Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp "Vì tôi quá nghèo" sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 26/5/18.

ID Topic : 9144336
Ngày đăng:
26/5/18 lúc 09:15
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Tình hình là em muốn đẩy bài "Vì tôi quá nghèo" thành hiện tượng của năm 2018, nhưng em ko có nhiều tiền để mua như người ta (mua view, mua hạng, mua giải, mua báo, mua fan), nên em đang đau đầu tìm cách nào ít tốn kém mà hiệu quả cao. Các bác có chiêu nào hay chỉ giúp em với nhé.

Thực ra ngoài bài này em còn 8 bài khác thuộc các thể loại khác nữa: 4 bài hát nói về tình yêu (chờ mãi nơi đây, khi anh không là anh, cho anh được yêu, người yêu của anh) và 3 bài nghèo khác (chung thủy chữ nghèo, nỗi buồn mang tên nghèo, tấm lòng trai nghèo), 1 bài mang tính XH (người đời) nhưng em tin tưởng độ ăn khách mạnh của bài này nên chỉ đẩy bài này.

Nếu bạn nào chê bài của em thì trước tiên vào zing nghe thử mấy bài trong top 10 hiện tại đã nhé, nghe kỹ và cảm nhận thật chứ đừng có áp đặt cái quan niệm "nó có thứ hạng cao, view cao đương nhiên hay rồi" là hoàn toàn sai lầm, vì thời nay cái gì cũng mua được hết. Em khẳng định 100% với các bác từ thời album online đến giờ ko có bài nào ko "mua" mà nổi được hết và tất cả ngôi sao (ko sót 1 người) đều phải thường xuyên "mua" để duy trì độ hot.

Đối với khán giả thông thường, bạn chưa đủ trình độ chuyên môn để đánh giá bài hát đó hay dở thế nào, bạn chỉ có thể nói thích hay ko thích. Bạn cũng ko thể đánh giá đúng về 1 giọng hát nếu chỉ nghe qua 1 bài. Vì đôi khi bạn ko thích bài này nhưng lại thích bài kia, bài này bạn nghe giọng thấy ko hay nhưng bài kia bạn lại thấy hay. Và cho dẫu bạn đã nghe hết, nghe kỹ tất cả mà vẫn ko thích thì chuyện đó cũng hết sức bình thường, vì mỗi người có 1 gout khác nhau, bạn ko thích ko có nghĩa người khác ko thích. Mỗi ca sĩ, mỗi bài hát đều có lượng khán giả riêng. Cái khó là làm sao để nhiều người biết đến nó và lượng người thích nó phải đủ nhiều thì nó mới thắng. Tương tự, ko có quán ăn nào được tất cả mn thừa nhận là ngon, vậy nên trên đời mới có nhiều quán ăn, vì đôi khi ngon với người này nhưng dở với người kia, cái quan trọng là lượng người thích quán đó, thường xuyên ủng hộ quán đó phải đủ nhiều, sau khi cân đối thu chi, thấy có lời thì quán đó mới có thể duy trì.

Nghe tham khảo:

https://m.mp3.zing.vn/bai-hat/Vi-Toi-Qua-Ngheo-Thien-An/ZW7UWZ8A.html

Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

Chỉnh sửa cuối: 26/5/18
  2. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Em muốn thành công chỉ có 2 cách :

1. Tham gia mấy chương trình âm nhạc, cố tiến vào vòng trong sâu 1 tý.

2. Cặp với mấy thằng show bede chịu khó cho nó thông ass. Theo như hình thì anh nhận xét em ko phải là bede mà em là con gái, tức là em đã ngã hết sang nữ 100% rồi. Mấy thằng bede nó còn lưng lửng giữa 2 giới 50/50 trai gái.

Hiện tại khó so với em, vì anh thấy em vẫn chưa định hình dc mình là ai, ở đâu, ở mức độ nào.

TUAN_VU and vuhoanggiang like this.
  3. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

casting thôi là bị loại cmnr bác ơi hè hè Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

4. choixongjong Thành Viên Vàng

phũVì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018? - 1
    nhưng đúng Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018? - 2

5. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

hay nên học hỏi Đức Phúc nhỉ???

