Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp "Vì tôi quá nghèo" sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 26/5/18.

ID Topic : 9144336
Ngày đăng:
26/5/18 lúc 09:15
  1. nabon Thành Viên Cấp 3

Đừng vùi dập ước mơ em nó như vậy. Nếu em nó còn trẻ < 20 thì tôi vẫn khuyến khích ước mơ đó vì sau khi vấp ngã em sẽ trưởng thành hơn, điều chỉnh giọng hát, lựa chọn phong cách, thể loại nhạc phù hợp, thậm chí có thể chuyển sang sáng tác cho ca sĩ khác hát cũng đc. Miễn sao thoả đam mê của mình. Không ai khẳng định mình chắc chắn thua nếu không đặt mục tiêu để hướng tới.
    Còn nếu như bạn đã từng hát rất hay, tại sao giờ bạn không đi theo nghiệp ca hát?.....
    tôi có người bạn ngày xưa hát rất hay, đẹp trai... mơ ước trở thành hot boy... nhưng theo thời gian anh ấy giờ trở thành ông chủ của 1 công ty thu mua bao bì... cuộc sống sẽ định hình lại cuộc đời anh ấy. Nhưng anh ta nói với tôi rằng anh vẫn tự hào vì mình luôn đặt mục tiêu để phấn đấu, mỗi giai đoạn cuộc sống có những mục tiêu khác nhau. Quan trọng là phải có mục tiêu mơ ước.

TUAN_VU thích bài này.
  2. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

.....

Chỉnh sửa cuối: 1/9/18
    Gấu Bắc Cực and TUAN_VU like this.
  3. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bạn à, bạn muốn góp ý cho người khác thì bạn phải ở đẳng cấp cao hơn. Đằng này bạn khoe có "kinh nghiệm" hát lót cả chục năm, ko hiểu sao bạn lại tự tin khoe "thành tích" của mình như vậy? Trong nghệ thuật ko nổi tiếng nổi nghĩa là thất bại, ko hiểu sao bạn lại tự tin phê bình người khác trong khi bản thân bạn lại chẳng hề có tên tuổi và vị trí nào trong showbiz? Nếu tôi nghe theo bạn thì tôi cũng thất bại giống bạn à?
    Bài hát bạn nghe qua ko biết thể loại gì thì tui khẳng định bạn chẳng hề có trình độ chuyên môn CƠ BẢN gì về âm nhạc. Cãi là cãi với người biết, chứ ko cãi với người ko biết, chẳng khác gì nước đổ đầu vịt. Mình chẳng tin bạn là ca sĩ.
    Bạn chê bài hát, hình ảnh người ta. Thế còn bài hát, hình ảnh bạn đâu, khoe ra cho mn xem thử. Bạn có bài hát độc quyền chưa, hay nhai lại bài người khác? Rồi bạn đạt giải cuộc thi gì đấy, có gì chứng minh? Thể loại "thánh nổ" mình gặp nhiều rồi, mình chẳng thể tin nổi nếu ko có căn cứ.
    Thậm chí cho dẫu bạn đạt giải cuộc thi gì có thật, nó cũng chẳng là gì so với môi trường chung bên ngoài. Tính minh bạch và chất lượng của mấy cuộc thi lớn như THTH còn nghi vấn, đừng nói chi mấy cuộc thi nhỏ lẻ như cuộc thi sinh ziên. Đôi khi ở mấy cuộc thi này BGK còn chưa nên thân, đừng nói chi đến thí sinh.

Nói chung là để thuyết phục người ta nghe theo mình, bạn phải có BẰNG CHỨNG THUYẾT PHỤC, đừng nổ banh nóc nhà nha bạn.

Đề nghị giới thiệu rõ ràng về bạn, trước khi ra vẻ "bề trên" dạy đời người khác: công khai nghệ danh, trang cá nhân, cách liên lạc xác minh danh tính (nghệ sĩ là NCCC nên ko có gì phải giấu) + đính kèm hình ảnh, video clip + tất cả bài hát riêng + hình chụp đạt giải, các giấy tờ triệu tập trong quá trình thi (còn giữ thì càng củng cố niềm tin), giấy khen đạt giải + bằng cấp/chứng chỉ liên quan âm nhạc + chụp sơ hợp đồng cộng tác với các đơn vị biểu diễn, các trang nhạc online...

Chỉnh sửa cuối: 17/6/18
  4. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

.....

