Tìm kiếm bài viết theo id

Ý kiến phát triển box đấu giá

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi hoangthao81, 29/12/17.

ID Topic : 9043234
Ngày đăng:
29/12/17 lúc 06:40
  1. hoangthao81 Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    16
    Tình hình gần tết rồi mà box đấu giá yên ắng quá , admin trang nên cho anh em để giá khởi điểm như lúc trước thí điểm thì hay quá. Lúc đó chắc chắn sẽ có nhiều mặt hàng chất lượng lên sàn.

Còn những ai đưa giá cao thì mình cứ theo luật làm hoặc để cho các bider quyết địh vì trước khi tham gia đấu giá người có nhu cầu đều lên google tham khảo hết rồi.

Chứ tình hình này box đấu giá vắng vẻ và cứ quanh đi quẩn lại có vài món vì những món giá trị cao chủ thớt ko dám đưa lên (những người chủ thớt chơi chân chính) vì quá lỗ.

2. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- Để GKĐ gây tranh cãi nhiều lắm bạn, giờ hàng bán ra trên mạng đủ giá, đủ kiểu theo quảng cáo nên rất vất vả cho các Mod quản lý Box ĐG! Mỗi Topic lập ra Mod lại phải vào tra cứu giá, nhiều khi giá cả mỗi chỗ khg ổn định TV lại kiện cáo BQT mất thgian lắm!
    Riêng những mặt hàng có giá trị cao nếu các chủ Tp sợ lỗ mình đề xuất các bạn nên đăng bên Box bán hàng..

3. saukem Thành Viên Cấp 6

theo mình cứ cho đăng gkđ .ai thích thì bid kg thì thôi mấy mod khỏi quan tâm giá có đúng thị trường hay kg ,thớt nào giao hàng kg đúng bài rao thì band vỉnh viển

4. hoangthao81 Thành Viên Kim Cương

Dung rồi like cho bác, hàng giờ thật giả lẫn lộn kp the nào so sánh gia dc mod à . Giờ bán 1 sp dau phai 1 loi 1 nhu xua gio mon hang vip ban chỉ kiếm 100_200k la cùng de 50% giá thị trường cũng chit chủ topic rồi. Khách hàng giờ cũng đâu kém muốn mua gì họ đều tham khảo giá trướcc khi mua hết. Còn ai mua bán sai sự thật thì cứ band thẳng tay và đưa vào danh sách đen.

5. ancomputer Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Mình thấy để giá khởi điểm nếu Bider thấy giá cao thì không Bid rồi, chủ topic thì sẽ không thanh lý đc hàng. Mất công Mod kiểm tra giá làm gì. Bider phần lớn đều biết giá thật hết rồi, chỉ 1 số bạn lười tìm thông tin thì bị hố thôi. Để GKD thì các chủ topic sẽ mạnh dạn lên nhiều hàng, mặc dù có bán đc hay không thì chắc Box đấu giá cũng sẽ nhiều mặt hàng lên sàn hơn.

6. tientientien Thành Viên Cấp 5

Mình cũng đồng ý để mức giá khởi điểm tương đối, hãy để quy luật thị trường quyết định cuộc chơi, ai mà để giá cao thì khó kết thúc ĐG mà bán đc, còn ai cũng muốn thắng ĐG thật bèo mà đòi hàng tốt, BH như cửa hàng này nọ thì buồn cười lắm. Trước để GKĐ 0đ, bước giá 10k cũng ok đi, sau chỉnh sửa tới lui cũng chẳng khá hơn được thì lại quay về giá 0đ mà hạ bước giá 5k, vô tình đồng tình với việc định giá bèo bọt những món hàng xứng đáng cao giá hơn, những người muốn mang hàng tốt, hàng xịn lên cũng ngại vì giá quá thấp, vô tình đẩy một số người vào việc kêu gọi bạn bè, chân gỗ, clone nick kê giá...
    BQT nên lắng nghe yêu cầu của ae để duy trì sàn ĐG vốn là một đặc sản của 5s đừng để sân chơi này ngày càng đi xuống và không còn cuốn hút người ĐG lẫn người bid nữa.
    Xin cảm ơn!

