Tìm kiếm bài viết theo id

VÙNG ĐẤT DỮ-Tác giả:Vũ Gia

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Lạc Hoa Lưu Thủy, 29/10/17.

ID Topic : 8989860
Ngày đăng:
29/10/17 lúc 14:27
  1. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Kaka,cảm ơn bác đã góp ý.~ tác phẩm trước 75 thì hồi đó mình còn nhỏ xíu,ko xem đc nhiều;còn ~ quyển ra sau này thì tự dưng mình lại khoái quyển này,đến nỗi cuốn sách tanh banh cả bìa&ruột,đành kiên nhẫn type hết rồi gửi vào 5s bảo quản giùm.
    Truyện thì hay dở tùy gu của độc giả thôi.Có quyển nào hay bác giới thiệu cho mình tìm đọc nhé.

2. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Srr bác. Hôm qua mình thấy truyện được đăng. Lướt qua thấy khá dài, mình định tối rãnh sẽ đọc 1 mạch cho đã. Tối leo lên võng tòn ten lấy tab mở 5s ra xem mới 1 đoạn là ngủ quên làm rơi MTB bể rạn tan tành mặt kính cảm ứng. Sau đó mở ra lại mất tiêu mấy đoạn ( từ đoạn Dũng lửa chết cho đến đầu đoạn kết), sẵn tâm trạng không vui nên cm chê truyện dỡ....
    Đúng là đọc truyện khen chê còn tuỳ cái gu, cái tâm trạng của người xem.
    Trước 75, mình mê truyện của Duyên Anh, Nguyên Vũ...Sau 75 thì mình hay đọc truyện dịch phương Tây, truyện dịch Liên xô, Bungari, Hungary, Trung Quốc......của nxb văn học, truyện về người lính GP như Đứa con của đất, Dấu chân người lính, Người Bình Xuyên, Tướng về hưu ( tại mình học khoa văn ở ĐH nên phải đọc đa dạng sách văn thơ )
    Hiện tại mình rất lười đọc, hàng ngày vẵn vào YouTube mở phần truyện về văn học miền Nam, nghe truyện xưa, đọc truyện đêm khuya....để nghe Thanh Phong, Phương Dung, Tám Tình Tang , Kim Thanh...đọc truyện về cuộc sống về tình yêu, về lính VNCH, lính cụ Hồ...nghe đã lỗ tai mà không mỏi mắt

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  3. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Có gì phải sorry đâu bác.Mình là con nghiện sách từ bé,hễ có đồng nào là mua sách hết. Mình cũng như bác,đọc khá nhiều truyện của Duyên Anh,người chuyên viết về thế giới giang hồ trước 75,còn sau này,đọc các tác phẩm của nhà văn C.A như Huỳnh Bá Thành, Trần Tử Văn...vì họ có nguồn tài liệu rất phong phú về đề tài này.
    Và chính vì mê sách,cái cảm giác cầm 1 quyển sách đọc rất khác,khác xa vs xem/nghe trên net.Mụ vợ mình bảo:"Sao thấy ông vẫn download sách đầy trên mạng mà vẫn còn mua?Đúng ra bán hết tủ sách đi cho rộng nhà chứ?"
    Ước mơ có 1 ngày nào gặp bác để trao đổi v/đề sách.Gặp ai thích đọc,mình khoái lắm!

Chỉnh sửa cuối: 30/10/17
  4. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Ở bên Mỹ mấy trường hợp này nghe nói tác giả,NXB hay người post bài sẽ hỗ trợ cho bạn đọc từ 50-100% tiền bồi thường nè. Ở VN ko biết thế nào đây,ngồi hóng xem sao.

5. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

À...ừm..bác nói cũng chí lý,hong ấy để khi nào mình xin về hưu+xin tiền vợ,sau đó lặn lội muôn nẻo hành trình tìm TG Vũ Gia,kế đó đi tìm tiếp BLĐ NXB Lâm Đồng thời năm 1985(mà ko biết lâu vậy cho đến nay,mí ông này trôi dạt phương nào?),cùng ngồi bàn bạc chi phí hỗ trợ(ko phải bồi thường nhé)mua cho bác @YANYAN cái MTB vậy,hy vọng bác í kiên nhẫn nằm võng chờ!

YANYAN thích bài này.
  6. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Này, cậu về hu đại đi nhé! Tớ nằm võng chờ cậu hỗ trợ đấy. Chậm là tớ không còn nằm võng thong thả đọc truyện đâu nha

7. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

OK,bác cứ yên tâm nằm võng lắc lư chờ,mình đã có kế hoạch hỗ trợ nhiệt tình cho bác,bằng chứng là tối qua mình đã tiến hành ngay bước đầu tiên là...xin tiền mụ vợ để đi tìm mấy ông liên quan,dưng nó chỉ gọn lỏn"KHÔNG!:rồi cúp máy.Đàn bà chuyện tiền nong nhiêu khê lắm bác ạ,cứ phải là thuyết phục từ từ,ahihi!

8. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Không có chuyện xin xỏ cho không bác ạ! Có làm mới có tiền công, ruộng bỏ không làm sao có thóc, phải cật lực cày bừa gieo cấy thì chủ mới trả công chứ. Tiếc là tớ bi giơ chã có ai thuê !