TUAN_VU thích bài này.
  5. Ava.telecom Thành Viên Mới

sắp hương các cu tối làm con đề ba càng là có tiền ngay Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

6. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bạn ơi, Mình nhắc lại là thời nay "Thánh Nổ" có mặt khắp nơi. Bản thân họ chẳng ra cái gì nhưng lại thích dạy đời thiên hạ. Có khi ở ngoài làm "Nhà báo": báo vợ, báo con, báo XH,... Mình gặp nhiều lắm rồi. Đừng vội tin bất cứ cái gì nếu ko có căn cứ xác thực.

Những người nào từng làm việc với mình đều biết mình là người có chí cầu tiến, sẵn sàng tiếp thu nếu góp ý đúng, bởi những người "hơn mình 1 cái đầu", chứ ko phải những người thậm chí còn tệ hơn mình về trình độ, ko biết gì nhưng lại thích thể hiện bản thân, nói bậy bạ nghe rất bực mình.

7. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

......

TUAN_VU and Gấu Bắc Cực like this.
  8. tdphan2014 ..: Special Member :..

Định thi "Tiếng Hát Mãi Xanh"! KKK.....

pttn2508 and TUAN_VU like this.
  9. Gấu Bắc Cực Thành Viên Cấp 4

Đọc vài topic của chả, không hiểu chứa cái gì trong đầu, văn vẻ thì dài dòng mà đọng lại chả có cục nào, hễ ai chê là cáu, bảo có trình độ hay đẳng cấp không? Thật tình nhìn mà ngán
    Với giọng ca ấy, câu từ sáng tác ấy, nghe vài từ đã chán chứ đừng nói là hit hay hot, thật sự cũng cố gắng mở 1 bài của bác ấy nghe nhưng... Không lọt lỗ tai. Con người cố chấp như thế thì thôi thím nói làm gì, không khá lên nổi đâu, ai cũng chê lên chê xuống mà cứ không chịu mình dỡ

TUAN_VU and Thiên Sứ like this.
  10. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

.....

11. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Ui trời ơi, đọc lại đầu topic đi b, tui đâu có kêu mn góp ý "chuyên môn" bài hát gì đâu, vì có biết gì đâu mà góp với ý . Nếu cần góp ý tui sẽ hỏi mấy thím đồng nghiệp nhạc sĩ, ca sĩ, cho dù họ có thể ko nói đúng, có thể sai, nhưng đó vẫn là ý kiến của người trong nghề, chứ ko phải người chỉ có đam mê nhưng ko có chuyên môn, ko có kinh nghiệm, ko có thành công, ko sống được với nghề, phải nhảy làm nghề khác như bác. Phải chi b đi hát lót nhiều, đến giờ còn đi hát lót thì còn có kinh nghiệm truyền lại, đằng này... b lại chẳng có gì dính dáng với nghề, chỉ là "1 thời đã xa". Làm ơn coi lại đoạn đầu tiên ở bài đầu tiên của tui, để hiểu tui muốn gì khi mở topic này. Đương nhiên, tui muốn mn nghĩ cách cho tui thì tui phải giới thiệu cho mn biết bài hát thế nào chứ .

Còn cái 5s dạo này vắng tanh như cái chùa bà đanh, topic gần 1 tháng chỉ có hơn 1700 view, chủ yếu là mem lý sự như b vào coi tới coi lui, chứ có bao nhiêu người mới đâu mà câu view. Số lượng mem hoạt động trong topic này ít đến nỗi tui còn nhớ mà kể tên, ở đó mà đại diện cho tất cả dân vn.
    Chỉ cần đưa bài hát lên 1 kênh bình thường bất kì, trong vài bữa cũng vài ngàn view rồi. Trong khi người ta mua view 1 ngày lên tới mấy trăm ngàn view rồi, nghĩ sao mà so sánh 2 trường hợp này vậy trời.

Chỉnh sửa cuối: 22/6/18
  12. chimsese Thành Viên Mới

Ca từ thì lộn xộn như nhai sỏi mà giọng hát thì tệ hơn karaoke.
    Không biết ông nào hướng bạn nhỏ này làm nghề ca sĩ.
    Thấy ai góp ý chê là có vẻ tức, bạn thử nghĩ xem bao nhiêu người hiểu về âm luật? Khi đăng ở đây thì cũng phải chấp nhận lời khen chê chứ với tính cách này thì 10 năm nữa vẫn lăn lộn dưới gầm sân khấu mà thôi

Gấu Bắc Cực thích bài này.
  13. Gấu Bắc Cực Thành Viên Cấp 4

Càng nhìn comment bác chủ càng thấy trẻ trâu.
    Bác chê người ta không thành công, không biết gì, vậy cho hỏi, bác đã là ca sỹ chưa hay tự gắn cho mình cái mác?
    Nhắc tới bài của bác, có ai biết không?
    Nghe bài hát của bác, có ai khen không?
    Ca không ai nghe thì đổ thừa do người khác mua view
    Nói thật, bác xàm không thể tả, như kiểu con nít ảo tưởng sức mạnh ấy

TUAN_VU thích bài này.
  14. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

.....

