Tìm kiếm bài viết theo id

Viettel- tệ hại từng chi tiết

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi [Gjo'], 10/10/14.

ID Topic : 7547821
Ngày đăng:
10/10/14 lúc 15:57
  1. [Gjo'] Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    Cuối tuần chuẩn bị nghỉ xả hơi mà còn bực mình vì cái thằng nhà mạng này

Mạng thì dỏm, rớt lên rớt xuống, KTV xuống kiểm tra tá lả thì bảo là do Modem yếu quá, trong khi mới lắp đặt chỉ mới hơn 3 tháng. Cả công ty cao điểm nhất cũng chỉ khoảng 20 máy tính nối mạng.
    Thôi chấp nhận bỏ qua, dù sao cũng ko có nhu cầu về mạng nhiều lắm ráng sống chung với lũ cho hết hợp đồng vậy!

Ký hợp đồng, đóng tiền cho nó hơn 10 triệu, có cái hóa đơn đỏ mà gào khản cổ nó mới chịu đưa cho mình, đến nay là 3 tháng mới nhận cái tờ hóa đơn, mà hóa đơn thì xuất tào lao ko đúng mặt hàng cũng ko đúng số tiền. Chuyển nguyên hợp đồng hơn 10 triệu mà nó xuất có hơn 5 triệu !!!

Tới nay là 1 tuần rồi từ cái ngày nhận cái hóa đơn vớ vẩn, gọi điện kêu nó xuất lại hóa đơn khác thì nó lật lọng bảo là tại cơ quan chị lúc trước bảo ko xuất hóa đơn, nên nó ko giải quyết. Thử hỏi cơ quan nhà nước làm ăn ko xuất hóa đơn sao được, hồi trước nói nó xuất hóa đơn mình mới chuyển tiền, nó lại bảo chị chuyển trước đi e xuất hóa đơn sau, bây giờ thì lật lọng kiểu vậy. Pó tay.
    Ngồi 1 buổi, nó điện lại, nó kêu là thôi để xuất lại hóa đơn khác chiều nay mang qua, chờ hoài chờ hoài từ ngày qua ngày lúc nào cũng nghe cái giọng chảnh chẹ bất cần như muốn chửi khách của nó mà hóa đơn thì ko thấy đâu.

Còn cái nhân viên làm việc trực tiếp với cty mình lúc sale thì ngọt giọng cho cố, đòi tiền cũng nhanh lắm, vậy mà giờ điện thoại cũng ko bắt máy, chẳng hiểu cái nhà mạng này làm ăn kiểu quái j nữa.

Quý anh chị em nào có ý định lắp đặt mạng của nhà mạng này thì nên xem xét đi, nếu ko nhận cái cục tức này chẳng có làm việc được j đâu.

2. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

e cũng đang xài cáp quang 12mb này, tải mediafire hay quốc tế thì 40 kb/sViettel- tệ hại từng chi tiết

3. 5giaykia01 Thành Viên Cấp 5

-Mấy nhà mạng VN (FPT, Viettel, VNPT) toàn dùng router cty TQ (Totolink, Tenda, TP-link,Ilinks) nên mạng chập chờn lắm. Số lượng truy cập nhiều là router đứng luôn. phải tắt đi chờ nguội mở lại.

-Hiện cơ quan chính phủ đang qui định tất cả nhà mạng phải đảm bảo chất lượng 90% và đang ráo riết làm khảo sát chất lượng mạng của các doanh nhiệp từ đó sẽ có biện pháp rắn để nâng cao chất lượng.
    Hi vọng nhà mạng chuyển qua dùng router Buffalo cho anh em được nhờ.
    Bác có ý kiến thì mau chóng phản ánh trong bài khảo sát của chính phủ để cho bỏ tức. :sexy_girl:

4. TOÀN DCOM3G Thành Viên Cấp 5

giờ hệ thống mạng nn toàn sài fireware router juniper - china ko. mấy con cisco đem về vùng sâu vùng xa...

5. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chú thấy vịt teo phân phối Buffalo mà nó có dùng buffalo đâu. Tât cả nhà mạng đều hợp đồng mua modem lạ hoắc hay sinh ra 1 thương hiệu lạ hoắc, chung qui toàn hàng TQ vì những nước có chỉ số tham nhũng hối lộ cao chơi với TQ là hợp nhất, mấy nước và hãng đàng hoàng đừng có mơ cắt % lớn nhé. Vụ các nhà mạng mua hàng của Buffalo hay Linksys theo mình không bao giờ có, mà chỉ có kiểu giống như đồng hồ điện tử bên điện lực làm như xưa, họ học theo cách ấy.

Chủ thớt muốn mạng ok không bao giờ rớt chắc chỉ kiếm dungcj là ok liền trên 50 máy vẫn phà phà.

