Tìm kiếm bài viết theo id

Trò Đời Vợ Càng Vị Tha Thì Chồng Lại Càng Ngoại Tình

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kimdung163, 1/8/17.

ID Topic : 8913249
Ngày đăng:
1/8/17 lúc 15:20
  1. kimdung163 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Đa số chúng ta đang đặt lòng vị tha nhầm chỗ chị em ah, đừng tưởng rằng chỉ cần tha thứ và nghĩ cho con cái để có một gia đình trọn vẹn có cả mẹ lẫn bố như vậy là đủ. Nhưng thưa rằng các bạn có từng nghĩ xem liệu con mình nó có cần một người bố như vậy không? Cái tôi nói ở đây không phải là tất cả những người chồng đều như vậy, có người sa ngã nhưng biết điểm dừng nghĩ đến vợ con và quay đầu lại, còn có những người chỉ ở giây phút hiện tại thề non hẹn biển rồi sau đấy vẫn chứng nào tật đấy. Vậy chúng ta có cần những người chồng người bố như vậy cho con của mình và bạn còn định tha thứ đến lần thứ bao nhiêu nữa đây.

Trò Đời Vợ Càng Vị Tha Thì Chồng Lại Càng Ngoại Tình

Thực tế với hiện tại ngày nay thì đến cả 100% phụ nữ sẽ tha thứ cho lần đầu tiên chồng say nắng mà không thấy mình quá rộng lượng. Và còn quá nhiều phụ nữ tha thứ cho chồng ngoại tình tới 2,3 lần. Thậm chí chồng công khai đi với bồ, chỉ cần chồng không chửi bới và chăm chút gia đình hơn, quan tâm tới vợ con hơn là vợ đã ngậm đắng nuốt cay.

Có những người vợ còn cầu xin chồng đừng bỏ mình vì các con… Không phải là tất cả các trường hợp đều như vậy nhưng nhiều đôi tôi đã từng gặp.

Thậm chí có người vợ còn cố tình có thêm một đứa con để giữ chồng. Vậy đấy, chính họ đã tự đưa mình vào quy luật “trọng nam khinh nữ” mà họ đang cố gắng thay đổi.

Trò Đời Vợ Càng Vị Tha Thì Chồng Lại Càng Ngoại Tình - 1

Sự dễ dàng tha thứ và chấp nhận của phụ nữ khiến đàn ông bớt thấy lo sợ và cắn rứt lương tâm khi ngoại tình. Vì xã hội sẽ coi đó là một chuyện không quá nghiêm trọng và đặc biệt dù vợ có phát hiện, người chồng cũng chỉ bị nhắc nhở mà chưa bị trừng phạt hoặc mất mát gia đình nhiều như nữ giới.

Thật sự là sai lầm cho những ý nghĩ dại dột đó các chị ah, chúng ta cần có cái nhìn khác về hôn nhân. Hôn nhân không phải là thái độ cam chịu, lòng vị tha cần dành cho đúng người.

Vì vậy trong cuộc sống này phụ nữ quan trọng nhất phải tự tin, kinh tế ổn và biết cách chăm sóc bản thân đừng có ý nghĩ phụ thuộc vào chồng.

Trò Đời Vợ Càng Vị Tha Thì Chồng Lại Càng Ngoại Tình - 2

Đừng giam hãm cuộc đời mình với một người đàn ông không xứng đáng với sự tin tưởng và tình cảm của mình. Cuộc sống chung trên danh nghĩa vì con cái ngột ngạt và khiến người phụ nữ không thể thanh thản khi chồng mình vẫn đang ngoại tình. Nếu bạn không chụi tỉnh táo trong hôn nhân và sống cho chính bản thân mình thì chính bạn chứ không phải ai hết đang đẩy mình và con mình vào cuộc sống không lối thoát. Hãy có một quyết định đúng đắn bỏ ngay những suy nghĩ nông cạn lúc đó hạnh phúc sẽ vẫn đến với mình bạn nhé.

: gia đình