Tìm kiếm bài viết theo id

Vào khoe mức lương các bác ah!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tuany06, 12/6/16.

ID Topic : 8471881
Ngày đăng:
12/6/16 lúc 16:19
  1. tuany06 Thành Viên Cấp 6

Sau khi tổng kết lại, mấy bác có thấy là bs là ngành nhận lương rất thấp trong xh ko ah?

2. joh.le Thành Viên Cấp 5

Không biết em có bị hoa mắt không đây. Trong comment trước thì a nói sẽ cho em mượn 1 tỷ, giờ anh lại nói là em phải cho a mượn 1 tỷ. Là sao ta, khó hiểu à nha...

Sau khi đọc kỹ lại comment cũ của anh và comment mới nhất thì em dám chắc rằng anh đang gặp hội chứng "lúc nhớ lúc quên, trước sau lẫn lộn" rồi. Khuyên anh nên nói với chị dâu đưa anh xuống bệnh viện Vũ Anh (bên GV), vào chuyên khoa thần kinh và chấn thương chỉnh hình để các bác sỹ khám và tư vấn cặn kẽ cho anh nhe.

Ngoài chuyện Euro ra, em có thằng bạn nó mới từ chức nên thất nghiệp, giờ đang làm thủ tục lãnh Social welfare sống qua ngày. Cái bữa mà nó từ chức, nó khóc sướt mướt thấy thương luôn anh ạh. Em dốt đặc cán mai nên chỉ nghe được lõm bõm nó nói trước khi từ chức là "nước Anh sẽ giàu có và an toàn hơn khi ở lại EU" bla bla bla... Nói dài dòng vậy để anh thông cảm cho đứa em này không có thời gian ghé qua BV Vũ Anh thăm anh được, vì em sắp phải đón chuyến bay sớm nhất sang thăm nó, thằng Cameron (em hay gọi nó là ku Ron) ấy mà, anh xem TV chắc cũng biết mặt nó nhẩy. Lúc còn mài đũng quần ở ghế nhà trường, nó cũng hay cho em quay bài, còn em hay chỉ nó cách đánh bài nên 02 đứa cũng chơi khá thân, giờ thấy nó đang buồn quá nên em tính sang nhà dẫn nó qua Las Vegas ngồi "kéo máy" với quánh Poker cho vơi nỗi sầu nhân thế.

Type cũng đã mỏi tay. Thôi em xin chúc anh mọi sự vẹn toàn và không bị vợ đánh mỗi ngày 02 cữ nữa nhe.

Chỉnh sửa cuối: 25/6/16
    duchoavn and AMDProz like this.
  3. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Đấy, anh biết ngay mà, thôi anh phong em làm Thánh, anh sẽ hát bài "Em cứ đi đi" của nữ ca sĩ nổi tiếng Đàm Vĩnh Hưng và tiễn em lên đường sang Thái mạnh giỏi...
    Tạm biệt em trai xa nhớ...!
    Tái bút:
    Khi nào đánh Poker win 1-2 tỷ, ráng nhớ đến anh em nhé Vào khoe mức lương các bác ah!

duchoavn thích bài này.
  4. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Anh toàn "coi cọp" như thế này thì em với em trai em có ngày phải lấy niêu úp vào mặt mất... Vào khoe mức lương các bác ah! - 1

joh.le and duchoavn like this.
  5. huyquang000 Thành Viên Cấp 3

Cạp đất ăn rồi bạn ơi

6. joh.le Thành Viên Cấp 5

Anh trai thân mến, anh nói em qua Thái vậy là anh chưa biết mặt ku Ron bạn em rồi, để em post hình nó lên cho anh xem. Em khuyên anh nên cập nhật tình hình chính sự thế giới cho bắt kịp thời thế với người ta nhe.

Vào khoe mức lương các bác ah! - 1
    Mấy năm gần đây do cứ phải cắm mặt cày thuê cuốc mướn ở VN mãi nên em quên béng thằng bạn này luôn. Nhờ cái vụ nước Anh muốn rời khỏi EU nên em mới đọc thấy tin nó trên MSN News, gọi điện qua hỏi thăm mà nghe giọng nó buồn lắm anh ạh. Khúc sau như thế nào thì em đã kể cho anh nghe cặn kẽ rồi đấy.

