Tìm kiếm bài viết theo id

Vietcombank và Eximbank.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Tin-Tin, 28/10/08.

ID Topic : 530863
Ngày đăng:
28/10/08 lúc 21:55
  1. JAMMI3 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nếu để làm việc thì làm VCB. Nếu gửi $ nên gửi EXB. Bên VCB cổ phần hoá rồi nhưng vẫn còn "phong cách" nhà nước. Vào làm cứ vừa làm vừa chơi đối xử với khách sao cũng dc. Bên EXB tư nhân nên lúc nào cũng phải nhăn răng ra cười dù bực bội cỡ nào đi nữa keke

2. capricorn80 Thành Viên Cấp 2

Muốn thăng tiến và môi trường làm việc chuyên nghiệp thì nên chọn EIB, VCB mới chuyển thành ngân hàng cổ phần nhưng cấu trúc còn cồng kềnh, muốn được như ACB, STB hay EIB còn phải mất vài năm nữa.

Nếu làm VCB bạn phải mất tối thiểu 3 năm (và giỏi) mới hy vọng được thăng chức, vì mạng lưới đã đầy đủ cả nước, các vị trí lãnh đạo thì đã có người... Vietcombank và Eximbank. .

EIB thì đang trong quá trình mở rộng mạng lưới, tăng vốn nên bạn sẽ có nhiều hy vọng lên chức và mua cổ phiếu (dù giờ giá CP đang bèo, hehe).

Lương, thưởng của EIB thì có phần cao hơn VCB, đặc biệt EIB vừa tăng lương hồi đầu năm, nếu bạn cố gắng lên tới chức Trưởng phòng chi nhánh hoặc Trưởng phòng PGD thì thu nhập sẽ là 20tr.

Chút ít thông tin chia sẻ với bạn, chúc may mắn nhé!!!

3. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Bên Dealing à ? Bạn có biết điều kiện tuyển dụng của bộ phận này là như thế nào ko? ..mảng Kinh doanh ngoại hối mà bạn nói chắc hoành tráng lắm nhỉ.? ...
    Mong hồi âm của các bạn và chân thành cảm ơn mọi sự quan tâm và đóng góp ý kiến cho topic của mình..
    Best regards.
    Tín-Tin Vietcombank và Eximbank.:smile:

4. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Chân thành cảm ơn bạn rất nhiều vì những thông tin bổ ích ... Mình sẽ ghi nhận ..^^ Chúc bạn luôn thành công và mạnh giỏi Vietcombank và Eximbank. - 1 (^_^)

5. dylanx Thành Viên Cấp 4

Còn cái VietinBank thì sao hở mí bác?:|

6. Vostro1400 Thành Viên Cấp 3

cuối cùng, hóa ra bro chẳng biết gì về ngành Ngân hàng, chắc cả về chuyên môn cũng vậy. Chưa chuẩn bị gì hết thì làm Ngân hàng nhỏ cũng chẳng xong chứ nói gì đến 2 đại gia VCB và EXIMBank?
    Mơ mộng thì không tốn tiền, nhưng cứ ngồi mơ mộng thì sẽ không có tiền --> đói --> đi cướp Ngân hàng.

7. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Sao lại nói thế bác nhỉ , nói nghe buồn quá đó.
    Không ai rảnh đến mức lập ra cái topic này ngồi chơi không đâu bác..muốn nghe ý kiến mà bác nói thế thì...

8. Vostro1400 Thành Viên Cấp 3

:smile: ko có ý nói khích bro, chỉ là thấy bro hỏi khó hiểu wá, bro chưa xác định sẽ làm gì trong NH nữa mà. Làm việc wan trọng là phải có iu nghề nữa. Dù sao cũng chúc bro chọn lựa đúng đắn. Hy vọng sẽ có ngày gặp bồ được gọi là "đồng nghiệp" Vietcombank và Eximbank..

9. greenwind007 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bác chắc học rất khá nên mới phân vân giữa Vietcombank và Eximbank, nói thật NH nó tuyển bác chứ bác tuyển NH đâu mà ghê thế...Chưa xin ở đâu và chưa biết làm nổi không mà đã nghĩ đến chuyện lương bổng rồi...Vietcombank và Eximbank.

10. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn lời nhận xét chân thành của bác...Vietcombank và Eximbank. - 1

11. tranqui89 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Vietcombank là nhất đó bạn sau đó là ACB theo mình biết là vậy.

12. nguyenquoctuan Thành Viên Cấp 6

bác này nói có vẻ chí lý đấy ^^
    nhưng ý của chủ topic là nếu được chọn thì bác sẽ chọn NH nào Vietcombank và Eximbank. - 1
    vote 1 phiếu cho Eximbank nha.

13. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn ý kiến của các bác...Em nghĩ mình sẽ chọn bên Eximbank...^^

14. antiloving Thành Viên Kim Cương

nhưng máy hư cũng nhiều hơn máy xài đc ! mỗi lần rút tiền bên VCB rất bực mình ... trước giờ xài Đông Á với ACB là nhiều !

15. antiloving Thành Viên Kim Cương

à quên, mình cũng có nhỏ bạn làm ở 2 NH này rùi, về VCB thì làm có vẻ mệt hơn, thăng tiến khó hơn (bữa đi cafe với nhỏ bạn nó than quá chài, nói chung lương thì đủ sống trong hoàn cảnh bi giờ) , còn bên EXim bank nhỏ bạn mới làm đây thì phong cách làm việc chuy ên nghiêp hơn VCB nhiều, vui vẻ và ko bị nhiều áp lực.. còn phần lương bổng bên Exim thì mình ko hỏi (kỳ lắm)

16. blackmoon3 Thành Viên Cấp 4

theo tin nội bộ thì VCB có cổ đông trong Eximbank, nói 1 cách khác thì eximbank là con của VCB.thẻ VCB có thể rút ở máy của eximbank (free) và nguọc lại.

17. ChickenLoo Thành Viên Cấp 1

bản thân xài 2 ngân hàng này, cảm thấy thích thú bên Eximbank nhiều hơn, phong cách phục vụ, dịch vụ thì tốt, ..., có 1 người bạn làm trong vietcombank, lâu lâu đi nhậu với nó thấy nó than muốn chỗ làm hòai.

18. tai1680 Thành Viên Bạch Kim

đang xài VCB Vietcombank và Eximbank. vote 1 phiếu

19. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn các bro đã cho ý kiến ...Vietcombank và Eximbank.
    Chúc cả nhà vui khỏe và mạnh giỏi...thanks..^^

20. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

huuuúu..chào cả nhà..chúc mọi người một ngày thành công & vui vẻ..^_^