Tìm kiếm bài viết theo id

Xin ý kiến của các bạn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Black dog, 14/9/17.

ID Topic : 8950412
Ngày đăng:
14/9/17 lúc 17:26
  1. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Thôi bã đi đâu mất rồi, mà phải chi bã nghe nhạc giống gu của mình thì chẳng nói, đằng này nghe toàn nhạc sến, rên rỉ khóc lóc suốt ngày suốt đêm Xin ý kiến của các bạn

QuiHoang thích bài này.
  2. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Now i know why u live in Hàm Tử Asylum!!^^!!!

Black dog thích bài này.
  3. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Ờ,just simple,baby.khakhakha

4. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em cũng vào trường hợp của bác mấy lần, mà nói thật là chả lần nào giống lần nào nên bảo áp dụng cách của bác @Lạc Hoa Lưu Thủy thì chưa chắc thành công, em thì gặp toàn trẻ trâu mới chết, nó chỉ có cái máy cát xét mà mở nhạc rốc gào thét cả ngày lẫn đêm, mà lại chủ yêu ban đêm, em nói mấy lần mà ko đc nên 1 hôm em lấy cây súng hơi 9ký nhắm cái loa của nó làm 1 phát, đếch nói nhiều

Black dog thích bài này.
  5. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Xưa khác giờ khác, súng hơi cấm rồi bạn ơi Xin ý kiến của các bạn

6. 7800II Thành Viên Kim Cương

Súng thì thời em mới lớn đã cấm rồi, cơ mà nhà có cây súng cũng yên tâm lắm bác, mình chỉ bảo vệ gia đình thôi, nhất là súng hơi bắn chim, sát thương ko cao và ko phải quân dụng nên cùng lắm là bị thu thôi, hôm trước thằng kia bắt trộm chó vào nhà em, em chờ vào trong rào rồi đứng trên lầu bẻ cò cái rắc, nó nhìn lên thấy khẩu súng là đái tại chỗ ướt quần, em điện thoại kêu mấy thằg chung xóm qua quấn băng keo nó lại mang lên công an, cơ mà khi công an hỏi thì em bảo em cầm cái súng đồ chơi của thả con doạ nó chứ có dám khai súng hơi đâu, nhà em còn có con hoa cải nữa, hồ đó nuôi tôm dùng để đuổi vịt trời

Chỉnh sửa cuối: 15/9/17
  7. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

à vụ chó...ngày xưa mấy cái xe bắt chó vẫn xuất hiện mà...sau này thời gian biến mất hút giờ lại thấy...e cũng khoái chó mòe lắm khu e ở nông thông nên nuôi bọn nó chạy ra rừng ị nên cũng ko ngán...sau này co chó nhà e nuôi hơn chục năm vì tuổi già sức yếu nên nằm trước cửa gừ gừ rồi chết...kể từ đó nhà e ko nuôi chó mòe nữa...lạ cái tới giờ chó mòe vẫn cứ tá túc nhà e cả bầy chẳng hiểu...
    e thấy vấn đề chó giờ ra đường phải bịt mõm lại...xích nữa...chứ để cắn bậy tội người ta...còn cứ lông nhông thì thôi lên phường cho rồi Xin ý kiến của các bạn

Lạc Hoa Lưu Thủy and joh.le like this.
  8. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

cía gì củng có 2 mặt, và ý thức con người là quan trọng nhất

9. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Lâu rồi mới thấy bạn xuất hiện Xin ý kiến của các bạn

nhansamqua thích bài này.
  10. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

dạ dạo này lubu bác bác ơi,

Black dog thích bài này.
  11. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Mấy con chó hàng xóm, con nào sang vườn nhà em ăn gà, ị bậy....là em cho nó xơi thuốc chuột luôn...hàng xóm cạch , nuôi là phải xiềng chó luôn. Có hôm chúng chỏ mỏm sủa em, em chỉ phán cho chủ nó nghe " mày muốn chết hay sao mà sủa tao? " Thế là chủ nó rọ mỏm chó luôn

12. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Ây da, nghe bác nói mà mình thấy quạnh lòng.Chó cũng là 1 sinh vật như con Người, cũng biết đau, buồn...sao lại nỡ giết nó Xin ý kiến của các bạn Mình đề nghị bác làm cái giàn thung là thượng sách, cứ đứa nào léng phéng cứ quất cho 1 cái là tỡn đến già....còn nó sủa thì thôi kệ nó đi bởi chúng ta là Người còn được mệnh danh là " Sinh vật thượng đẳng" Người mà đi chấp con Chó thì xem ra cũng không hay lắm .Tuy nhiên cũng có những khi tình huống vượt ngoài tầm kiểm soát, như khi gặp 1 con Chó điên không ai dám nhào vô can thiệp thì bắt buộc mình phải dùng vũ lực hay biện pháp mạnh với nó thôi.Chắc bác hiểu mình muốn nói gì Xin ý kiến của các bạn - 1
    Cuộc sống hàng ngày của chúng ta vốn trăm bề cần phải nghĩ suy thì chúng ta cũng nên sống cho thoải mái, giản đơn càng nhiều càng hay bác ạ....thời tiết mấy ngày qua oi bức nên con người dể quạu quọ, vì vậy mỗi buổi chiều lúc này mình hay dành phần đi rước đứa cháu học trường Mầm Non.Ngồi nhìn mấy đứa bé tung tăng trong sân trường mà thấy lòng mình vui và nhẹ nhõm làm sao, so với mấy ngày trước chẳng khác nào ác mộng mổi khi vào box 13 hahaha Thôi đừng giết chúng nữa nhé bác.Có điều kiện thì sắm 1 khẩu súng BB Gun cho vào đít nó 1 phát, không thì dùng giàn ná hehehe

Chỉnh sửa cuối: 16/9/17
  13. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Không phải mình không thương chó,một con vật trung thành nhưng cũng tuỳ bác ạ. Nó trung thành và mất dạy như thằng chủ mất dạy thì mình xử nó luôn. Thằng chủ nó rét mình lẳm.

