng xem qua các chức năng của em nó thì con này đỉnh nhất có cả bi.

Mang ra bảo hành Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

4. Pasta Thành Viên Cấp 4

Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 coi chừng hư không có linh kiện thay,cục sạc nó còn không bán rời nữa mà.

5. Thienduongbenho Thành Viên Cấp 3

thanks các bạn, mình đã ngâm cứu, TGDD fix giá con H999 còn 1689 K, đang đinh mua 01 con H999

6. shop.alamhuynh Thành Viên Mới

Hàng Trung Hoa chỉ dành cho những anh hùng mà Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1. Nếu nó ko bán sạc mình có thể mua dây USB cắm thẳng vào PC sạc hay tìm 1 adapter có nguồn điện tương đương mà dùng, loại adapter này ở ngoài bán nhiều mà cũng rẽ lắm :41_002:

Theo mình thì hơi phí, nếu lựa chọn thế bro ráng dành thêm vài trăm tậu 1 chú 3G xài cho sướng. ^_^ 3G NOKIA giờ tầm 1tr9.

7. tmt264 Thành Viên Cấp 6

thôi close topic ở đây nhé Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

8. leminhcay Thành Viên Cấp 3

Ai xài rồi cho mình hỏi GPRS của dòng này tốt không?

9. hidronak Thành Viên Vàng

con 999 sao nó rớt giá mau vậy, mà kiủ dáng nó thua 888 và 899 xa thật, đúng là tự design nó khác.

10. anluulac Thành Viên Cấp 1

điểm yếu ngoài chụip hình ra,em nó còn bị:
    java gài bị giới hạn: ngoài 4java mặc định theo máy,chỉ gài thêm được 6java thôi.
    không có bộ nhớ trong(cái này chán nhất)Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888: vào những trang web hay wap mà nặng kí= WAP thì báo bộ nhớ đầy,k vào được.gởi tin nhắn MMS lớn hơn 10k thì bó tay(bác k thể chèn hình,nhạc ngoài chữ và chữ ra), hộp thư đến của MMS chỉ lưu đủ 1tin báo cáo của tổng đài,tin thứ 2 không mở ra được do k đủ bộ nhớTopic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888 - 1

11. hidronak Thành Viên Vàng

vừa mua 1 con 899 (888 hết rồi ở tgdd), con này dọc có chút xíu mà thix ghê. chỉ 1 cái điểm trừ là bàn fím nhỏ wá bấm k wen. hix

12. lethanh91 Thành Viên Bạch Kim

Chào mấy anh chị hiện tại e đang xài con h899 nhưng mà e xài thẻ nhớ 4gb thì máy hay bị tắt và khi tải hay xoá gì đó trên pc and đt đều bị văng thẻ nhớ ra???
    Vấn đề thứ 2 là chát ola bị trắng màn hình
    Anh chị nào biết cách chỉ em với.

13. vohongquang Thành Viên Bạch Kim

Bà cô lúc trước mua 1 con K-touch bảo hành chỗ đít sạc quài luôn, nản quăng làm đồ chơi cho thằng con luôn Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888

14. anluulac Thành Viên Cấp 1

do thẻ nhớ em bị virrut hoac là thẻ chất lượng không tốt nên xảy ra tình trạng trên.
    còn chat ola bị trắng màn hình là do máy lỗi phần mềm đó em, không sao đâu,nếu thấy khó chịu thì đem lên bh cài phần mềm lại nhé

15. dochoilaptop Thành Viên Cấp 4

Mình mới vừa mua 1 em, xin các bạn vui lòng recommend phần mềm nào từ điển lớn lớn mà xài nhanh 1 chút. Mình hiện cài từ điển 60kbyte à, dung lượng rất ít.

