Tìm kiếm bài viết theo id

Tự mua rồi tự tung hô: chiêu trò showbiz?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 14/11/17.

ID Topic : 9003693
Ngày đăng:
14/11/17 lúc 09:08
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nếu ko muốn nói là tất cả, sống ở môi trường nào phải theo quy luật môi trường đó thôi

2. lyhai07 Thành Viên Cấp 2

Nhạc bây giờ nghe ko thấm vào đâu cả. Giai điệu thì hay. Ko để lại trong lòng ji cả.

3. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

4. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Vâng, ko phải ai cũng sáng suốt nhìn thấy cốt lõi vấn đề như bác

5. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Tui thấy đa số mọi người đều vậy mà

6. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Bạn muốn đồng ý với mình ý nào ?
    - Độ thẩm âm mọi người đều kém nên... chuyển kênh ?
    - Mọi người ai cũng hát quá tệ ?
    - Giám khảo nào cũng khen và khen ?

7. willrock2601 Thành Viên Cấp 3

vẫn còn trung thành với bolero

8. Hỏa Long.5giay Tự cho mình là uy tín.

Giờ cứ nghe đi nghe lại mấy bài hát cũ không chán, chứ nhạc mới bây giờ có hay đi nữa thì vài lần mất hay rồi, nói chung là cứ có tiền trước đã.
    À mà cho hỏi ngoài lề, sao bác chủ không đi tỉnh hoặc đăng ký các chương trình âm nhạc để xem có cơ duyên nào được ngta biết đến, chứ theo dõi ba cái này đâu có ích gì đâu, hồi trước ca sỹ là cần giọng hát, chả cần đẹp cũng ngon lành, giờ ca sỹ đứa nào đứa nấy đẹp lồng lộn ra

9. willrock2601 Thành Viên Cấp 3

chuẩn, h vừa phải có giọng vừa có ngoại hình thì may ra cạnh tranh mới lại

10. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

SAi hoàn toàn. Chỉ cần có nhiều TIỀN là muốn gì được đó, vì TIỀN mua được hết, từ lượt nghe, lượt thích, lượt down, giải thưởng, thứ hạng, truyền thông, fan...

Và 1 sự thật gây sốc là tất cả những ngôi sao hạng A đang hot cũng phải thường xuyên MUA, ko sót 1 người.

Khán giả ko hề biết gì về showbiz và họ cũng ko có quyền quyết định bất cứ cái gì liên quan đến showbiz. Nếu chưa hiểu tại sao nói thế thì vui lòng đọc lại bài đầu topic.

Chỉnh sửa cuối: 6/7/18
  11. Hỏa Long.5giay Tự cho mình là uy tín.

Sao lúc nào bác chủ cũng chỉ bảo mua mua và mua mà không chấp nhận được sự thật nhỉ? Họ toàn là những người nổi tiếng không thể phủ nhận
    Ví dụ ca khúc "chạy ngay đi" của sếp, mặc dù chưa biết hay hay dở, chỉ cần phát hành là chưa nghe đã like, đã share, mình không thích nghe nhạc của sếp mà cũng đã nghe hết bài để xem nội dung ra sao, chưa kể fan cuồng tạo cả trăm tài khoản để làm thế, mặc khác chúng nó truyền nhau, ờ Sơn Tùng mới ra bài này nè, thế là chúng nó lại kéo thêm 1 đống đứa khác xem...
    Đấy gọi là ca sỹ trong lòng khán giả, còn nếu bác chủ bảo cái gì cũng chỉ mua mua thì chắc ai cũng không có tài rồi.
    Mình có đứa bạn ham mê ca sỹ, ca tốt, con nhà khá giả nếu chẳng nói đại gia, ngoại hình ok nhưng mỗi cái là nét mặt không có hồn nên không đi sâu được, cho nên tiền là cái đầu tiên, sau đó còn nhiều thứ nữa mới có thể trụ được ở cái lĩnh vực này
    Bạn nên học hỏi những người như Hoa Vinh ấy, họ không học hành gì nhiều nhưng biết cách làm sao để được người ta yêu mến, rồi giờ cũng có MV ngon lành rồi. Biết người biết ta thì trăm trận trăm thắng, còn biết người mà không biết ta thì hóa ra vô dụng rồi.
    Chúc bạn thành công!

TUAN_VU thích bài này.
  12. Hỏa Long.5giay Tự cho mình là uy tín.

Tự mua rồi tự tung hô: chiêu trò showbiz? phải cho thông ass nữa cơ hehe

TUAN_VU thích bài này.
  13. willrock2601 Thành Viên Cấp 3

Có mấy con em cũng đang đua đòi vô showbis, hỏi ý kiến mình toàn nhận đc câu trả lời là bỏ đi =]]

14. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Chỉ cần có nhiều tiền là được thôi mà, chỉ cần có sẵn cỡ 1 tỷ đổ lại đầu tư ca hát là ok, khỏi phải đánh đổi

15. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

1 tỷ mà nhiều @@ chào thua, dễ thế thì ai cũng thành ca sỹ rồi

TUAN_VU thích bài này.
  16. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Bỏ đi ^^ đú chi mệt óc

17. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Chứ theo bác là bao nhiêu mới nhiều? Và cần bao nhiêu mới thành ca sĩ?

18. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Bác có hiểu câu trả lời của mình không?

19. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nói rõ hơn đi bạn

20. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Mỗi chúng ta đều chỉ được sống có 1 lần, nếu có ước mơ và có khả năng đạt được thì sao lại dễ dàng từ bỏ, đúng ko?