TrungLH thích bài này.
  14. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

hahaha thiện tai thiện tai, bác nói làm mình chợt nhớ đến câu chuyện mà mình vừa kể đây thôi ! Tánh mình vốn rất cực đoan, mình làm điều tốt và rất ghét những kẻ tại sao họ lại không tốt như mình, do đó cũng đã có 2 lần ẩu đả với người không quen biết.Hôm tuần trước đây thôi, khi thấy 1 người đàn ông trạc 50 chạy bộ trong công viên, con đường đâu có hẹp, 1 cô gái đi sát lề, mình nghe cô gái la "ui da " , thế mà nó chạy ngang đụng cô ấy và bỏ đi luôn, có lẽ là 1 thằng biến thái cố tình làm vậy...tự nhiên mình buộc miệng :"Ê thằng kia sao đụng phụ nữ mà bỏ chạy luôn vậy ?" thế là thằng đó quay lại, thay vì xin lổi cô gái thì nó quay ra sừng sộ với mình rồi mổi bên cũng trao đổi 1 cái vung tay, may là người chung quanh can ra kịp và cũng chẳng sao...Và rồi mổi khi mình làm bất cứ điều gì, mình tự hay phân tích cái tốt xấu của nó...nếu như không ai can thì sự việc sẽ như thế nào. Mình hành động như vậy là đúng hay sai, sai sao mà đúng sao...rằng thì là mình đúng bởi con người ta thấy cái gì không đúng là phải can thiệp, giúp đỡ , nhưng sai là nếu rủi như thằng đó là 1 thằng côn đồ, XHD, nó thủ dao trong người rồi đâm mình chết thì có phải là oan mạng hay không ( và cuộc sống hàng ngày của chúng ta không thiếu những tình huống như thế xảy ra) do đó trong đầu mình có 2 ý nghĩ xung đột nhau mà không thể tự mình giải đáp được, vì vậy mới có cái topic này. Bạn @taon thì khuyên nên....( xem phần trên) nhưng làm theo chị ấy thì không giống với cái bản chất con người mình, làm khác đi thì cũng khó bởi 1 hành động làm theo bản năng thì rất khó mà dừng lại kịp ( bỡi thế mà Tôn Ngộ Không phải đeo cái vòng Kim cô là thế, tiếc là không ai bán cái vòng đó hahaha )
    Vì những lý do đó mà mình đang tập " Hảy sống chậm lại" đúng như nghĩa bóng lẩn đen, và có như thế mới kịp hảm lại những bộc phát có thể xảy đến bất cứ lúc nào ....và cũng vì ý nghĩ đó mà hôm qua mình đã quyết định xóa cái topic lùm xùm, kết quả có tức thời là được 1 đêm ngủ yên và ngủ ngon hahaha ....
    Bác thấy đấy, cuộc sống bên chúng ta luôn đẹp và nhiều niềm vui, đó là do tự chúng ta quyết định, 1 ai đó mới nói câu này....Hảy sống chậm lại bac à Xin ý kiến của các bạn
    Thân mến !

Chỉnh sửa cuối: 16/9/17
    7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  15. everest842004 Thành Viên Cấp 4

mình thì thấy mấy người này khả năng cao là nhận thức rất kém nhưng lại thích thể hiện nên mới vậy thôi

7800II and TrungLH like this.
  16. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

hahaha theo mình thì do họ bị....khẩu nghiệp đấy bạn à.Như bạn nói cái gì ra , trước hết phải phân tích câu nói mình chuẩn bị phát ra, tại sao chửi người khác ngu ? Vậy mình phải khôn hơn họ, và hơn cái gì, bạn phải Biết để giải thích cho họ biết, khi mà họ tâm phục khẩu phục thì chưa chắc làm bạn vui 100% bởi như mình thường nói: Người càng giàu, người càng thông minh, họ càng khiêm tốn ...Bạn thấy thấy: Bill Gate có bao giờ mở miệng nói ai ngu đâu ? Đó là chưa nói đến 1 khía cạnh khác : nói người ta ngu có ngày ăn dao nói sao xui Xin ý kiến của các bạn
    Biết để sống chậm, để có thời gian phân tích tình huống xử lý, giúp mình ngày càng hoàn thiện bản thân mình hơn bạn ạ, trong chúng ta không ai tự xưng mình là hoàn hảo cả !

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  17. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Đậu xanh rau má,phải like pác thôi.

I LOVE ZÚ ,anh @hieugiang36

7800II and QuiHoang like this.