Tìm kiếm bài viết theo id

Xin mod đứng ra phân xử một Thành Viên Bạch Kim không trung thực trong mua bán

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tuleanh86, 8/10/13.

ID Topic : 6996373
Ngày đăng:
8/10/13 lúc 14:10
  1. co_long Thành Viên Cấp 4

Hình như trên báo cũng có đăng 2 thành viên bạch kim hay kim cương của 5s gì đó bị CA hỏi thăm rồi thì phải. Để coi vụ này có bị hỏi thăm nữa không?

2. ThiPham Thành Viên Cấp 4

vụ này căng đây....1 bên bảo nhận 3tr ,bên kia thì đã trả 5tr2,vậy 2tr2 kia đi đâu rồi ? có bác Bao Công nào xử đc vụ này hong ta ?

3. kenshin1060 Làm Hết Sức Chơi Hết Mình

2 bên đều nói như thật chả biết tin ai nữa Xin mod đứng ra phân xử một Thành Viên Bạch Kim không trung thực trong mua bán,thôi thì hẹn lên vp 5s 3 mặt 1 lời đi chứ ngồi đây gõ phím tới tết cũng vậy thôi

4. dcom4mang Thành Viên Vàng

mấy cái này mắc nhỉ. mua cha cái laptop chơi game online thả cửa..

mà thông tin trái chiều quá.. có giấy tờ gì chứng minh máy gửi từ mỹ về ko... sao lúc trả tiền ko ghi giấy hay quay phim gì nhỉ... nói chung thêm 1 kinh nghiệm hay /

5. .Liberty. Thư Ký

Hai bạn đã giao dịch xong và hoàn tiền lại cho nhau thì BQT 5giay sẽ không giải quyết nữa .

6. namsst Thành Viên Mới

không biết tin ai nữa, vui quá...

7. PlayStation3 Sát thủ ko bao giờ ngủ

do tình cờ ra tiệm ông bạn chơi nên đã gặp chủ thớt hum ông này mang máy ra hack, vừa cầm con máy đã biết hàng thay vỏ, 2501a mà 320G mô phật, lật lại tem void chỉ là 1 tấm decal, cắm USB check FW ...gốc 3.56 no hack ....bị cry bảo đây là hàng US gửi về à... troll vãi, trước khi chủ thớt mang máy về con nghe cuộc gọi chịu lỗ 1 chai với bị cry
    sự tình vụ trả tiền trả máy ko biết thế nào chứ bán hàng thuốc mà sống lâu vậy cũng hay đó bro... thán phục

8. vienbu86 Banned

Nói như bạn phủi tay xong xuôi... Nhu bạn playstation3 nói thì rõ ràng chủ topic biết rõ tình trạng máy (chủ máy mà ko biết máy mình ntn thì thua) còn theo chủ topic nói là "hàng người nhà gửi về cho mình" trong trường nếu tụi Mỹ mà làm ăn kiểu đầu chó đuôi cướp như Việt Nam thì mình cũng chịu thôi. Mà bán máy mà chỉ bao test chức năng hoàn tiền thì thua Xin mod đứng ra phân xử một Thành Viên Bạch Kim không trung thực trong mua bán
    Mua bán thì phải căn cứ vào thỏa thuận mua bán thôi. Ở đây rõ ràng người mua đã bị lập lờ về khái niệm nguồn gốc của Hàng nên thiệt thòi phải chịu.. Nhưng chẳng lẽ để người bán với Uy tín được 5giay đánh giá là Bạch kim mà ko chịu trách nhiệm gì (bỏ túi 1trieu ngon quá mà) thì thua với CHỢ TRỜi này

