Tìm kiếm bài viết theo id

Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bonishop, 4/10/13.

ID Topic : 6988469
Ngày đăng:
4/10/13 lúc 12:07
  1. HoàngLongGarden Www.CayAnTrai.Com

Chủ thớt cho mình hỏi. Trước đây mình đeo kính cận 2,5 độ. Sau đó bị vỡ nên không đeo mắt kiếng một thời gian khoảng 4 tháng liên tục. Khoảng thời gian đó mình chơi cầu lông đều đặn. Bây giờ đi làm kính người ta báo cận có 1,5 độ thôi. Riêng mình thấy rõ là mắt mình nhìn thấy rõ hơn nên không nghi ngờ kết quả đo
    - Vậy mắt có khả năng tự hết độ cận không chủ thớt, mình tính xài kính không độ cho nó chống bụi thôi. Để một thời gian xem mắt có giảm độ cận nữa không.

2. bonishop Thành Viên Cấp 4

Khả năng độ cận giảm hoặc hết hoàn toàn cũng có xảy ra nha bro. Nếu bro đã kiểm tra lại thấy đã xuống 1,5 độ và bro cảm thấy thoải mái khi không đeo kính thì hãy để tự nhiên vậy nha bro. Còn sử dụng kính mát chống bụi thì tìm kính đừng cong quá, sau đó theo dõi vài tháng xem mắt của bạn tăng hay giảm độ. Thân!

3. HP_NGUYEN'S Thành Viên Cấp 4

bạn nào cần tư vấn gì thì cứ vô topic hỏi nhé

4. sang_ongbut Thành Viên Kim Cương

Chọn gọng kính sao cho vữa cỡ đầu vậy bác?

5. nicodioto Thành Viên Bạch Kim

6. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

7. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Cái này cũng khó nói lắm bro vì nhiều loại gọng, nhiều size, quan trọng mình phải thử thôi . . .

8. yosuba Thành Viên Mới

Bác trucnguyenduy lấy mình 2 cái 150 lun hen. Còn cái tròng thì sao bro. Acc mới tạo ko gửi inbox cho bro đượcTopic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.

9. xTrance Thành Viên Cấp 5

Bên bác có ngọng này ko ? Có gì inbox cho e cái giá . Mai rảnh e chạy qua bác lấy tròng với ngọng lun . Thank bác !!
    Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính. - 1

10. nhansu Thành Viên Cấp 3

Bác cho mình ké giá cái gọng Porsche màu bạc ở trên với , vài bữa mình đi khám mắt rồi qua bác lấy tròng với gọng luôn

11. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

inbox cho mình giá cái gọng Porsche màu bạc ở trên với
    Thanks.

12. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Sorry mọi người! Mới đi công tác vùng sâu, vùng xa về. Giờ giải quyết mọi việc với anh chị em nào!

13. lite2210 Thành Viên Cấp 1

Chủ thớt vs trucnguyenduy là 1 người phải ko, thấy lúc nick này, lúc nick kia Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.)

Kính thuốc thì mình cũng nghe nói siêu lợi nhuận, nhưng không biết chỗ nào mua đúng giá nên biết bị chém cũng đành chịu.

Thớt inbox mình giá tròng, gọng được không, kính cũng lâu rồi nên đang muốn thay.

Có ai đi khám ở Bệnh viện mắt 280 ĐBP chưa cho mình hỏi tí.
    Đo mắt ở đó lâu không, trc đi thăm nuôi bệnh nhân ở mấy BV khác nên h cũng ngán cảnh ăn chục nằm chờ.

14. xTrance Thành Viên Cấp 5

Đang chờ bác chủ báo giá nè ?
    Cũng ko lâu lắm đâu !! Vô có người hỏi thông tin ghi sổ cho bạn, nộp sổ đo mắt đóng 40k chờ kêu tên có người dẫn qua khu đo mắt , đo chừng 5-10' .

15. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

2 nick đều là của mình nha bro! Sorry những bạn đã đợi bấy lâu nay. Đột xuất có việc đi tỉnh cả nửa tháng nay mới về. Đầu tuần mình sẽ liên lạc từng người. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ! Thân!

16. yosuba Thành Viên Mới

Chờ chủ thớt mòn mỏi luôn

17. xTrance Thành Viên Cấp 5

Tuần trước e có điện cho a !! T7 này a có rảnh ko ? E ghé a lấy gọng với kính lun nha...

18. nicodioto Thành Viên Bạch Kim

a ơi hỏi cái gọng dùm e chưa? gọng e nó gãy rồi Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.

19. xTrance Thành Viên Cấp 5

Bữa t7 e có gọi mà bác chủ khóa máy rồi... ko bít sao ? Gia tài tuần chỉ rảnh đc có ngày Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.

20. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Ặc ặc mất phone. Cuối năm xui bạo! Anh em để lại số phone trong top này nhé! Gọi lại liền khi có số phone của mọi người!