Tìm kiếm bài viết theo id

Trám răng có đau không vậy mấy pác?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi It's Rain, 27/9/10.

ID Topic : 2326649
Ngày đăng:
27/9/10 lúc 09:44
  1. badb0y Thành Viên Cấp 6

xón ra quần chứ ko đau gì mấy! Trám răng có đau không vậy mấy pác?

2. hungphu Thành Viên Cấp 5

y nhu lay' bua' dap vao` dau` do'

3. SuR3 Thành Viên Cấp 3

Bạn ở đâu?
    Mình cũng hay đi khám răng, lúc trc đi trám răng (nặng, nhẹ điều có hết). Mình biết có 1 chỗ trám rất tốt, vệ sinh, ân cần, kĩ nữa.
    Bạn nên đến phòng răng lớn lớn chút. Hồi đó mình đi trám là qua từng bước:
    -Chụp hình răng xem hư đến mức nào.
    -Vệ sinh răng.
    -Nếu răng hư tủy thì chữa tủy sau đó trám. Nếu bạn sợ đau thì nói thẳng với họ, họ sẽ tiêm thuốc tê (ko đau), tiêm xong rồi là đảm bảo với bạn, ko bao giờ biết đau Trám răng có đau không vậy mấy pác?
    Có 1 số nơi, ko chụp hình j mà kêu bạn trám liền thì ...chắc bạn phải đi làm lại 1 lần nữa Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 1 , e gái mình đã bị như vậy rồi đó.
    Chúc bạn tìm dc phòng răng ưng ý.

4. Amyhuyen Nothing impossible™

Dân nói có , đảng nói hem , khoa học đang ngâm cú Trám răng có đau không vậy mấy pác?

5. thachanhtim.com I Love GOOGLE

mình đi trám rồi nè, thoải mái lắm, cô y tá vừa xinh vừa nhiệt tình.

Bạn qua BV răng hàm mặt đường Nguyễn Chí Thanh, sát BV chợ rẫy nhé. Hồi đó mình làm hết 50k, giờ chắc là 100k rồi. Răng bị mẻ, trám lại hơn 4 năm rồi chưa rụng.

6. baby_crazy90 Thành Viên Cấp 5

Cũng tuỳ mức độ sâu nặng hay nhẹ nữa. Nhẹ thì trám, hơi ê 1 xíu thui. Còn sâu nặng (có lẽ rơi vào trường hợp của bác, xin chia bùn) thì chắc chắn phải diệt tuỷ oy, hok thì sẽ ảnh hưởng đến răng khác. Mà diệt tuỷ thì .... Lạy hồn, ai nói diệt tuỷ hok đau chứ riêng e cứ như chết đi sống lại, e thề, e hứa, e đảm bảo, h mà kiu e diệt tuỷ lần nữa e thà dùng kìm tự nhổ răng mình chắc còn ngọt ngào và êm dịu hơn!! .Trám răng có đau không vậy mấy pác?Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 1Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 2

7. trunghang Thành Viên Cấp 4

--chơi hù:burn_joss_stick::burn_joss_stick:

--ừa,chỗ này là viện răng hàm mặt của thành phố.chỗ này là bảo đảm.ở đây mà không xong không có ở đâu Việt Nam dám nhận hết
    ==mình nhổ cái răng khôn 1 lần,đi mọi nơi không nơi nào nhận nhổ răng khôn(sao gọi là răng khôn,mịa ,nó sâu 1 lỗ đau thấu ) nhưng không có giá 50,100k đâu nha.tổng thiệt hại mình làm,gọi là tiểu phẩu đó,hết 1 triêu.
    ---quy trình:lấy số,đóng tiền khám 50k,vô chả khám gì,kêu hả họng raTrám răng có đau không vậy mấy pác? - 2Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 3,hỏi nhổ răng nào,rùi ..xuống,bắt đi chụp x-quang,text máu 300k,xong,cha phẩu thuật cầm phim lên,liếc sơ,(tốn 300k)rồi nhổ.ra tính tiền 500k.(đóng tiền sau nha,ace lưu ý,nhổ xong đi về luôn khỏi cần đóng tiền Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 4Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 5)
    --đau hay không là lúc đợi thuốc tê đó bạn.thuốc phải đủ tê,ngấm vào tủy kìa.má nó,lúc mình phẩu thuật,tại dông quá,thuốc chưa tê mà nó cưa tủy mình rùi,đau muốn......ra quần luôn.mình nghe rõ tiếng cưa cưa tủy mình xoet xoẹt
    mà nói chung nhổ đau lúc đó thui(vì bác sĩ ẩu)xong về nhà không đau gì nữa

8. lephongvnn Thành Viên Cấp 2

ko đâu bạn cứ yên tâm ! no có phun thuốc tê mà !

9. Từ Khang Thành Viên Chưa Kích Hoạt

em mới đi trám về nè,150k/cái ở gò vấp,nha khoa Việt tiên,cũng ko đau lắm

Nếu răng đó bị nặng thì fai lấy tủy,xong trám thuốc,khoảng 3 ngày sau mới lên gở thuốc đó ra mới trám,trét voi vô xong hơ bằng tia laze,xong cứng ngắt

,chích thuốc tê vô rồi ko có đau lắm đâu,có cảm giác hơi phù phù vì thuốc tê thôi..