7. Xem thêm bình luận
  8. chaibia Thành Viên Cấp 4

mình cũng đồng qua điểm với các bạn, mình thấy nên để giá khởi điểm chủ món hàng sẽ tự tin hơn và giảm chân gỗ hơn, nếu ai để giá khởi điểm cao thì các bidder sẽ ko bid, khách mua hàng đủ thông mình để nhận xét giá cả món hàng mà. để giá khởi điểm chắc chán se có nhiều món hàng độc và ngon lên sàn thì sàn đấu giá sẽ phong phú hơn.

9. Shoes_Authentic Thành Viên Cấp 3

trước em cũng nói rồi, cứ để giá khởi điểm tự do đi
    toàn dân sành công nghệ cả k lẽ k biết search tên món hàng + giá của nó
    ai để cao thì k ai bid -> k thanh lý dc món hàng
    tiền thì vẫn trong túi các bidder, hàng vẫn nằm trong túi của chủ topic, chẳng ai thiệt thòi gì cả
    chứ giờ đem hàng xịn lên mà bid giá thấp quá cũng chết ngta, ai mà trụ nổi, rồi dẫn đến tình trạng chủ topic bỏ nick k giao hàng, trường hợp này xảy ra hoài
    điển hình là em đây, trước có đấu mấy đôi giày authentic, toàn win 400 500k, rồi topic nào có bác bid đột biến chút, ví dụ từ 200k -> 600k cái mấy ông nội kia vào châm chọc mỉa mai kiểu như đôn giá này nọ, em nói thẳng, hàng xịn k có giá rẻ, ngta biết dc giá trị món hàng thì họ bid cao, thật ra bid cao của họ cũng lỗ so với giá em bán từ 300-600k, còn muốn giá rẻ mạt kiểu mấy trăm ngàn ra chợ Bà Chiểu mua hàng f-a-k-e mà xài
    trong khi đó em giao giá sỉ cho ngkhac đã là 650k/đôi, ngta bán lại từ 800-1tr, còn các topic em mở toàn win 400 500k em vẫn vui vẻ giao vì 3,4 đôi giày chẳng nhằm nhò gì cả
    tâm sự vậy thôi, mong BQT lắng nghe ý kiến của các chủ topic để sàn đấu giá phát triển

10. nobitaxeko Thành Viên Cấp 2

Vậy topic bác có đôn ko? Bác lỗ quá sao vẫn bám riết cái sàn này để kiếm ăn?

Shoes_Authentic thích bài này.
  11. Shoes_Authentic Thành Viên Cấp 3

ai cũng nghĩ lỗ như bạn rồi chẳng ai dám lên sàn -> sàn đấu giá dẹp
    lỗ thì lỗ trên món hàng đấu giá thiệt, nhưng nhờ đó mình bán dc hàng nên mình lên thôi
    k biết suy nghĩ của các bác sao chứ mình thì thấy cứ vậy là khỏe người nhất
    thích món nào, định cái giá sẵn mà mình có thể theo hết mức dc rồi quăng giá
    rồi có ai bid cao hơn thì bỏ, canh móc khác, tiền vẫn trong túi bạn, hàng thì của ngkhac, thế thôi, bạn có mất cái gì đâu và cũng đâu ai ép bạn bid, việc gì phải quan trọng quá, bộ k có món hàng đó bạn giảm thọ à Ý kiến phát triển box đấu giá

12. Shoes_Authentic Thành Viên Cấp 3

còn việc đôn hay k đôn có quan trọng k bạn ???
    cái quan trọng ở đây là giá trị và chất lượng món hàng, chứ bạn quan tâm vấn đề kia chi, nó có ảnh hưởng gì đến chất lượng của sản phẩm k ?