9. Shin_Kyo Thành Viên Bạch Kim

+Thứ nhất, máy mình bán cho bro đó là nhờ người nhà mình tìm mua trên ebay (http://popular.ebay.com/video-games/playstation-3.htm). Hàng ship về vẫn còn cái thùng bưu kiện Mỹ. Mấy cái đĩa gốc vẫn còn hộp dám tem chứng nhận mua ở bên đó.
    +Thứ hai, lúc mua máy bro đó cũng đã test kỹ coi tem tiếc này nọ trước khi mua và test máy cũng khá lâu. Bro đó hỏi bảo hành ra sao thì mình nói bao test cho bạn đem về nhà chơi đĩa gốc ok hết, bạn đem hack hiếc gì đó thì ngoài khả năng của mình vì mình ko phải thầy thợ. Bro đó ok đồng ý vui vẻ mang máy về. Bro đó mua về, nguyên hôm chủ nhật với thứ hai làm gì thì sao mình biết được. Cũng giống như bán đt, đem về bung rách tem thì sao hãng nó dám nhận lại bảo hành? => Người sài bán thì bảo hành theo khả năng của người sài, thợ hoặc của hàng thì bảo hành theo khả năng của của hàng. Mình mua máy về chơi đĩa gốc ok ko muốn chơi nữa bán nên chỉ bảo hành cho bro đó chơi đĩa gốc ok, giờ bro đó đem về hack hiếc gì đó (ko được?) thì đem trả lại mình? Bro thấy có hợp lý ko?
    +Thứ ba, mình có thể đem uy tín từ trước đến giờ là khi mua máy về mình chưa hề đem đi bung máy, thay vỏ hoặc đi hack. Mọi người có thể check nick của mình cũng đã bán qua rất nhiều đồ (chủ yếu điện thoại Sony, điện thoại Nhật và vài món đồ lặt vặt khác...) nhưng chưa có bất cứ ai phàn nàn hay kiện cáo gì.

10. PlayStation3 Sát thủ ko bao giờ ngủ

Pa chủ thớt cũng vui tính thật, có bác CA phường nào dám nói cho bạn biết là họ đang theo dõi đối tượng nào sao ...hài vl Xin mod đứng ra phân xử một Thành Viên Bạch Kim không trung thực trong mua bán

chủ thớt nói là bị cry chỉ trả lại 3t, bị cry thì bảo là trả lại 5t2 cho chủ thớt... thế là thế nào nhỉ ??
    giả sử bị cry trả lại 5t2.... đồng ý mua lại giá 5t2 sao giờ rao bán 4t5 Xin mod đứng ra phân xử một Thành Viên Bạch Kim không trung thực trong mua bán - 1

11. doilathe97 Uy Tín Đi Liền Chất Lượng

Đọc topic mình thấy có vài điều bùn cười về "nỗi oan ức" của "bị cry"

-Bị cry luôn khẳng định trả đủ 5 Triệu 200K và nói cry vu oan hắn, nhưng h thì hắn đang rao bán với giá 4 triệu 500K
    http://www.5giay.vn/do-choi-mo-hinh/6991535-ps3-slim-cech-2501-hdd-320gb-hang-us.html#post1007483859

-Bác Cry người ta đàng hoàng mà gặp cái hạng người vừa ăn cướp vừa là làng của Shin_Kyo, bản thân hắn cũng có hiểu biết về PS3:

http://www.5giay.vn/do-choi-mo-hinh/6973670-ban-ps3-slim-hdd-120gb-doi-2012-moi-hack-full-fw-4-4-6-a.html

http://timhang.org/do-choi-mo-hinh-...-hack-choi-game-bang-hdd-firmware-3-55-a.html
    http://www.5giay.vn/do-choi-mo-hinh/6211137-ban-xac-ps3-fat.html
    http://www.5giay.vn/do-choi-mo-hinh/6019247-hcm-xbox-360-120gb-mau-den-live-new-gia-tot.html

To Shin_Kyo: lúc đầu chỉ trả người ta 3 triệu, không thừa nhận mà còn la làng vu khống bác bị cry để đòi lại sự "công bằng", không biết bác là hạng người gì nữa ?? lừa đảo ăn tiền trắng trợn sống không có thọ đâu nhé