15. Gấu Bắc Cực Thành Viên Cấp 4

Không lẻ rủ bác ấy cùng ae 5giay đi hát live với mình xem ấy chứ Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018? - 2)

TUAN_VU thích bài này.
  16. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

.....

17. Gấu Bắc Cực Thành Viên Cấp 4

Ờ hén, em quên bác à!

18. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Chính bác mới trẻ trâu ấy. Cái trang nhạc có link dẫn vào bài của t là trang nghe nhạc online lớn nhất vn đó, ko phải ai muốn lên cũng được đâu, b được lên ko? Nếu được lên rồi hẵng nói tiếp nhé.

Nói chung b từ ngoài nhảy vào, đọc loáng thoáng ko kỹ nên hiểu sai vấn đề. Tôi ko có quyền chê bai ai ko thành công, mà là lĩnh vực nào thì ra lĩnh vực đó, có thể b rất thành công ở lĩnh vực của b, nhưng qua lĩnh vực khác b lại ko biết gì, b muốn dạy đời người ta thì bạn phải thành công hơn người ta ở lĩnh vực đó. Giả sử b là bác sĩ đi, có 1 ông nhạc sĩ nổi tiếng dạy b phải chữa bệnh thế này thế kia, b có nghe theo ko? Nếu b là t, thì b cũng sẽ phản ứng lại như t mà thôi. Còn ai nói gì b cũng nghe, chứng tỏ bản thân b hoàn toàn ko biết gì hết và chắc chắn vĩnh viễn b cũng chẳng thành công được gì vì b ko bao giờ thỏa mãn được tất cả mn.

Còn việc nhắc tới bài hát của tôi, sao b biết ko có người biết và ko có người khen vậy? Đương nhiên tôi chưa đẩy mạnh qc, pr gì hết nên số người được tiếp cận chưa nhiều. Bây giờ b lên fb đăng link bài hát mình lên và hỏi thế này: "bạn mình mới ra bài mới. mn nghe rồi đánh giá công tâm hay, dở, thích hay ko thích giúp mình nhé. Để tránh các bạn bị ảnh hưởng ý kiến của nhau, các bạn inbox riêng cho mình nêu ý kiến nhé". Sau đó, nếu ko được 1% trong tổng số người nêu ý kiến khen hay (ít nhất phải khảo sát từ 100 người trở lên) thì mình sẽ bỏ cuộc, b đồng ý ko? Còn đánh giá trên 5s như t từng nói, nhiều b trong đây có quen biết nhau, các bạn luôn đọc qua ý kiến của nhau trước khi comment nên dẫn tới việc a dua theo nhau.

Chỉnh sửa cuối: 27/6/18
  19. Gấu Bắc Cực Thành Viên Cấp 4

Tự nhiên được lên rồi hãy nói tiếp, xin lỗi chứ bạn không ăn cức tại sao bạn lại nói con chó ăn cức, mình chả quen biết ai ở trên này, chỉ đánh giá theo cá nhân, bạn chắc hát hay hơn mình không mà bày đặt bố láo bày vẻ trên này, cần thì inb luôn cho cái hẹn rồi có luôn ca sỹ đánh giá, đúng ngựa non háu đá, chả biết nhìn trời nhìn đất, cứ nghĩ cái gì của mình cũng là vô địch, xin lỗi chứ cái cách nói chuyện + trình độ của chú, cả đời cũng không lên nổi ca lẽ đâu chứ đừng nói là ca sỹ

20. Gấu Bắc Cực Thành Viên Cấp 4

Còn cái trang mp3 chú bảo không phải muốn lên là lên à, cược không?, xàm xí đú.
    Thôi, nói nhiều riết thành dỡ, cũng không phải gu, anh em cũng đã góp ý hết lời, chú không nghe thì thôi, chú muốn làm ca sỹ thì ít nhất phải lăn lộn ngoài đời, phải có người hỗ trợ trong lời nhạc + MV này nọ thì may ra có đường gỡ, chứ mỗi cái "thần thái" ấy thì thôi, nói thẳng là dẹp mẹ ước mơ đi. Mình cũng hàng 3x chắc hơn chú nhiều, cần quen biết thêm ca sỹ thì inbox tôi giới thiệu cho vài người, thế nhé!