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

từ hồi có cái quy định vào topic đấu giá chỉ được bid, cấm hỏi han, muốn gì thì IB là thấy chán rồi

14. loulou Thành Viên Cấp 5

CỨ ĐỂ NGUYÊN KHÔNG CẦN THAY ĐỔI

15. thaohoang9290 Thành Viên Cấp 4

Tôi thì tìm mấy món hàng ít ai lên, lâu lâu chọt phát kiếm tiền cafe xăng cộ cho vui. Nhiều lúc nhìn giá thì lời thiệt nhưng ít ai biết phải đi kiếm hàng tùm lum. Lên sàn gặp mấy thánh chọt giá cái ngưng bidder luôn. Hảm tài cái jo vào chỉ ngó cái r ra. Kể từ đó về sau hết dám đưa sp đó lên luôn. Không phải dễ mà đánh vào nhu cầu thực sự của khách hàng. Nên gặp thành phần chọt chỉa cái " tịt ngòi" luôn. ^_^

16. hoangthao81 Thành Viên Kim Cương

Khởi điểm tự do thì ai thích cứ để: 0đ bước giá 5k cũng đâu sao anh, cho khởi điểm tự do cũng đỡ được tình trạng đôn giá. Chứ anh để 0đ chắc chắn phải có chân gỗ lúc đó anh nghĩ còn tức hơn.

17. dandh Thành Viên Vàng

Riêng mình "Bước giá: Chia hết cho 10K" là được, nhiều lúc ae tới lấy hàng mình không có ở nhà nhờ bà già ra đưa giúp mà bắt thối 5k làm tội bà già mình đi đổi tiền lẽ

18. nobitaxeko Thành Viên Cấp 2

Có thể chỉ bác thao không đôn chứ dễ gì người khác ko đôn. Giá khởi điểm hay không cũng thế. Chỉ là có giá khởi điểm thì mấy ông kẹ kia đỡ phải topic nào cũng lấy nick con vào bid 1 cái giá trên trời trước để khỏi lỗ. Còn sau đó thực tế toàn gài giá nhau.

Thực tế mục đích cái sàn này là AE thanh lý 1 món hàng nào đó nhanh lẹ chứ ko phải là vấn đề về giá bán. Mong giá tốt thì qua box mua bán mà đăng rồi chổng đis lên mà up bài, chắc sướng.

Mình chỉ mong muốn sàn có vài quy định:
    1. 1,2 tuần chỉ đấu được 1 lần mặt hàng đó nhưng cho đấu nhiều mã, ko giới hạn số lượng 1 lần đấu.

Muốn triệt cái đám đem hàng lên box đấu giá bán và đôn tới đôn lui thì phải cấm mở nhiều topic tương tự trong tháng. 1 tháng chỉ bán đc 3,4 cái thì tụi nó chạy liền.

19. saukem Thành Viên Cấp 6

theo mình có nhiều anh em muốn lên sàn thanh lý mấy món hàng nhưng thế cô kg có chân rết sợ lổ nặng nên thôi ,cho để giá khởi điểm box đấu giá sẽ xôm tụ hẳn lên ,sẽ tránh tình trạng đôn giá

20. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Ý này hợp lý nhất.
    Nhiều món hàng chưa có nhu cầu xài nhưng thấy rẻ thích bid để dành.
    Thấy nhiều món hàng ngày nào cũng đấu mà muốn có giá tốt như bán hàng thì chỉ có nằm mơ.
    Nhiều người vào bid ủng hộ lót đường chơi cũng được 50% giá món hàng rồi==>Có giá khởi điểm hay ko thì cũng như nhau.

21. loulou Thành Viên Cấp 5

chính xác . nằm ở nhà chờ người ta đến lấy hàng thì đừng mong có giá cao nhé , kế nữa là hàng thanh lý mà bán được nhanh là tốt rồi