Đọc lại mấy dòng comment của Thím Shin_Kyo thấy đau bụng quá

12. Shin_Kyo Thành Viên Bạch Kim

Đọc sơ qua thì thấy cái này "Bác Cry người ta đàng hoàng" => Bác là bạn bè, người thân, anh e dòng họ của tuleanh86? Mình thấy chủ topic lôi kéo rất nhiều người khác vào nói xấu (check topic PS3 slim CECH-2501 HDD 320Gb hàng US) phá topic? Phải chăng bro cũng là 1 người trong số đó? Hồi trưa mình check qua proxy topic này (công ty chặn 5giay trong giờ làm việc) thì thấy bác này còn nói là "đăng bán 4t5 mà trả giá 3t5 kêu qua xem máy lun" Sao giờ sửa mất tiêu phần đó rồi? => Nhờ mod phục hồi lại bài post ban đầu để kiểm định mình nói đúng hay sai. Bác gọi mình khi nào, số máy đt là gì? Mình đồng ý bán 3t5 khi nào? Nếu bác đưa ra được bằng chứng thì hãy ghi những dòng đã nói ỡ trên ra, không thì nhờ mod giải quyết việc thành viên này bịa chuyện để vu khống người khác.

@tuleanh86: Bạn đâu rồi? Sao ko vào đối chất với mình?
    @Mod: Mong mod để tâm giùm mình đến topic này, gọi chủ topic vào đây đối chất. Đồng thời giải quyết giùm tính xác thực của thành viên ở trên. Topic này PS3 slim CECH-2501 HDD 320Gb hàng US bị chủ topic và 1 người khác spam, nhờ mod phân xử giùm mình lun.

13. philipnguyen Thành Viên Cấp 1

chào mọi người, cho em hỏi là 5giay xử lý gì khi VIP lừa đảo ? xóa nick hay là sao ạ ?

14. tuidalamtinem Thành Viên Cấp 1

Giả đò hoại ,mình biêt trước khi bán đã biết tình trạng máy luôn
    Bạn đã đem qua Hotgame quận 4 nhờ xem giùm đúng kg
    Con máy này khi qua Hotgame cái võ nó còn bị vênh
    Ban mua máy ở đâu bị thuốc thì bạn đem lên chổ bán đâp vô mặt cái thằng bán cho bạn chứ ai lại đi thuốc người khác
    Hiện h con máy này bạn nhờ người quen bán tiếp trong topic này
    http://www.5giay.vn/do-choi-mo-hinh/7000424-ps3-slim-khong-hack.html
    bạn vô up phụ rồi thấy có ji đấy nên đã edit lạiXin mod đứng ra phân xử một Thành Viên Bạch Kim không trung thực trong mua bán

15. connguatrang Thành Viên Thân Thiện

Khó hiểu cái là mua 6tr1 nhận lại có 3tr mà cũng chịu về
    Khó hiểu cái nữa là nếu nhận đủ 5tr2 thì mắc mớ gì phải đi cry

16. kpkcvn Thành Viên Bạch Kim

chỉ con 3t3 à... đọc bài viết trên thấy ghi trả 3t5 tưởng đùa ai ngờ giờ rao 3t3 mà chưa bay, 6t2 còn 3t3
    giá xuống gần = giá xác rùi ghê quá

17. Shin_Kyo Thành Viên Bạch Kim

Má ơi, mình đem cái máy này qua hotgame khi nào vậy? Mình thấy nãy giờ chỉ là bạn suy đoán mà ko có gì chứng minh?

18. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

Củng đồng ý kiến với bác. Khó hiểu

19. tuidalamtinem Thành Viên Cấp 1

ờ vậy chắc mình nhầm với cái máy khác.soory

20. chelsea93 Sale Iphone & Design Web

Tóm lại rao mấy zin này kia , về kiểm tra là hàng thay vỏ tùm lum => trả tiền 100% là đúng rồi , ko nói nhiều .

Dù bất cứ lý do gì , máy bạn chắc chắn bạn phải biết rõ nhất ,cái này tùy lương tâm mỗi người thôi , đồng tiền người khác làm ra , ai cũng xót bạn à .