Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp "Vì tôi quá nghèo" sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 26/5/18.

ID Topic : 9144336
Ngày đăng:
26/5/18 lúc 09:15
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bác này rõ ngây thơ. Thời nay fan cũng phải mua đó. Người ta thích nghe bác hát là 1 chuyện, nhưng người ta có sẵn lòng làm chuyện này chuyện kia cho bác ko, lại là chuyện khác à nha. Vì bác nổi tiếng kiếm nhiều tiền bác hưởng trọn, fan có xu nào đâu, họ đâu rãnh PR, QC ko công cho bác, trừ phi họ thương yêu bác như những người họ thương nhất, như cha mẹ, vợ chồng, người yêu,... Lượng fan cuồng thật ra rất ít.

Tui nói rồi, đừng tin cái miệng truyền thông, tụi nó chỉ giỏi ăn tiền rồi nổ banh nóc nhà, kiểu như "tui có nhiều fan dữ lắm, tụi nó lúc nào cũng canh me tui trên mạng, ra sản phẩm nào mới là coi ngay lập tức, sẵn sàng bỏ ăn bỏ ngủ bỏ tiền bỏ công cày view cho tui". Thực tế có nhiều ekip chuyên làm mấy vụ cày view này. Họ nổ có nhiều fan cuồng để họ chứng tỏ họ hot để hét cát sê cho cao. Trong khi lượng fan cuồng thực tế bao nhiêu chỉ họ mới biết. Ngay cả cùng là fan với nhau cũng ko rõ người kia là fan thật hay là fan mua để tung hô.

Trong showbiz, chưa chắc gì người bạn nghĩ họ hot nhất là thật sự được nhiều khán giả thích nhất. Đôi khi họ lại là người giỏi thủ đoạn, chiêu trò nhất. VÀ ai giỏi dùng tiền, giỏi thủ đoạn hơn, đó là người chiến thắng.

Chỉnh sửa cuối: 28/7/18
  2. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

E nói có sai ko, bị cắn rồi kìa Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?

7800II thích bài này.
  3. chimsese Thành Viên Mới

Mệt loz với bố ca sĩ nhạc sĩ này quá ,trên các nhóm hội giới thiệu hoành tráng lắm mà chả có ai quan tâm sang đây cũng bị chửi mà toàn giọng điệu ta đây .hát thì như bò giống

Chuyện Trò 5giay thích bài này.
  4. AnhThienmb Thành Viên Cấp 1

Tò mò nhập vào link nghe thử thấy cụ này hát hò gì hơi thì yếu ,giọng thì như vịt đực mắc ỉa .thằng nào định hướng cho ông này làm ca sỹ không biết

5. 7800II Thành Viên Kim Cương

bác cũng phải đầu tư ban đầu đi, cứ bỏ tiền thuê fan, nhất là fan 5s này nè, cứ bỏ đại chục tỏi, sau này nỏi tiếng kiếm về trăm tỏi dễ như ăn kẹo ấy mà, bác cứ ghé mấy phường, gặp anh Văn hóa thông tin, bảo ảnh cứ 5g sáng phát thanh mấy bài hát của bác, bảo đảm cả làng cả xã đều bị bắt phải nghe, theo lời bác nói thì nghe hoài nó thành quen, sẽ nổi tiếng ngay.
    cái này em nói thật lòng đó, cái bài bống bống bang bang hồi trước nhờ phường chỗ em phát mỗi sáng mà giờ này em cũng thuộc, mấy đứa con nít trong xóm đi đâu cũng bống bống bang bang

GALAXYNOTE thích bài này.
  6. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

Ăn chửi nữa nè Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?)

7800II thích bài này.
  7. 7800II Thành Viên Kim Cương

Ơ kìa, bác phải giúp em tìm cách lăng xê chứ sao lại dìm như thế, bác có cách nào hay ko, đề xuất coi, biết đâu có phương pháp hay, mai này em nó nổi tiếng sẽ cho bác làm người đại diện

Chuyện Trò 5giay thích bài này.
  8. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

Em có cách mà éo chỉ nó đấy ahihi

7800II thích bài này.
  9. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bác đọc qua nhiều topic của em mà ko hiểu cốt lõi của vấn đề:
    Nếu em có tiền thì vào đây nhờ các bác chỉ chiêu làm gì?

