Tìm kiếm bài viết theo id

Tư vấn nơi trị mụn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi flower_green, 9/6/10.

ID Topic : 1952526
Ngày đăng:
9/6/10 lúc 13:18
  1. hix_hix Ko Xấu Vì Wá Xấu

Mình ko biết là kem gì , nhưng đi chỗ đó cho 2 loại về dùng ,
    1. Chai thuốc , mình ngửi mùi thì như rượu thuốc để bôi mặt hàng ngày
    2. Hộp kem , dùng ban đêm .(cái này theo mình thấy ko phải là kem trộn , vì kem trộn theo mình biết thì có màu hơi vàng và nếu dùng 1 thời gian ko dùng nữa da sẽ xấu đi , còn loại này màu trắng , nếu trị hết mụn thì ngưng ko sao , ko bị gì chỉ là khi dùng 2 loại ko được dùng mỹ phẩm )

Thấy sử sụng 2 loại này trị mụn và vết thâm nữa

2. immortel_la Thành Viên Vàng

vào trung tâm da liễu di bro :x

3. JojO [AB] Thành Viên Cấp 5

DUYỆT Tư vấn nơi trị mụn - 1

Bác Sương có làn da đẹp lắm, bí quyết là dùng tổ yến mỗi ngày đó bạnTư vấn nơi trị mụn - 2

Tuần trước mình có điều trị mụn bằng phương pháp Microzone, khoảng 20'-30', tại 12 ter CMTT, Q3. Thấy cũng ổn, mặc dù khi nặn mụn hơi đau, nhưng được cái khi điều trị xong mặt ko sưng lên (do mới nặn mụn), mí chị ấy hẹn 1 tuần đến lấy mụn 1 lần cho đến khi sạch khỏi mụn, mỗi lần 20 USD, để mình đi thêm 1,2 lần nữa rồi sẽ update kết quả cho bạn hen

Hiện nay mình bị mụn do thời tiết, nổi những hạt li ti ở 2 bên vòm mặt, k gây mất thẩm mỹ lắm nhưng hơi khó chịu
    :angry:

4. thuy89 Thành Viên Cấp 6

bác này xài hàng ác nhỉ. Sầu riêng nóng bỏ bu lun xài nó thành "cơm cháy" lun đó.
    Mình thì trc cũng vậy ai chỉ đâu cũng đi nhưng oải quá vào thằng bệnh viện da liễu lun lại hết (ko bít do hết tuổi nó hết hay do thuốc nữaTư vấn nơi trị mụn)

5. TOP MEN shop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

lúc bạn đến bác sĩ có lấy mụn ra cho bạn ko ?!!

6. pnt1925 Thành Viên Cấp 5

tốt nhất đi da liễu hoặc là kệ cha nó nổi ko còn chỗ nổi nữa thì hết nổi

7. kent_rocker Thành Viên Cấp 5

Chưa từng nghe cách này bao giờ, bro kể và dùng từ THAY MÁU nghe giống mấy lão thầy y trong phim HK quá.

8. toefl ibt Thành Viên Cấp 6

có mấy cách trị mụn ghê thiệt

9. hyn Thành Viên Bạch Kim

qua tuổi dậy thì là hết àh, chỉ cần bạn lun giữ vệ sinh sạch sẽ, dủng giấy thấm dầu, đừng co sờ tay lên mặt, ko nặn mụn lung tung, chỉ đc nặn khi mụn đã chín, uống nhiều nước, ăn nhìu rau, trái cây, nếu như còn trg tuổi dậy thì thì tớ khuyên một câu chân thành, đừng đi chữa, đi toàn bắn lazer,ún thuốc teo tuyến nhờn, cho mụn đừng nổi, ún kháng sinh, tá lả, chỉ tổ hại da mặt, cứ để bt!

10. hyn Thành Viên Bạch Kim

giời ạh, con mẹ sương là con mẹ hãm tải, nuôi bệnh là chính, làm tiền là nhất lun, bán thuốc thì mắc, gia đình thằng chồng thằng con trai dê bà cố, thấy gái đẹp là đưa mắt dòm lia lia, dzô bả có nnặ mụn nặn niếc gì đâu, dzô, nhìn mặt, way wa way lại, hỏi mấy tiếng, ghi toa thuốc, r`, đi ra, chưa đầy 5p'....éo éo, đã thế , tiền khám thỳ 50k, ngồi chờ cả ngày trởi mới tới lượt mình, phải ngủ lại nhà bả y như cái trại tị nạn, gúm, chìu đến,tối ngủ lại, sáng khám, mún khám sớm thỳ mua phiếu nhà bên cạnh, 50k, muh cũg phải ngồi chờ một hai tiếng, haiizizizizizi, con nhỏ hàng xóm đi về kể muh thấy tởm lợn dzã man, bà đó, là bác sỹ...vô lương tâm!

