Tìm kiếm bài viết theo id

Xe phân khối lớn hiện nay loại nào chuộng nhất?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lpsvn, 19/12/14.

ID Topic : 7690623
Ngày đăng:
19/12/14 lúc 11:43
  1. lpsvn Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    17
    Ở đây có ai rành về xe không ạ? Các em mô tô đó nha chứ không phải xe máy bình thường. Em mới biết được mức thưởng năm nay, sơ sơ cũng dồn được 300, định thêm chút đỉnh quất 1 em khủng về cưỡi mà đang phân vân không biết mua loại nào cho vừa mức này.Cao quá thì đu không nổi.
    Nhờ bạn bè tư vấn và mình đang phân vân 4 con này, anh nào cho em cái reivew ạ

1. Harley Davison Street 750 (con này thì sắp về, thấy các cuhiep cũng có 1 bài giới thiệu rồi)
    Xe phân khối lớn hiện nay loại nào chuộng nhất?

2. KTM 200 Duke
    Xe phân khối lớn hiện nay loại nào chuộng nhất? - 1

3. Generic Code
    Xe phân khối lớn hiện nay loại nào chuộng nhất? - 2

4. Honda CBR150R
    Xe phân khối lớn hiện nay loại nào chuộng nhất? - 3

Trong 4 chiếc này thì thấy chiếc Honda có vẻ đẹp mã và màu sắc cũng ổn nhưng nó cồng kềnh quá với lại kiểu ngồi khom lưng chạy đường phố không hợp lắm. Chiếc Generic thì giá tiền khá mềm nhưng đôi khi mềm quá thì nó trành rẻ tiền và thương hiệu này thì bản thân mình thấy không oách cho lắm. Con KMT thì cũng khá ngon, mình dang phân vân giữa con này và hD street 750. Con 750 này thấy review khá ổn, thiết kế nhỏ gọn rất phù hợp với chạy đường phố do mình ít có thời gian phượt đường trường nên ưu tiên chọn dòng xe phố này hơn. Harley-Davidson là hãng tên tuổi uy tín và được nhiều dân chơi ưa chuộng nên mình cũng khá đắn đo.

Anh nào từng xài xe của H-D cho mình xin chút kinh nghiệm và tư vấn giúp mình nên mua con nào nha.

2. body-shaper Thành Viên Cấp 6

loại nào cung hấp dẫn hết @@

3. datawind Cuộc đời như cơn gió

Em đi con CBR110 của Honda nên không biết...
    Mà hình bị hư không xem được thớt ơi.

4. DARREN SHAN Thành Viên Bạch Kim

4 con nêu trên thấy có con harley là ok tí nhưng kiểu này cho mấy người đứng tuổi đi đẹp hơn.....3 con còn lại miễn bàn lưng lửng lắm............h thấy ngoài đường nhiều nhất là Z1000 rồi.....thấy bạn chơi z800 là đẹp motosport g đó mới ve72 1 lô ko ABS giá rẻ kìa tầm 17k hơn.

5. raumuongxao Thành Viên Cấp 2

.sao lai lôi con hd 750 vào chung voi 3 thằng củ chuối kia.theo luật thì xe trên 175 mới gọi là pkl,riêng tui thì từ 250 trở lên,con cbr150,gc gi gì là xe pkl gì trời.hơn 300 mua con hd 883 là dc,ráng chút làm con 48 thì hay hơn.ko làm con rebel đập hộp là ok nhất

6. Mr-Lucash Thành Viên Cấp 3

Mình thấy Harley chạy ở đường VN nhìn không đẹp lắm, ý kiến cá nhân :nosebleed_002:

7. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đi mông to ko ABS dễ lên nóc tủ ngắm gà lắm.

8. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Mấy chiếc này mà phân khối lớn j chời

9. LyCuCu Thành Viên Vàng

chỉ có chiếc đầu là phân khối lớn ! còn lại toàn là khối... lớn kaka ! chủ topic so sánh hài ghê ! chiếc harley nên so sánh với : CBR600, ya R6 , hornet 600 , fz6 thì ok !

10. VIP SIM Banned

Em ko thấy chiếc nào ngon bằng chiếc " cầu cần thơ " . Thớt lụm chiếc " cầu cần thơ " về chơi đi .

11. kemcherry Thành Viên Cấp 3

ủng hộ bác, chiếc cầu cần thơ giá rẻ mà chất lượng xe tốt. 1 đi ko trở lại

12. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

Con generic code là tào lao nên cho qua đi nhe thớt
    Con CBR150 thì chỉ được gọi là PKN thôi, đi chiếc này lơ lửng lắm.
    Con KTM 200 thì cần bằng A2. Theo đánh giá của hội KTM thì con này máy nóng, bị nhiều lỗi như cổ phốt, hệ thống nước có vấn đề...nên em cũng bl dòng KTM rồi, dù trước đây rất kết KTM 390
    Harley thì em không rành nên không dám tư vấn
    Túm lại, bác thớt chọn dòng naked mà đi cho khỏe. Có mấy bác tư vấn Z800 cũng được lắm đó.

13. A.1 Thành Viên Cấp 4

Ráng thêm chút lúa . Đập luôn Z1000 cũ đi thớt

14. missngocfs Thành Viên Mới

H-D luôn là số 1

15. Love_Sport Thành Viên Cấp 2

Honda CBR600 là 1 sự lựa chọn không tồi

16. lpsvn Thành Viên Cấp 2

400 có nhiều loại xe đó, tuy nhiên xe xịn thì hơi khó

17. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Thớt ra đường 3/2 gần Maximart có 1 cửa hàng xe moto nhìn cũng có nhiều chiếc đẹp lắm, mà không biết giá bao nhiêu.

18. DARREN SHAN Thành Viên Bạch Kim

Cb400 đi bác xe mà đúng zin thì im ru bà ru ko nghe tiếng pô lun chỉ nghe tiếng máy o o o đã lắm về don cf racer là hết í.

19. manhvu64 Thành Viên Mới

Mình đi xe đó giờ thấy chiếc nào cũng như nhau Xe phân khối lớn hiện nay loại nào chuộng nhất?. Chiếc xe sock, chảnh có phải là xe mắc tiền hơn không nhỉ ?