16. Mr.T94 Thành Viên Cấp 1

*Bác chủ thớt update một số cái sau đây đi cho anh em tham khảo :
    *đây là bài hướng dẫn fix 3 lỗi của H888 và H899 *máy support tốt thẻ 4gb bác ạ không bị lỗi như của bác đâu ( có cái 4gb hơi thừa )
    *Độ phân giải chuẩn của con này là 170x240 chứ không phải 240x320 đâu
    *đây là một số soft java đã được test hoạt động rất ổn định trên H888 và h899 do bác tiendhv bền vn-zoom up
    *Nếu bác nào mang về chỉ chạy 1 sim mà lần đầu gọi không được phải gọi lại lần 2 mới được ( em gọi 900 lúc đầu không thấy kết nối được , nghe không tiếng động ) thì phải vào Cài đặt => cài đặt 2 sim => chỉ dùng sim 1 =>ok là được
    *Máy có tính năng hèn giờ bật tắt máy rất hay giúp tiết kiệm pin ( cho nó tắt vào lúc 10h tối và bật vào lúc 6h sáng Topic dành cho ai đã, đang và sẽ sử dụng K-Touch H888) các bác vào Menu=> hỗ trợ công việc => hèn giờ bật tắt máy =>....

17. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

H888, H999 mình dùng thử so sánh GPRS thì con H999 hơn hẳn về tốc độ. H888 load hơi chậm.

Nó lo đầu tư vào phần ruột rồi nên phần vỏ ko quan tâm đấy mà. "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn".

Chính xác bàn phím quá nhỏ

Lỗi này mình cũng đang bị với con H888 theo kinh nghiệm sử dụng của mình thì chỉ nên sử dụng thẻ nhớ với dung lượng bằng 50% dung lượng nhà sản xuất đưa ra thôi. Không chỉ con này mấy con nokia mình dùng cũng gặp trường hợp này, bỏ thẻ nhớ dung lượng theo như NSX ghi thì máy 1 là chậm, 2 là treo, 3 là tự động restar...

Kỳ vậy ta, mình dùng thì chưa có gì xảy ra. Có 1 lần sock điện e nó mang đi bảo hành giờ xài ok

Ok

18. yenversace Thành Viên Cấp 5

- Sao con H888 của em duy nhất 2 phần mềm cài sẵn là Ola và Tetris... Kì lạ.
    Em vào ola và chat SHmessenger bình thường nhưng vào wap ko đc, cứ báo là " Lỗi kết nối"
    - Cái phần mềm Bold gì đó máy e cũng ko có nốt... Hix
    *** Bác nào giải thích hộ e đc ko ạ.

19. Hàng khựa mà cũng làm review sao, thà mua 1202 xài cho lành còn dư tiền làm chuyện khác. Cầm cái đt khựa loa rè màn hình xấu ra đường ko khéo lại mang nhục (bữa gặp 1 em cầm con này, mình hỏi "BB hả em", nó gục mặt xuống bảo "dạ ko, đồ TQ anh ơi")

20. NL-OnlineShop Thành Viên Cấp 3

gớm, so như bro thì người ta bán đt TQ làm cái gì. Bro lên website của ibuy đi, toàn hàng " khựa " đó, mà người ta còn làm cả 1 diễn đàn để chia sẻ thông tin, cách dùng, ... Loa rè vì bro mở to quá thì nó rè là phải, đang xài 1 cây BB 8830 WE, so sánh 8830 với cây H888, độ to : 8830 thua ; nghe nhạc = earphone : 8830 thua ; độ đơn giản khi sử dụng : 8830 thua ; giá : 8830 hàng renew mắc hơn H888 ; màn hình : chấp nhận là 8830 nét hơn nhiều. Nhưng với 1 máy chính hãng TQ, brandnew, giá 1tr thì như vậy là quá tốt rồi. Có ngon mà cầm 1tr mua được 1 cái nokia brandnew mà đút cái thẻ tft vào nghe nhạc được. Nhục thì chẳng có gì phải nhục, cầm cái 1202 trắng đen của bro ra so với K-touch TQ xem thằng nào " ngon " hơn. 1202 h ngoài hàng bán cũng ~ 430k, xem như bro dư được 570k xem bro mua được cái gì ? dữ lắm là cái mp3 TQ, cũng lại là TQ.