6. choixongjong Thành Viên Vàng

Theo Hương Giang luôn cho.... máu Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

TUAN_VU and Lily Doan like this.
  7. GALAXYNOTE Thành Viên Cấp 4

Xin lỗi bác mình không có nói tới việc hay dở nhưng nghe cứ như đấm vào tai .

TUAN_VU, 7800II and Thiên Sứ like this.
  8. nabon Thành Viên Cấp 3

Xác định là theo dòng nhạc thị trường thì cứ chiêu trò mà tiến, quy luật chung cả thôi. Thằng ST hát kg nghe dc gì hết mà cũng toả sáng , em hát còn nghe dc hehe..

HoangTuNhacNgheo thích bài này.
  9. lyhai07 Thành Viên Cấp 2

hjhj. nhìn tấm hình là oki rùi

HoangTuNhacNgheo thích bài này.
  10. 8xconnect Thành Viên Bạch Kim

Thua , mình biết bạn rất cố gắng . Căn bản bài viết của bạn đã là dìm người ta để được lợi cho mình .
    Nhưng thôi nghiên cứu nghề khác đi bạn à .

TUAN_VU and 7800II like this.
  11. LanLong Thành Viên Cấp 4

Anh nói thật lòng với chú em nhá(a lớn tuổi hơn chú nhiều)
    Sự thật thường Mất Lòng,thường Phũ Phàng
    Lời nhạc của chú chã ra đâu,vào đâu,lũng ca lũng cũng
    Còn tiếng hát của chú nếu có đi thi mấy cái Sâu Bít gì gì đó thì chắc bị loại ngay và luôn từ Vòng Gởi Xe
    A ko khuyên chú bỏ Lý Tưởng của chú,A chỉ khuyên chú nên đi kiếm tiền rồi học Thanh Nhạc,đồng thời cố gắng rèn luyện để có kỹ năng viết nhạc được tốt hơn
    Chúc chú e may mắn lần sau

pttn2508, TUAN_VU, 7800II and 2 others like this.
  12. thanhdiaanfield ♦♦♦Trời xanh còn rộng!♦♦♦

Nghe chán lắm.

TUAN_VU and 7800II like this.
  13. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

thấy cái nick của pác ,sao tui buồn thằng Liver sáng nay quá.Tui FAN Liverpool

14. thanhdiaanfield ♦♦♦Trời xanh còn rộng!♦♦♦

Thằng Real già đời quá anh. Thêm ông Karius nhà mình nữa.

nguoianhyeu thích bài này.
  15. thebone Thành Viên Cấp 3

Từ ca nhạc mấy ông chuyền qua bóng đá luôn

16. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Khi em nó là trai thằng thì cậu khuyên thế này được, may ra nó còn nghe, còn em nó là con gái trong thân xác đàn ông thì khó lắm.

-Đàn bà trong thân xác đàn ông thì nó ghê gấp 10 lần đàn bà bình thường nhé, và thường nó chỉ nghe cái thằng làm cho lỗ đít nó sướng nhất. Nhiều thằng còn chiều bạn trai tới mức đi làm se hồng lỗ đít lại.

TUAN_VU thích bài này.
  17. MoZart Thành Viên Cấp 6

Tội nghiệp chú Sà Lách bị thèn Ra Mốt cho 1 thế judo lên đường luôn ~.~

7800II and nguoianhyeu like this.
  18. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em nói thiệt bác đừng buồn, anh em trên này nhận xét đúng cả đấy, nếu bác làm đc cả sỹ tên tuổi thì mấy em hát cùng với anh em trong mấy quán karaoke có lẽ trở thành diva mất
    @nguoianhyeu hehe, em fan MU nên antiLiv , ku Ramos phải nói quá quái, lẽ ra nó phải là hậu vệ ý mới đúng, mọi sự đều từ nó mà ra hết

TUAN_VU and nguoianhyeu like this.
  19. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

nhưng liver vô tới trận chung kết vậy là cũng hay quá rồi.Cỡ Real thì chỉ có Bayer Munich chơi mới được.
    Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018? - 1

Chỉnh sửa cuối: 28/5/18
    7800II thích bài này.
  20. nabon Thành Viên Cấp 3

Lộn chủ đề của ngườii ta rồi.
    Anh ủng hộ em làm ca sĩ cạnh tranh với ST đi. Có công mài sắc. DVH cũng có học hành gì mà giờ làm vip đó.

TUAN_VU thích bài này.