Tìm kiếm bài viết theo id

[ Tư vấn tình yêu ]

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Z|K, 23/2/10.

ID Topic : 1618856
Ngày đăng:
23/2/10 lúc 12:42
  1. Z|K Yagate toki wa futari w0

Tuổi tham gia:
    15
    Do không thấy 5s mình có box naỳ mà nhu cầu về tình cảm cuả ACE nhà mình thì khá là dạt dào nên Zik mở top naỳ để tư vấn góp ý cho những ai có khúc mắt trong tình cảm với người yêu , những tình huống khó xử , cùng trao đổi kinh nghiệm trong lĩnh vực " hao tâm tổn trí " naỳ[ Tư vấn tình yêu ][ Tư vấn tình yêu ] - 1

Mong được mọi người ủng hộ nha ( Top có mục đích nghiêm túc nên Mod đừng move vaò spam nha ) ...

2. coolnt0317 Thành Viên Cấp 5

Ủng hộ bác này ^^ !
    em cũng có chuyện mún các bác chỉ giáo .... để bác nào mở hàng đi !

3. Z|K Yagate toki wa futari w0

hihi có gì thì post lên ae chia sẻ nào , có bảo dán tên hay hình 3x4 lên đâu mà ngại

4. Vô Tình 87 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hic...có pé rùi...ko mún kua nữa

5. duy_ca_ca Thành Viên Kim Cương

em chỉ mún biết 1 câu thui " hỡi thế gian tình là gì ? "

6. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

đó giờ chưa biết yêu mà cũng hok dám yêu,

7. dauxu_tocroi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bên spam có cái topic tên"...cách chinh phục hoàn toàn cô ấy " gì đó,cũng tư vấn TY, một thời làm mấy anh 5s ngày ngày lên lớp, chăm chỉ đèn sách dưới giáo án của CTX đấy.
    Mà zik bên nhà độc thân, sao nghiên cứu tình yêu tình báo dữ vậy. [ Tư vấn tình yêu ]

8. dmit8a Dân Chơi Nửa Mùa

thôi post chuyện của em cho mọi người tư vấn vậy:
    tình hình là dạo này người yêu em sống trầm cảm, bị stress. sau nhiều lần tâm sự thì em được biết là cô ấy chưa wen được ny cũ dù đã ctay 2 năm, nó đi du học nước ngoài, tết này có về chơi vn, tình cờ gặp nhau nhưng ny em tránh mặt. thế là tối đến nó cứ gọi dt nc với ny em, có lẽ nó muốn way lại với cô ấy nhưng cô ấy ko muốn. chuyện phức tạp ở chỗ là cô ấy chưa quên được nó dù cô ấy chủ động ctay trước. bây giờ lúc nào cô ấy cũng buồn, bị trầm cảm dù e khuyên hết lời. mặc dù cô ấy nói sẽ cố gắng quên đi nhưng cách cư xử, thái độ bây giờ ngay khi có cả em ở bên thì giống như sống không mục đích, mặc kệ đời vậy. em đã nói chuyện, khuyên răn hết lời nhưng em nghĩ phải từ từ cô ấy mới thay đổi. em đang cố gắng hết cách để cô ấy quên đi. thêm vào đó nữa là gđ cô ấy chỉ có 2 mẹ con thêm ông cậu ở cùng. ông cậu thì ko thích con trai tới nhà nên em muốn tới thì cô ấy ko muốn ông cậu thấy. và gd chỉ có 3 người nên mama cô ấy ko cho đi chơi buổi tối, dù là lễ tết T____T. lúc nào rảnh là em toàn rủ đi nhưng ban ngày. nhiều lúc e rủ đi chơi mà cô ấy ko muốn đi, cứ muốn ngồi 1 chõ,cô ấy hay có tính suyn nghĩ lung tung nên có nói hết lời vẫn chưa tiến triển chút nào hết, nhiều lúc còn nói mún ctay em nữa

bây giờ em phải làm gì để cô ấy hiểu được e là 1 phần của cô ấy, em cần làm những gì. nếu nói tới wan tâm nhiều thì phải làm thế nào, vì em phải đi làm, rảnh mới gặp được, em muốn wan tâm cô ấy hàng ngày nhưng phải làm sao [ Tư vấn tình yêu ]

