Tìm kiếm bài viết theo id

tư vấn giùm e lắp camera quan sát với các bác

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi anonymous1431, 10/11/14.

ID Topic : 7589057
Ngày đăng:
10/11/14 lúc 13:19
  1. pro-tech Thành Viên Cấp 4

mấy cha làm ăn vầy là chết rồi, người ta kêu tư vấn kỹ thuật thì tư vấn kỹ thuật, khui giá cả tùm lum chi vậy mai mốt sao mà dám chém kh dc kkkkktư vấn giùm e lắp camera quan sát với các bác. n3h1p5 bác xem từ xa mà xem qua ie thì thôi rồi, sao kg cài soft, hãng nào cũng có soft chứ xem qua ie thì nó giật nó lag là bt vs lại xem qua ie thì play back kg tốt, cài soft đi, e thấy mấy bác kia tương đối nhiệt tih, bác cứ mạnh dạn nhờ thử rồi mới cafe, riêng e sống và tồn tại dc ở sg bao năm qua là chính sách bảo hành bất di bất dịch của e, chủ yếu làm khách quen và khách giới thiệu, kg quảng cáo google hay gì cả, e ở phú nhuận, gần nhà cafe chơi chứ e kg phỉnh bác đồng nào đâu nhé

2. nvphung90 Thành Viên Bạch Kim

Mình cũng mới tự lắp hệ thống camera cho nhà, mình dân kỹ thuật có làm liên quan đến camera nên mua giá tốt và tự lắp (khoan tường, bắt vít, cấu hình, bla bla) nên giá cũng phải nói là mềm lắm rồi: 2 camera Panasonic, 1 đầu ghi hình. Tổng chi phí: 2 cam = 7tr, đầu ghi 3tr ngót nghét 10 chai. Cũng không phải xịn lắm nhưng hàng thương hiệu chạy suốt 24/24 không thấy hư vặt, ngoài ra camera Vivotek xài thấy cũng khá ok.

Nếu bạn chịu đầu tư chút, xài hàng được được (với yêu cầu 4 cam, 1 đầu ghi tầm 17 củ) thì PM mình sẽ hướng dẫn cách tiết kiệm nhất. Còn chi phí ít hơn thì cứ các thương hiệu Questek, Vantech, Eyetech, bla bla... Hàng này mình nghe nói là thương hiệu VN linh kiện Trung Của, nếu không phải thì anh em kỹ thuật bỏ qua.

3. nvphung90 Thành Viên Bạch Kim

Bạn xài camera hãng nào thì mua đầu ghi của hãng đó là ok, tiết kiệm.

Ngoài ra trên thị trường hiện đang thịnh các đầu ghi đa hệ, chơi được với nhiều hãng camera khác nhau, và có nhiều ưu điểm nổi bật (dung lượng lưu trữ, tính năng quản lý hay, khả năng mở rộng không giới hạn). Đối với cách này thì thị trường đang có 2 thằng nổi bật là Synology & Qnap. Các cty lớn như Thế Giới Kim Cương, KFC hiện đang chơi phương án này.

4. n3h1p5 Thành Viên Cấp 6

- hehee mình ở tân bình bạn à, nhưng nghe bạn nói giúp đỡ vậy mình thầm cảm ơn trong bụng lắm lắm, mặc dù không làm ăn gì liên quan tới 5giay nhưng mục chuyện trò mình rất hay xem và quý mến anh em trong này. Rất mong được làm bạn với vài anh em.

- bạn ơi, qua tết gia đình mình định sửa nhà, để hỏi ý kiến ba mẹ có nên lắp một bộ ở gia đình để kiểm tra hay không ??? nếu có có lẽ sẽ nhờ bạn hướng dẫn giùm 4 cái cam + 1 cái đầu ghi, miễn sao coi từ xa được là ok rồi, giờ sợ cái vụ bắt cam mà coi từ xa ko đc, nếu coi tại chỗ thì cần gì, hai con mắt đảo tới đảo lui là đủ quản lí thợ rồi

- cám ơn bạn.
    - thằng bạn bỏ của chạy lấy người rồi, sáng nay nó mới cho người anh em gì của nó qua, mình chửi um sùm vụ ko coi từ xa được, anh đó nói cho anh cơ hội lần này mang lên hãng mitsuki làm dứt khoát cho mình. Mình hỏi nếu lần này không được thì bên anh tính sao thì ảnh im lặng. Nói thiệt chán cái đầu ghi mitsuki đó lắm rồi, giờ nản luôn, chẳng biết tính sao. Anh em có cách gì hay giúp mình với. Hoặc giờ cho mình hỏi giá một cái đầu ghi 16 kênh tầm nhiêu, mua thế vô luôn, miễn sao ghi ngon lành + coi từ xa ok là được. Tóm lại một câu giờ thà tin anh em 5giay mục chuyện trò còn hơn mấy thằng bạn lúc mới bắt thì nói ngon ngọt lắm, tới khi đụng chuyện thì bỏ của chạy lấy người.

5. n3h1p5 Thành Viên Cấp 6

- quá nản tư vấn giùm e lắp camera quan sát với các bác bỏ của chạy lấy thân rồi, cái uy tín + tình cảm bạn bè rẻ bèo hơn bộ camera

6. pro-tech Thành Viên Cấp 4

bác gọi e đi sdt dưới sigh, e qua xem cho, chỉ xin bác chầu cafe kg hơn kg kém, nếu chém dc e sẽ chém bác nhừ luôn tư vấn giùm e lắp camera quan sát với các bác - 1