Quy luật showbiz muôn đời ko bao giờ sai: "Có tiền là có quyền". Như tụi ca sĩ X, Y, Z,... (ko muốn nói tên vì ko muốn đụng chạm) tụi nó có cần ai cho ý kiến gì ko. Ai chê mặc kệ ai, ai kêu từ bỏ mặc kệ ai, vì thực tế khán giả có quyết định gì đâu? Tụi nó vẫn ra bài hát, mv mới đều đặn, và cat sê vẫn cao như thường. Tụi nó tự mua từ đầu đến đuôi, tự đầu tư làm sản phẩm trên phương diện ca sĩ, vừa tự mua view mua hạng mua bình luận trên phương diện khán giả luôn. Vì cho dù bạn được khán giả thích nhưng họ ko đăng ký nick, đăng nhập nhấn thích, rồi ko bầu chọn, ko chia sẻ cho bạn thì cũng như ko. Khán giả mình có 4 bản chất: keo kiệt, làm biếng, nhiều chuyện và a dua theo số đông.

Thực tế showbiz được ví như 1 sân khấu kịch do các nghệ sĩ tự dàn dựng, tự tung hứng, khán giả thực chất chỉ đứng ngoài xem, khán giả ko biết gì và cũng chẳng có quyền quyết định bất cứ cái gì hết.

Đấy, có nhiều cái tên bạn nghe qua thì bạn công nhận là người nổi tiếng, vì bạn thấy tivi báo chí nhắc nhiều, nhưng tụi nó nổi tiếng nhờ cái gì, bạn biết ko và có cần bạn công nhận ko?

Chỉnh sửa cuối: 1/8/18
  10. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Ko có cách nào mà ko tốn tiền hết. Nổi tiếng là rất rất khó, đòi hỏi phải tốn rất nhiều tiền để "mua", rồi tiền đầu tư cho quảng cáo, pr.

Trừ phi gặp duyên hên, cái này gọi là trời cho, ko tốn tiền mà vẫn thắng.

Chỉnh sửa cuối: 3/8/18
  11. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

Ngây thơ vl Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?)))

12. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nói hay quá, nói thử cách nào nghe coi

13. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

Kêu tao bằng bố đi tao chỉ cho Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018? đánh đổi quá nhẹ

14. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Cách nào chăng nữa cũng phải thông qua truyền thông. Ko chi tiền cho tụi nó thì ko đời nào tụi nó đăng. Báo chí ko đăng thì sao khán giả biết mà nổi tiếng được? Trừ phi scandal xấu, như Châu Việt Cường giết người, ko cho tiền vẫn đăng đầy, nhưng nổi tiếng rồi tan nát sự nghiệp luôn.

Chỉnh sửa cuối: 5/8/18
  15. 0Có Tên Thành Viên Mới

Châu Việt Cường ngta nổi từ 6 năm trước với bài bạc trắng tình đời rồi bác ơi, lúc đó em nhớ đám cưới đám ma đám giỗ gì thiên hạ cũng ca bài ấy, karaoke cũng thế luôn, chứ không phải vụ tỏi đâu, nếu như bác, bác có chết hay sống thì cũng ai biết đâu, đơn giản bác không phải người trong giới showbiz

16. 7800II Thành Viên Kim Cương

bác nhắc đến thằng Châu việt cường thì em chỉ cho này, bác thử sáng tác bài hát rồi đặt tên cho bài hát là "Tỏi ko em", bảo đảm sẽ thành hít

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  17. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

Nó có biết gì là phân tích thị trường đâu, cứ nghĩ làm là hay mà đâu nhìn được sự phát triển của ngta Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018?) đè ba cái nhạc hãm lồn sáng tác Vì tôi quá nghèo sẽ là hit lớn nhất năm 2018? - 1)

18. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

thôi pác ơi,để em nó vô tư đi.

19. coc_oi Thành Viên Cấp 2

anh em 5s còn thương tình nhẹ nhàng cho thớt, thớt sang voz, lũ nó bật auto chửi ngay, khuyên bạn đi bán kẹo kéo cho nó lành, còn Hit của bạn thì như Hít *** bạn à.

0Có Tên thích bài này.
  20. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

Hát cỡ này bán kẹo ai mua cha nội =.=

7800II thích bài này.