6. keekokeeko Thành Viên Cấp 5

Vài ngày trc mình có lập thớt nói về viettel. Đi đòi cắt hợp đồng từ ngày 1/10 đến giờ 10/10 chưa giải quyết đc!
    Lý do: muốn cắt hợp đồng phải đền 1tr do khi ký cam kết sử dụng 12 tháng
    Mình cắt lý do; 1 tháng rớt cả chục lần, kỹ thuật xuống ko khắc phục đc!
    Tổng đài trả lời: Hư a gọi, kỹ thuật sẽ xuống sửa, cắt thì a đền hợp đồng!
    1 tháng hư chục lần thì kỹ thuật bên e sẽ sửa chục lần!

****4/10 đã lắp sang VNPT, mạng chạy phà phà, cáp + Modem viettel quăng xó, ko cho cắt thì ko đóng tiền, cho bên đó tự động cắt!
    Bực ???

7. piseypc Thành Viên Cấp 4

Bác cứ chai mặt không trả tiền thì nó cũng không làm gì được, chẳng rảnh đâu đi kiện bác

8. Phạm Nguyễn UY TÍN LÀ VÀNG

Mình thì luôn lựa chọn Viettel là số 1. Trước có dùng VNPT nhưng việc support không hiệu quả. Cụ thể là khi rớt mạng thì gọi điện rất lâu mới có kĩ thuật làm việc nhưng bệnh tật không tiến triển gì. Gói cước & đường truyền luôn cùi. Sau này cũng có dùng sang FPT mà thật là nản vô cùng. Trước dùng gói theo "dung lượng". Mà tháng nào cũng phải đền quá dung lượng là 400k. Đến tháng tết không dùng gì mà vẫn đưa phiếu xuống thu 400. DCM điện trực tiếp kêu nó cắt hợp đồng ngay và luôn mà không cần nói lý do với nó
    Riêng xài Viettel thì thích nhất cái support của nó và thấy đường truyền cũng ổn. Trước kia dùng gói 150k mở cả 20 tab 5giay để UP bài nhưng vẫn ngon cơm. Giờ thì đang xài gói cáp quang 12m 192k xem phim và làm việc thoải mái. Nói chung là hài lòng

9. King Of Men Thành Viên Cấp 6

mình cũng đang xà cáp quang viettel tháng đầu xài Bao ngon,mấy tháng sau xài như shit chán

10. vietthang Thành Viên Cấp 6

em đang dùng viettel lên cũng biết vài chi tiết ace tham khảo chơi :
    - nv làm việc tốt hơn fpt , vnpt gọi phát bảo trì liền , xong sẽ luôn có mấy em hà nội gọi vào kiểm tra
    - mạng kg chập chờn mà moderm router quá đểu , fai3 đầu tư cái moderm lại là ổn ah

11. nguyenvanthuon Thành Viên Cấp 4

nó kiện mà được , nó không đảm bảo chất lượng dịch vụ , nó vì vài triệu đi kiện thì nó cũng thua thôi , bác cứ ghi lại bằng chứng nó sửa chục lần nhưng chất lượng tệ hại là okie .
    Mà nó ko rảnh đâu mà kiện bác ơi . chi phí bỏ ra cũng hơn số đó và nó biết nó làm ăn bê bối nên ko dám đâu, trong hợp đồng có đảm bảo chất lượng dịch vụ mà .

12. palmcentro Thành Viên Kim Cương

ko đóng tiền cáp cho nó, cứ xài hoài nó bực tự cắt thì mình lắp mạng khác xài. Chỉ vài triệu ko rãnh đâu đi thưa. Tiền đi kiện quá tiền phạt nên chẳng kiện làm gì nên nó chỉ hù cho mình sợ thui.

13. thjensuvaacquy. Thành Viên Bạch Kim

Buffalo đắt tiền, bảo mật cao vl, cài xong toát mồ hôi - Router hãng khác cài 15-20p xong, Router Buffalo mạnh thì mạnh thiệt nhưng cài tận 2 tiếng vẫn chưa xong :choler:

14. choixongjong Thành Viên Vàng

Đang tnh làm một em búp-pha-lồ mà bác nói vậy hết muốn chơi :tire:

15. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

Internet viettel thì mình chưa xài, nhưng mạng di động thì rất là md, số đang xài tự dưng khóa hai chiều với cái lý do vớ vẩn, dù đã đk chính chủ số đt. Sau này chỉ chơi vơi mobi và vina thôi.

16. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

dungcj cài chưa đầy 1 phút xong!

17. ♠ Joker ♠ Thành Viên Cấp 5

đang xài Viettel cảm thấy hài lòng nhất. Lúc trước xài FPT mạng thi chập chờn, tiền thì cao mà kêu hỗ trợ thì cả tuần mới thấy. Mới vô cáp quang 12MB xài thấy ổn nhưng ko ổn bằng cáp đồng @@. Cáp đồng ít khi chậm còn cáp quang mấy bữa chậm liên tục mà còn ko kết nối dc nữa chứ @@.HỖ trợ viettel mình thấy chắc tốt nhất trong các nhà mạng, gọi dt báo 1 phát là 2 tiếng sau có mặt. Giải quyết ngay vs luôn sau đó sẽ có 1 em giọng dễ thương gọi đến hỏi thăm