11. pit Thành Viên Cấp 3

hồi đó có chở nhỏ bạn đi lấy số thứ tự ở nhà BS Sương này nè,tới nơi lúc 3h sáng mà stt đang là 40 mấy rồi.[ng dân gần đó canh me lấy số,bán lại kiếm lời].....lấy stt xong,chiều tối chạy lại vẫn mới là số 10 mấy đến khám àh,thế là chạy đi ăn,uống tá lả âm binh rồi tới 9h...bắt đầu vô trại.ngủ tại chỗ luôn,BS khám tới 11h thì đi ngáy 1 chập rùi dậy khám tiếp tới sáng.kết quả,nhỏ bạn nằm ngủ tại chỗ,mất 4tiếng để dc khám 5',xong rùi ra ngoài lấy thuốc về uống.
    -Các bạn bị mụn thì hạn chế ăn ngọt,uống nc nhiều trong ngày,ăn rau,trái cây.....là okie thôi,thuờg xuyên rửa mặt để ko bị bã nhờn

12. jimmyquynguyen85 Chuyên Bán Trái Vanilla

Mún đẹp cũng khổ ghê mấy bác ha

13. Quan Vân Trường Thành Viên Chưa Kích Hoạt

dùng rong nho biển đắp mặt thử đi pác, link dới sign

14. bambi_1306 Thành Viên Cấp 6

Em dùng tinh dầu thấy hiệu quả hẳn, đã đi chữa ở BS Ánh Phan Xích Long, ko hết, nặng hơn và chờ đợi. Các bs da liễu ở TP thì đi cũng gần hết, kiên trì 2 3 năm mà vẫn bị lại hài nuôi bệnh.Chắc da em ko hạp với Tây y, nóng gan thêm . Mà thuốc trị mụn cực kì hại gan nhé như vòng luẩn quản vậy đo,các SP trị mụn cũng thế em dùng dị ứng kinh như Neutrogena nhưng các chị xài lại thấy hợp .Hic

Em UỐng 2 loại này nữa ạ: đang giải độc cơ thể sau bao nhiu năm tích độc do thuốc kháng sinh trị mụn hichic

Tư vấn nơi trị mụn
    Để giải nhiệt độc trong cơ thể, Y học cổ truyền thường sử dụng liệu pháp thanh nhiệt tiêu độc và bồi bổ tạng can với các thảo dược như: Diệp hạ châu, Biển súc, Bồ công anh, Cỏ nhọ nồi và Rau má… Đây đều là những vị thuốc có nguồn gốc từ thiên nhiên, có tác dụng vượt trội thanh giải nhiệt tích bên trong cơ thể, tiêu độc, bổ gan. Đặc biệt là vị thuốc Diệp hạ châu có công dụng bình can thanh nhiệt, lợi thủy giải độc giúp bài trừ các chất độc ra ngoài cơ thể theo đường tiểu làm mát cơ thể. Trong thành phần của Diệp hạ châu còn có các lignanphyllanthin và hypophylallanthin có tác dụng bảo vệ tế bào gan rất mạnh. ​

Và Viên vitamin Kẽm của Mĩ

Tư vấn nơi trị mụn - 1

Công thức pha tinh dầu của em:
    20ml jojoba
    Tư vấn nơi trị mụn - 2
    4 giọt tinh dầu tràm trà
    3 giọt tinh dầu chanh
    1 giọt tinh dầu neem
    2 giọt phong lữ
    1 giọt đàn hương
    2 giọt lavender
    1 giịot jasmin
    1 giọt patchouly

Lắc đều bôi ngày 2 lần , da dẻ sáng hẳn, khô ráo hết nhờn do có tinh dầu chanh chống viêm tuyến nhờn.

Rửa mặt bằng em này
    Desert Essence Castile Liquid Soap with Organic Tea Tree Oil

32 fl oz (960 ml)
    Tư vấn nơi trị mụn - 3

Thành phần tự nhiên nhé:
    No animal ingredients or testing.
    No alcohol, artificial detergents, color or synthetic perfumes.

Potassium Solution (Castile Soap), Cocos Nucifera (Coconut) Oil, Olive Oil, Tea Tree Oil (Organic)

Mới dùng 1 tháng thấy kết quả khả quan lắm, còn chống lão hóa do tác dụng của tinh dầu.

Chúc chủ thớt mau xinh đẹp

15. bambi_1306 Thành Viên Cấp 6

:angry:
    Muốn mua rong này quá ^^ mà hem có thời gian chế biến

16. bambi_1306 Thành Viên Cấp 6

Mà tiện đây chia sẻ với ai cần thuốc Eclaran 5 trị mụn bác sĩ Ánh kê đơn nhé, các bs khác cũng hay kê loại này cho mụn trứng cá nặng và TB. Túyp to lắm cần qua em em tặng miễn phí, dùng mới có vài hạt đậu mới nguyên , HSD tới 2012 thì pahỉ mới mua 2 3 tháng thôi

Mua cũng mắc 80 90K lận, tiết kiệm là quốc sách các bác ạ

17. suzu8x Thành Viên Cấp 6

bạn cứ rẳu mặt sạch,lau mặt thường sẽ bớt

18. cái vụ lấy mụn ra thì mụn nào cũng lấy hả sis, e bị mụn đầu trắng nhỏ nhỏ đó sis, cái đó có phải lấy ra ko sis, vì e sợ đau lắm. :sad:
    e đang xài eclaran nè nhưng mà xài hai tuýp rùi chưa thấy hết gì hết, mà mụn nổi thì cứ nổi lên thui :sad:

19. bambi_1306 Thành Viên Cấp 6

Chắc ko hợp giống mình, share cho ànng nào cần mà dùng rồi vì đằng nào BS cũng kê đơn có thuốc này hichicTư vấn nơi trị mụn

20. RamboIII Thành Viên Chưa Kích Hoạt

-Bây giờ hết mụn thì chuyển qua thâm thủng ..làm như cái con đường đầy ổ gà ổ voi..k bít trị bằng lazer có hết k trờiTư vấn nơi trị mụn