9. salesdothanhly Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vậy nhờ các bạn tư vấn giúp mình nhé:
    Chuyện của mình như sau: mình quen 2 người con gái
    + Người con gái đầu tiên mình quen là cô giáo mầm non, rất vui vẻ và hợp tính với mình. Mình cũng vui vẻ và cảm thấy thoải mái khi ở bên người đó. Nhưng khổ là nhà cô ấy theo đạo thiên chúa còn mình thì không có đạo nhưng ở nhà không thích đạo. Vì vậy mình chỉ dám đứng nhìn và xem cô ấy như bạn thôi mặc dù yêu mình rất nhiều!
    + Người con gái thứ hai cũng là người mình đang quen nhưng chưa biết xử trí thế nào, người này là nhân viên mát xa. Các bạn đừng nghĩ mình ham chơi bời, nhưng thực tế là cuối năm các anh trong phòng rủ mình đi và khi vào thì mình chỉ gọi nói chuyện chứ không làm gì cả! Cô gái đó đã xin số đt mình và đã tâm sự rất nhiều, mọi thứ và mình cũng thế! Người đó nói sẽ bỏ nghề và tìm một việc khác để yêu mình.
    Thực sự giờ mình không biết chọn ai? Các bạn có thể giúp mình không?

10. Unafraid Thành Viên Cấp 6

mình là A hiện đang quen em B nhưng rất yêu em C, trong khi đó em C lại mê mệt thằng D & thằng D này cương quyết chỉ yêu em E, ngặt một nỗi em E lại đang là bồ của thằng F, mà thằng F vừa cưa cẩm em B của mình vừa yêu em C trong khi em C cương quyết từ chối tất cả để 1 lòng 1 dạ với thằng D

vấn đề là ở đây, thằng D này không yêu em C nhưng vẫn cứ qua lại bình thường trong lúc cua em E, còn em E tuy đang là bồ của thằng F nhưng lại hẹn mình đi chơi mấy lần & có vẻ cũng thích mình (A). Em B biết được chuyện giữa mình & E nên đòi chia tay.

Nếu bây giờ mình chia tay với B thì cũng chẳng quen được C, lại rất khó quen E vì 2 đứa ko thích nhau lắm, hơn nữa mình rất ghét thằng F nên ko muốn nó có cơ hội cướp em B của mình nhưng lại muốn hạ thằng D để cướp em C

Nhờ mấy bác tư vấn giúp xem mình phải làm thế nào??? [ Tư vấn tình yêu ]

mình không chịu trách nhiệm nếu bác nào bị điên nha

11. Pepsi30 Thành Viên Cấp 4

Nhờ bác tư vấn giúp
    Ny em cuối tháng 3 này đi định cư dạo này hay nói với em rằng : em cho a 5 năm để kiếm đủ tiền cưới em khi e quay về
    1. theo bác em phải làm gì trong 5 năm để có tiền cưới vợ em mới 20
    2. Cuoi xong thì nên ở đâu cho hợp lý
    3. Ny nói thiệt hay nói chơi
    4. Em có nên cưới vợ trước năm 30 tuổi

12. tronkiepbinhyen Thành Viên Cấp 5

trước sau gì cũng move hoặc close.

13. Z|K Yagate toki wa futari w0

1/ " nó đi du học nước ngoài, tết này có về chơi vn, tình cờ gặp nhau nhưng ny em tránh mặt. " => cho thấy ny của bạn vẫn nhận thức rất rõ vai trò của mình là ở bên cạnh bạn , cơ hội của bạn rất lớn vì cô ấy đã xác định ng` cũ chỉ là quá khứ , một khi cô ấy đã nói chia tay trước thì xác định là ko còn tình cảm nữa , nếu có nhớ thì có thể vì trong qua khứ có lỗi gì đó với thằng kia thôi [ Tư vấn tình yêu ] - 1

2/" em đã nói chuyện, khuyên răn hết lời nhưng em nghĩ phải từ từ cô ấy mới thay đổi. " => sai , sự đời vốn " càng khuyên càng làm ngược lại " , huống gì ny bạn đã suy nghĩ nhức đầu về việc đó rồi mà gặp bạn còn đem việc đó ra nhắc đi nhắc lại , rối , chính điều này làm cô ấy lười đi chơi vs bạn=> khi ở bên ny bạn hãy nghĩ ra những chuyện vui vẻ , ra sức chém gió các kiểu để nàng vui , bớt căng thẳng và nhận ra sự có mặt của bạn làm nàng vui hơn chứ không phải rối thêm [ Tư vấn tình yêu ] - 2

