Tìm kiếm bài viết theo id

Vietcombank và Eximbank.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Tin-Tin, 28/10/08.

ID Topic : 530863
Ngày đăng:
28/10/08 lúc 21:55
  1. heeroyun Thành Viên Cấp 5

VCB đc cái nhiều máy rút tiền, muốn rút đi đâu cũng có, nhưng tai nạn khi rút và chuyển thì ko hiếm. Hơn nữa các hệ thống nước ngoài lại ít nhận thằng này, thẻ visa debit của em là của VCB add vào paypal cùng vài web khác nó cóc nhận. Còn trong nước thì ok.

Eximbank thì chuyển tiền ra nước ngoài và mua bán online thì tốt. Nghe tên là biết danh.

Nếu có chọn thì chắc qua Eximbank vậy

2. deka Thành Viên Kim Cương

_cái chính và điều kiện làm việc của từng chỗ, từng nơi, từng vị trí là khác nhau, đâu có thể so sánh chung chung vậy đc
    _bạn muốn làm chỗ danh tiếng hay chỗ thích hợp với mình?

3. Vindex Amateur Photographer

Mới ra trường thì vào Eximbank làm cho nó năng động, sau này dễ ... nhảy chỗ này chỗ kia. VCB đã cổ phần hóa nhưng phong cách cũ vẫn còn nhiều.

4. tinvumobile Thành Viên Cấp 4

về vốn đầu tư thì agribank là lớn nhất VN, nhưng về tất cả các mặt còn lại: dịch vụ, đối tác, linh hoạt, thanh toán quốc tế...thì Vietcombank là nhất.môi trường làm việc cũng hơn hẳn các ngân hàng nhà nước khác

5. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

HSBC à ? Có bác nào biết về HSBC không nhỉ ?^^
    Nghe nói HSBC khó lắm phải không các bro ? Nghe nói thôi chứ chưa tỏ tường nữa..Sẵn đây cho mình hỏi là điều kiện tuyển dụng , môi trường làm việc của HSBC là như thế nào ? Có khó khăn lắm không cho những người mới ra trường như mình ? Các bro vui lòng spam cho mình vài thông tin bổ ích nha..thank nhiều..^_^

Vietcombank và Eximbank. The world's local bank

6. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Tự sướng nè..Mong thêm nhiều ý kiến nữa của các bro về topic này nghen..^^ Thanks

7. DuyenNPT Thành Viên Cấp 4

Đã giao dịch ở nhìu bank # nhau, đánh giá về thái độ phục vụ 2/5, quá ẹ... >.<

8. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

2/5 là tất cả các banks hở bro ? Có cái tốt cái chưa tốt chứ..
    Mình muốn hỏi về HSBC và Eximbank..Mong các bro thông tin giùm nghen..^^

9. vitcondeptrai Thành Viên Cấp 5

mình nhớ có 1 topic hsbc trong chuyện trò bạn thử tìm trong muc chuyên trò 5s với từ khóa là HSBC thử nhé

10. phamdominhtri Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đang xái EAB nên ko có ý kiến

11. zanghe Thành Viên Kim Cương

HSBC thì yêu cầu tuyển rất cao

12. tư xóm gà Thành Viên Chưa Kích Hoạt

anh bạn cứ thử tới giao dịch với 2 ngân hàng, nơi nào có dịch vụ tốt hơn thì chắc chắn là mạnh hơn gòi
    còn vốn thì chủ yếu do khách hàng bơm vô thôi, mà thấy máy rút tiền của Exim gì đó cũng đang nhìu lắm Vietcombank và Eximbank.
    Tư tui chạy xe ôm, thấy sao nói vậy, mấy bạn đừng cười nha Vietcombank và Eximbank. - 1

13. abcnhaok Thành Viên Vàng

thấy Eximbank tiềm năng hơn

14. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Mình muốn tìm hiểu thêm về HSBC...Các bro vui lòng thông tin cho nhé ( về chính sách tuyển dụng , điều kiện làm việc , thu nhập , cơ hội thăng tiến,...) thank nhiều..^^
    Vietcombank và Eximbank. The world's local bank

15. kingsize Thành Viên Cấp 4

cty trả lương qua thẻ eximb Vietcombank và Eximbank.

16. zacata Thành Viên Cấp 2

nói về vốn đầu tư thì trước tiên phải kể đến 4 ngân hàng quôc doanh là BIDV, AGRIBANK, VIETCOMBANK, VIETINBANK. sau đó mới tới mấy ngân hàng tư nhân như là ACB, SACOMBANK, ĐÔNG Á, TECHCOMBANK, còn eximbank thì mình ko sure vị trí của nó như thế nào lắm. bạn cứ download bản cân đối kế toán của mấy ngân hàng kia về mà so sánh.

ngân hàng quốc doanh thì lương thấp mà lậu thì nhiều, tuy nhiên cần phải hỏi xem mình có "ô dù" hay không nữa ban. trong ngân hàng thì theo mình biết làm bộ phận tín dụng là ngon nhất và dễ lậu nhất

17. aothunnu Thành Viên Mới

Trả lời cho bạn nào hỏi về HSBC: mình thì ko làm bên đó, mình làm ở ANZ, nhưng mình nghĩ chắc môi trường cũng giống nhau, điều kiện đầu tiên là bạn phải giỏi tiếng Anh vì phỏng vấn bằng tiếng Anh mờ,

18. law89 Thành Viên Cấp 6

Mình học về cái này nên vote cho nó vậyVietcombank và Eximbank.
    Pháp chế!Vietcombank và Eximbank. - 1
    Nhưng Foreign law firm mới là đỉnh cao của nghề nàyVietcombank và Eximbank. - 2

19. kaching Thành Viên Cấp 4

Đã giao dịch hầu hết tất cả các NH lớn ở VN. Ngay cả BIDV tôi cũng đang làm tư vấn CNTT cho nó. Thấy chỉ có ACB là NH lớn với cung cách làm việc tốt nhất. Ngay cả rút 100k$ ko cần gọi trước (thường thì phải gọi trứơc vài tiếng để chủân bị tiền), nó cũng làm rất nhanh gọn lẹ, con trai cũng như con gái, nghiệp vụ NH được đào tạo rất bài bản, còn mấy bà VCB, Arg, MB, VIB...tòan các chị già, làm thì ít mà tám thì nhiều. Rút có vài k$, đưa đúng ngay cái con bé mới vào làm, chân tay lọng cà lọng kọng, đếm tiền mà cứ như con nít mới học đọc chữ số, còn các bà biết làm thì cứ ngồi vừa nhìn vừa cắn hạt dưa...bữa trước chửi vào mặt 1 lần, bà nào bà đó mặt xưng như cái mâm.

20. seller_DK Thành Viên Vip

vietcombank number one
    eximbank number two
    ^^!