Đi làm đi bạn để nhức khó chịu lắm,mình trám 11 cái,mà cái nào cũng nhẹ nhẹ ko à ko cần lấy tủy, làm phê luôn... Trám răng có đau không vậy mấy pác? Tại hòi nhỏ ko biết gg răng miệng nên giờ dồn lại 1 cục...

10. cuongpk Thành Viên Vàng

ko đau, hơi buốt buốt thôi, giá tầm 150k trở lại, nếu sâu quá, thì nhổ, giá khoảng 100k

11. Tyngoc93 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đau khoảng 50 50 ấy bác..mới hqa dj nhổ cái răng bên hàm dưới răng cắm moj1 ghê trám rùi bị bể..nó lấy cây kja khựi khựi e như mún chết dj sống lại mấy lần..chích 4 mũi tê vào nứu mà vẫn đau k tả..thường 1,2 mũi..của e bị viêm lun roái..nhổ xong cái răng e muốn xỉu chảy nước mắt om sòm..k bít nó kjnh khủng đến như vậy huhu đau khôn xiết..té xe này nọ còn rát hay đau đằng này nó cứ khượi khượi hoài điên cả đầu

12. mashimaro_321 Thành Viên Cấp 2

đã từng trám hùi,ko có đau nhưng mà cứ fai há mồm wai` nên mỏi mồm lắm,mà rặng of b lỗ to như vậy chắc trám sẽ hơi đau đấy

13. quyennguyen123 Thành Viên Mới

bác nói nghe ghê wá mai em đi lấy tuỷ chắc són ra wần lun wá:cry_002:

14. quyennguyen123 Thành Viên Mới

nghe bạn nói mik` cug iên tâmTrám răng có đau không vậy mấy pác? - 2chứ như hum bữa zửa đến phòng khám sợ đau nên ko cho bs khám

15. mitsuho Thành Viên Kim Cương

trời, răng hàm là răng ít đau nhất đó cu.
    thử sâu răng cửa hay đi thì biết, chỉ có nước chụp thuốc mê.

16. putin.vn27 Thành Viên Mới

Mình là Bác sĩ Răng Hàm Mặt, rất đồng cảm với các bạn về cảm giác đau mà các bạn sợ khi đi điều trị nha khoa. Đó là lẽ tất nhiên, ai mà không sợ đau chứ, bác sĩ cũng sợ đau nữa mà,xong để trả lời câu hỏi mọi can thiệp răng miệng có đau không, nếu bác sĩ nói không đau là không thật lòng đâu bạn ạ, xin trả lời các bạn rằng: "ĐAU" ,sở dĩ mình để từ đau trong ngoặc kép là vì nó không kinh khủng như các bạn nghĩ, đau ở đây là đau trong giới hạn mà một người dù nhát gan lắm cũng có thể chấp nhận được, nếu sự đau đó vượt quá ngưỡng chịu đựng của bạn thì bác sĩ sẽ tiêm thuốc tê, để ngăn cơn đau. vì thế mong các bạn hiểu đúng hơn về điều trị Nha khoa.
    Các bạn có nhu cầu xin đến phòng mạch mình nhé 223 Hậu Giang,phường 5. quận 6 (chỉ làm ngoài giờ).Đối tượng phục vụ là công nhân viên chức, người lao động, nên chi phí cũng khá "mềm".

17. cavoiiphone Thành Viên Cấp 2

ko đau chỉ tê thôi nếu gần tủy. mình trám mấy cái rối.

18. quyenbi Thành Viên Cấp 4

Chắc chắn là có đau
    Chỉ là đau nhiều hoặc ít thôi
    Dù vậy bạn phải trám để giữ lấy răng mà nhai + giữ nhan sắc của bạn nữa dù bạn là nam hay nữ
    Nếu nhổ thi từ từ cả hàm sẽ xô lệch (XẤU ) + bạn mất khả năng nhai (ảnh hưởng sức khỏe)
    Nếu lỗ trám lớn` Có khi bạn cần bọc lại răng để giữ lại cái răng
    Sẽ tốn khá $$ đó nhưng xứng đáng .O nên tiếc $$ để sau này ân hận
    Chi phí chữa răng là ưu tiên hàng đầu (theo mình nghĩ nhưng còn tùy bạn nữa)

19. darksoulfire003 Thành Viên Cấp 3

Mình trám từ nhỏ đến lớn hơn 20 cái răg rùi nà bạn. Đau thì ko có chỉ lúc bsi chọt chọt cái cây inox zô thì hơi rợn ng. Còn lấy tuỷ thì nghe đồn là đau thấu trời xanh + mất thời gian + dễ bị vấn đề khác. Mừ bạn đừng nhổ nếu ko sau nầy bay hết nguyên hàm lun đó vì bạn nhổ nó sẽ bị khuyết chỗ đó làm mấy cái răg kia bị sụt lún hư theo, dì mình từng bị vậy rùi nè. Còn nhổ thì fai trồg cái khác zô liền, có đk thì implant, ko co đk thì răg giả cũng ok. Nhưg fai trồg liền. Chuc bạn chóg khoẻ ^^

20. TichTranDuc Thành Viên Cấp 1

Đúng rồi, vì bạn chỉ trám thôi, chứ chủ thớt bị nhứt thì khả năng ăn vô tuỷ răng rồi, cái này hơi phê đó, nhổ thì chích thuốc rồi nhổ thôi, chứ tuỷ là ăn vô xương lấy ra khá đau đó, bị 1 lần rùi