3/ " cô ấy hay có tính suyn nghĩ lung tung nên có nói hết lời vẫn chưa tiến triển chút nào hết, nhiều lúc còn nói mún ctay em nữa " => cho hỏi người yêu bạn năm nay nhiu tuổi rồi mà nghe tả giống mấy e teen quá , ăn không rồi ngồi suy nghĩ lung tung => cứ mặc kệ , con gái khi suy nghĩ nhiều thường đầu óc rối như canh hẹ nên sáng nắng , chiều mưa , trưa cầu vồng là bình thường [ Tư vấn tình yêu ] - 3

4/ không phải cứ đi chơi nhiều mới là quan tâm , quan trọng mỗi lần gặp nhau phải làm nàng có ấn tượng với ta , đừng nhắc đến thằng đó nữa vì làm nàng sẽ nghĩ " con trai gì mà hẹp hòi như đàn bà " => ko xem ta là chỗ dựa

Chốt lại , trường hợp của bạn : kệ xác thằng kia làm gì , vì phải hiểu mình đang là ng cầm chuôi , cứ tiếp tục phát huy thế mạnh của mình , bắt nàng phải hiểu mình mới là " ánh sáng chân lý " , bắt ny sống vs hiện tại chứ ko phải níu kéo quá khứ .. đôi lời thế thôi , có tình hình gì thì update lên tư vấn cho [ Tư vấn tình yêu ] - 4

14. Z|K Yagate toki wa futari w0

Trường hợp của bạn mình ko rõ bạn có cảm tình với ai hơn , nhưng mình nghĩ bạn nên hỏi ng` thứ nhất thế này : " Nếu thật sự yêu anh , e có thể vượt qua gia đình để đến với a ko ? " => biết điều này rất khó nhưng mình nghĩ bạn cũng hiểu nếu cô ấy thực sự không nghĩ sẽ ở bên bạn suốt đời thì chắc chắn câu trả lời là " ko " , lúc đó bạn biết nên làm gì heg , còn nếu yêu quá thì cứ thử đấu tranh chính trị với gia đình , biết đâu ....

Còn người còn lại đã sẵn sàng bỏ nghề tìm việc khác để phù hợp với bạn => mình ủng hộ nàng này , dàm hi sinh vì người iu là điều quan trọng trong tình cảm

Dù sao thì cũng chọn 1 người thôi nha , nếu quen chơi thì mình không nói , còn nếu muốn tiến tới thì hãy chọn người dám hi sinh vì mình đó

15. Z|K Yagate toki wa futari w0

1/cái này nói thật mất lòng chứ " lời nói gió bay " , " xa mặt cách lòng "
    2/ Bạn có dàm chắc là trong 5 năm đó bạn ( hay người đó ) sẽ ko gặp và quen ai ko ( trước cũng có 1 thằng bạn người iu đi du học Úc , trước khi đi cũng ôm khóc thảm thiết , hứa này hứa kia ... mới được 3-4 tháng thì anh chàng đã tay trong tay với 1 pé khác , còn thư từ email từ nàng kia cũng ko thấy đâu )[ Tư vấn tình yêu ]
    3/ Người yêu bạn nói vậy mình nghĩ ý khuyên bạn ở đây ráng làm ăn gầy dựng sự nghiệp chứ chuyện cưới thì ==> xin lỗi , xa vời [ Tư vấn tình yêu ] - 1
    4/ Nếu có sự nghiệp ổn định , nhà lầu 4 bánh trước tuổi 30 và ko thích ở 1 mình , muốn có con nít thì cứ cưới pháp luật ko cấm :sexy_girl:

@ : mấy bác kia góp ý thì góp , ko góp thì up , đừng spam , đây là top nghiêm túc , còn nếu mấy bác gặp rắc rối về sinh lí thì pm riêng e tư vấn cho , vớ va vớ vẩn

16. diehard82 Thành Viên Bạch Kim

Mối tình j rắc rối thế đọc xong nhức đầu luôn.

17. Xirox79 Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Move qua box love cho hợp lý

18. Kim Gia Huy Thành Viên Cấp 4

:baffle:Đan ông cưới vợ sớm làm gì cho khổ thân [ Tư vấn tình yêu ] cứ việc vui vẻ cho thoải mái( coi chừng mang bệnh thôi) rồi đến lúc lấy vợ làm 1người đàng hoàng cũng tốt[ Tư vấn tình yêu ] - 1

19. 7miles Thành Viên Cấp 5

Trong mắt anh Una em là em B hay em C thế? :too_sad:

20. diehard82 Thành Viên Bạch Kim

Em là G ^^