Sang Las Vegas đánh bài chủ yếu giải khuây thôi anh, thắng thua đâu có quan trọng mà anh cứ đòi cứ phải có 1-2 tỷ cho anh mãi thế. Anh em lâu ngày không liên lạc, vừa mới liên lạc lại với anh là anh đề cập ngay tới chuyện vay tiền, làm em buồn héo hon mấy ngày bỏ ăn bỏ ngủ. Nhắc tới chuyện ăn ngủ là tự dưng em cảm thấy buồn ngủ ghê gớm, tranh thủ trời mát chắc em phải làm một giấc cho phẻ. Hehe... Chúc anh sớm vay được 1-2 tỷ nhe, em là em nhất quyết không cho vay đâu.

P/S Hùi sáng này em có điện cho thằng bạn làm trưởng khoa RHM bên Vũ Anh, hỏi là có anh AMDZ qua khám chưa, nó bảo là chưa có thằng cha nào tên đó vô khám hết áh. Vậy anh nhớ tranh thủ đi khám xem tình hình bệnh "quên trước quên sau" của anh tiến triển tới đâu rùi, để còn biết đường mà lên phác đồ điều trị cụ thể.

Chỉnh sửa cuối: 27/6/16
    duchoavn and AMDProz like this.
  7. man_of_steel Thành Viên Cấp 4

mốt làm được vài chục năm rồi thì bác show cái quà với phong bì bệnh nhân đưa cho là bảo đảm có trăm ngàn thằng GATO!!!

8. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Anh giận chú rồi, chú giàu sụ, bạn bè chú toàn hàng khủng đại gia, chú chơi với cả thằng Ron mà có vài đồng bạc chú nhất định không cho anh vay, như thế là không được. Anh vay để chú mau mau có thêm chị dâu trong nhà, là điều tốt chứ có gì mà chú cứ khó khăn với anh mãi thế, chú thật là ích kỷ và tàn nhẫn với cả người thân trong gia đình. Anh buồn chú lắm, chú bảo mất ăn mất ngủ còn anh thì ngủ được chắc, con bồ nhí của anh mấy hôm nay trời mưa gió bão bùng, nó lạnh, nó không có gì mặc trên người, nó cứ phải uốn éo cọ xát, ôm cứng lấy anh để sưởi ấm, xót hết cả ruột gan chú ạ... Chú thấy anh khổ, chú không đau sao ???
    Chú gào thét đòi tuyệt tình thì anh cũng đành chịu, thôi anh chúc chú sang Thái ngủ phè ngon trym với thằng ku Ron của chú. Bọn anh lại đành phải ôm nhau ngủ trong cái rét mướt ẩm ướt của Sài Gòn mùa mưa đây...
    Chào chú, anh không muốn nói nhiều thêm nữa, nhưng nếu còn tiền, chú cứ suy nghĩ thêm về chuyện cho anh vay chút ít đi nhé. Anh em là phải nương tựa vào nhau chứ, chú nhỉ !!!
    Tái bút:
    Chú không cho anh mượn tiền thì đừng về VN gặp anh nữa, ở luôn bên Thái giải phẫu cho xong béng đi nhé !!!

Chỉnh sửa cuối: 27/6/16
    joh.le and duchoavn like this.
  9. penguina4 Thành Viên Cấp 3

Ko có gì để khoe Vào khoe mức lương các bác ah!Vào khoe mức lương các bác ah! - 1

10. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Hình như đã một tháng không hưởng lương tự mình thủ dâm rồi, thấy mất nhiều tiền hơn lúc đi làm hehe

Sam_Sam thích bài này.
  11. smit1 Thành Viên Kim Cương

mức lương chưa bao giờ vượt qua 8 con số Vào khoe mức lương các bác ah!

12. Xuân Bùi Thành Viên Mới

em vẫn chưa có lương Vào khoe mức lương các bác ah!

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

Đầu tư làm lớn thì đương nhiên mất chi phí ban đầu rồi,còn mai mốt thì nằm ngửa trym mà lụm tiền thôi

14. toni_boo Thành Viên Kim Cương

5tr hết =.=.............................

15. tuany06 Thành Viên Cấp 6

Bạn nên tự hào là lương bạn cao hơn lương bs ah

16. ZzNeozZ Thành Viên Kim Cương

Lương 1.5tr/ngày. Đủ sống.

17. ryan_1718 Thành Viên Cấp 4

Tiếp tục màn khoe lương mùa dịch đi các bác oi
    Vào khoe mức lương các bác ah!